20. திருப்பாவை - திருவெம்பாவை||thiruppavai-in-anmeegam
home
20. திருப்பாவை - திருவெம்பாவை
கருத்துகள்
0
வாசிக்கப்பட்டது
36
பிரதி
Share
மாற்றம் செய்த நாள்:
புதன், ஜனவரி 04,2017, 12:31 PM IST
பதிவு செய்த நாள்:
புதன், ஜனவரி 04,2017, 12:31 PM IST
திருப்பாவை

முப்பத்து மூவர் அமரர்க்கு முன்சென்று
கப்பம் தவிர்க்கும் கலியே! துயில் எழாய்
செப்பம் உடையாய்! திறல்உடையாய்! செற்றார்க்கு
வெப்பம் கொடுக்கும் விமலா! துயில் எழாய்!
செப்பன்ன மென்முலை செவ்வாய் சிறுமருங்குல்
நப்பின்னை நங்காய்! திருவே! துயில் எழாய்
உக்கமும் தட்டொளியும் தந்துஉன் மணாளனை
இப்போதே எம்மைநீர் ஆட்டேலோர் எம்பாவாய்.


முப்பத்து முக்கோடி தேவர்களுக்கும், துன்பம் ஏற்படும் முன்பே அவர்கள் நினைத்த நேரத்தில் அவர் களிடத்துச் சென்று காத்தவனே! பள்ளி எழுந்தருள வேண்டும். நேரிய செல்வோனே! பகைவருக்குத் துன்பம் தரும் விமலா! தூயவனே! துயில் எழுவாய். பொற்கலச மார்பினையும், செக்கச் சிவந்த வாயினையும், சின்னஞ்சிறு இடையினையும் கொண்ட நப்பின்னை நங்கையே! திருமகளுக்கு நிகரானவளே! துயில் எழுவாயாக! நாங்கள் நோன்பு நோற்பதற்கு தேவையான விசிறியும், கண்ணாடியும், உன் கணவன் கண்ணனையும் தந்து இப்போதே எங்களை அருள் மழையில் நீராட்டுவாயாக!

திருவெம்பாவை

போற்றி அருளுகநின் ஆதியாம் பாதமலர்
போற்றி அருளுகநின் அந்தமாம் செந்தளிர்கள்
போற்றி எல்லாஉயிர்க்கும் தோற்றமாம் பொற்பாதம்
போற்றி எல்லாஉயிர்க்கும் போகமாம் பூங்கழல்கள்
போற்றி எல்லாஉயிர்க்கும் ஈறாம் இணையடிகள்
போற்றி மால்நான்முகனும் காணாத புண்டரிகம்
போற்றி யாம்உய்ய ஆட்கொண்டருளும் பொன்மலர்கள்
போற்றியாம் மார்கழி நீராடேல்ஓர் எம்பாவாய்.


இறைவா! அனைத்துக்கும் முதலாக உள்ள உன் திருப்பாதங்களை எங்களுக்கு தந்து அருள்புரிய வேண்டும். அனைத்துக்கும் முடிவாகவும் உள்ள உன் திருவடிகளை வணங்குகிறோம். எல்லா உயிர்களும் உண்டாக காரணமாக உள்ள உன் பொற் பாதங்களைப் போற்று கின்றோம். எல்லா உயிர்களுக்கும் இன்பம் தந்து காப்பாற்றும் உன் அழகிய திருவடிகளை போற்றுகின்றோம். திருமாலும், பிரம்மனும் காணமுடியாத உன் பாதமலர்களை போற்றுகின்றோம். நாங்கள் உய்யும்வண்ணம் எங்களை ஆட்கொண்டு அருளும் உன் தங்கக் கால்களை வணங்கி மார்கழி மாத நீரில் மூழ்கி நீராடுவோம்.

கருத்துகள்
0
வாசிக்கப்பட்டது
36
பிரதி
Share
DailyThandhi_625x60px.gif

கருத்துக்களை பதிவு செய்ய இங்கே லாக் ஆன் செய்யவும்:
OR
*
இயல்பாக நீங்கள் ஆங்கிலத்தில் டைப் செய்யும் எழுத்துக்கள் “Space bar” ஐ அழுத்தியவுடன் தமிழில் தோன்றும். உங்கள் எழுத்துக்கள் ஆங்கிலத்தில் இருக்க CTRL+G ஐ அழுத்தவும். மறுபடியும் தமிழில் டைப் செய்ய மீண்டும் CTRL+G ஐ அழுத்தவும்.
அதிகபட்ச எழுத்துக்கள் - 1500
முக்கிய குறிப்பு: தினத்தந்தி இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு தினத்தந்தி நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு webeditor@dt.co.in என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.
அதிக கருத்துக்கள் பதிவு செய்தவர்கள்
img
Bronze 3191 crone
1
img
Bronze 2796 crone
2
img
Bronze 995 crone
3
img
Bronze 832 crone
4