2026-ம் ஆண்டு உலக கோப்பை கால்பந்தில் பங்கேற்கும் அணிகளின் எண்ணிக்கை 48 ஆக அதிகரிப்பு||World-Cup-Soccer-Tournament
home
2026-ம் ஆண்டு உலக கோப்பை கால்பந்தில் பங்கேற்கும் அணிகளின் எண்ணிக்கை 48 ஆக அதிகரிப்பு
கருத்துகள்
0
வாசிக்கப்பட்டது
28
பிரதி
Share
மாற்றம் செய்த நாள்:
புதன், ஜனவரி 11,2017, 3:30 AM IST
பதிவு செய்த நாள்:
புதன், ஜனவரி 11,2017, 2:24 AM IST
ஜூரிச்,

உலக கோப்பை கால்பந்து போட்டியில் தற்போது 32 நாடுகள் பங்கேற்று வருகின்றன. இந்த எண்ணிக்கையை உயர்த்த வேண்டும், அப்போது தான் இன்னும் பல குட்டி நாடுகளுக்கு வாய்ப்பு கிடைக்கும் என்று நீண்ட காலமாக கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டு வந்தது.

இந்த கோரிக்கை இப்போது ஏற்கப்பட்டுள்ளது. இதன்படி 2026-ம் ஆண்டு உலக கோப்பை கால்பந்து போட்டியில் கூடுதலாக 16 நாடுகள் சேர்க்கப்பட்டு மொத்தம் 48 அணிகள் விளையாட உள்ளன. சுவிட்சர்லாந்தின் ஜூரிச் நகரில் நேற்று நடந்த சர்வதேச கால்பந்து சம்மேளனத்தின் நிர்வாக கவுன்சில் கூட்டத்தில் இதற்கு ஒரு மனதாக ஒப்புதல் வழங்கப்பட்டது. நிதி முறைகேட்டில் சிக்கி செப் பிளாட்டர் பதவி இழந்த பிறகு சர்வதேச கால்பந்து சம்மேளனத்தின் தலைவர் பதவிக்கு தேர்வு செய்யப்பட்ட கியானி இன்பான்டினோ, உலக கோப்பை அணிகளின் எண்ணிக்கை உயர்த்தப்படும் என்று ஏற்கனவே கூறியிருந்தார். அந்த வாக்குறுதியை நிறைவேற்றி இருக்கிறார். இதன் மூலம் உலகம் முழுவதும் கால்பந்து விளையாட்டு மேலும் வளர்ச்சி அடையும் என்று இன்பான்டினோ குறிப்பிட்டார். 1998-ம்ஆண்டு பிரான்சில் நடந்த உலக கோப்பை கால்பந்து போட்டிக்கு அணிகளின் எண்ணிக்கை 24-ல் இருந்து 32 ஆக உயர்த்தப்பட்டது. அதன் பிறகு உலக கோப்பை போட்டி அட்டவணையில் செய்யப்பட்டுள்ள மிகப்பெரிய மாற்றம் இதுவாகும்.

48 அணிகள் மூன்று பிரிவாக பிரிக்கப்பட்டு மோதும். லீக் முடிவில் 32 அணிகள் நாக்-அவுட் சுற்றான 2-வது சுற்றுக்கு முன்னேறும். ஐரோப்பா கண்டத்தை சேர்ந்த அணிகளுக்கு தற்போது 13 இடங்கள் ஒதுக்கப்படுகிறது. அது 16 ஆக அதிகரிக்கப்படும் என்று தெரிகிறது. இதே போல் ஆசிய கண்டத்துக்குரிய அணிகளின் எண்ணிக்கையும் உயரக்கூடும். ஆனால் இந்த விவரங்கள் எதுவும் வெளியிடப்படவில்லை. இதே போல் ஒட்டுமொத்த ஆட்டங்களின் எண்ணிக்கை 64-ல் இருந்து 80 ஆக உயரும். இதன் மூலம் ஒளிபரப்பு உரிமம் கட்டணம், ஸ்பான்சர்ஷிப், டிக்கெட் விற்பனை உள்ளிட்ட வகையில் ஏறக்குறைய ரூ.6,800 கோடி கூடுதல் வருவாயாக கிடைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 
கருத்துகள்
0
வாசிக்கப்பட்டது
28
பிரதி
Share
DailyThandhi_625x60px.gif

கருத்துக்களை பதிவு செய்ய இங்கே லாக் ஆன் செய்யவும்:
OR
*
இயல்பாக நீங்கள் ஆங்கிலத்தில் டைப் செய்யும் எழுத்துக்கள் “Space bar” ஐ அழுத்தியவுடன் தமிழில் தோன்றும். உங்கள் எழுத்துக்கள் ஆங்கிலத்தில் இருக்க CTRL+G ஐ அழுத்தவும். மறுபடியும் தமிழில் டைப் செய்ய மீண்டும் CTRL+G ஐ அழுத்தவும்.
அதிகபட்ச எழுத்துக்கள் - 1500
முக்கிய குறிப்பு: தினத்தந்தி இணையதளத்தில் செய்திகளுக்கும் கட்டுரைகளுக்கும் வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் ஆசிரியர் குழுவால் தணிக்கை செய்யப்பட்டு பிரசுரமாகும் வகையில் மென்பொருள் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வாசகர்களின் கருத்துக்களுக்கு தினத்தந்தி நிர்வாகமோ அல்லது அதன் ஆசிரியர் குழுவோ எந்தவிதத்திலும் பொறுப்பாக மாட்டார்கள். நாகரீகமற்ற மற்றும் பிறர் மனதை புண்படுத்தகூடிய கருத்துகளை / வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கும்படி வாசகர்களை கேட்டுக்கொள்கிறோம். வாசகர்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கள் தொடர்பான சட்டரீதியான நடவடிக்கைகளுக்கு வாசகர்களே முழுப்பொறுப்பு ஆவர் . கடுமையான கருத்துக்கள் குறித்து எங்கள் கவனத்திற்கு கொண்டு வந்தால் அவற்றை நீக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். கடுமையான கருத்துக்களை நீக்குவதற்கு webeditor@dt.co.in என்ற இந்த இமெயில் முகவரிக்கு தொடர்பு கொள்ளவும்.
அதிக கருத்துக்கள் பதிவு செய்தவர்கள்
img
Bronze 3191 crone
1
img
Bronze 2797 crone
2
img
Bronze 995 crone
3
img
Bronze 832 crone
4