தமிழகத்தை சேர்ந்த தொல்லியல் ஆய்வாளர் ராமச்சந்திரன் நாகசாமிக்கு பத்ம பூஷண் விருதை வழங்கினார் ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் | இசையமைப்பாளர் இளையராஜாவுக்கு பத்ம விபூஷண் விருதை வழங்கினார் ஜனாதிபதி ராம்நாத் கோவிந்த் | டெல்லியில் ஜனாதிபதி மாளிகையில் பத்ம விருதுகள் வழங்கும் விழா தொடங்கியது | ஜம்மு காஷ்மீர் மாநிலம் குப்புவாரவில் பதுங்கியிருந்த 4 பயங்கரவாதிகளை பாதுகாப்பு படை சுட்டு வீழ்த்தியது | ஈராக்கில் கொல்லப்பட்ட 39 இந்தியர்களின் குடும்பத்தினருக்கு இரங்கல், குடும்பத்தினருக்கு ஆதரவாக துணை நிற்போம் - பிரதமர் மோடி | மாணவிகள் பாலியல் தொல்லை குற்றச்சாட்டு ஜேஎன்யூ பேராசிரியர் அதுல் ஜோரி கைது |

கிரிக்கெட்

கேப்டன் பதவியில் இருந்து டோனி தானாக விலகவில்லை, கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார் + "||" + Mahendra Singh Dhoni did not quit, he was asked to resign as captain

கேப்டன் பதவியில் இருந்து டோனி தானாக விலகவில்லை, கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார்

கேப்டன் பதவியில் இருந்து டோனி தானாக விலகவில்லை, கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார்
இந்திய ஒரு போட்டி மற்றும் 20 ஓவர் அணியின் கேப்டன் பதவியில் இருந்து டோனி கடந்த 4-ம் தேதி விலகினார். அதே சமயம் ஒரு வீரராக தொடர்ந்து விளையாடுவேன் என்றும் அறிவித்துள்ளார். டோனி தானாகவே இம்முடிவை எடுத்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது.
மும்பை, 

இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் கேப்டன் பதவியில் இருந்து மகேந்திர சிங் டோனி தானாக விலகவில்லை என்றும் அவர் பதவியில் இருந்து விலக கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார் என தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளது.

இந்திய ஒருநாள் போட்டி மற்றும் 20 ஓவர் அணியின் கேப்டன் பதவியில் இருந்து டோனி கடந்த 4-ம் தேதி விலகினார். அதே சமயம் ஒரு வீரராக தொடர்ந்து விளையாடுவேன் என்றும் அறிவித்துள்ளார். டோனி தானாகவே இம்முடிவை எடுத்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

இந்நிலையில் கேப்டன் பதவியில் இருந்து மகேந்திர சிங் டோனி தானாக விலகவில்லை என்றும் அவர் பதவியில் இருந்து விலக கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார் என்ற தகவல்கள் தெரிவித்து உள்ளன என இந்துஸ்தான் டைம்ஸ் பத்திரிக்கை செய்தி வெளியிட்டு உள்ளது. மகேந்திர சிங் டோனி தானாகவே தன்னுடைய பதவியை ராஜினாமா செய்யவில்லை என்று இந்திய கிரிக்கெட் வாரிய தகவல்கள் தெரிவித்து உள்ளதாக செய்தி வெளியிட்டு உள்ளது. நாக்பூரில் ஜார்க்கண்ட் மற்றும் குஜராத் அணிகள் இடையே நடைபெற்ற ரஞ்சி கோப்பை அரையிறுதிப் போட்டியில் இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் தேர்வுக்குழு தலைவர் எம்எஸ்கே பிரசாத், மகேந்திர சிங் டோனியை சந்தித்து பேசினார் என்று தெரிவிக்கப்பட்டு உள்ளது.

டெஸ்ட் போட்டியில் விராட் கோலியின் செயல்பாட்டை அடுத்து டோனி கேப்டன் பதவியில் இருந்து விலகவேண்டும் என்ற நெருக்கடியானது அதிகரித்து உள்ளது. நாக்பூரில் டோனியுடன் இவ்விவகாரம் தொடர்பாக விவாதிக்கப்பட்டது. இதனையடுத்தே டோனி பதவி விலகல் என்ற அறிவிப்பை வெளியிட்டார் என்று தகவல்கள் தெரிவித்து உள்ளன.

டோனி விலகல் தொடர்பான அறிவிப்பை வெளியிடுகையில் பிரசாத் அவருடைய முடிவை பாராட்டினார். “சரியான நேரத்தில் அவருடைய உணர்வுக்கு, அவருக்கு நான் பாராட்டுக்களை தெரிவிக்கின்றேன். டெஸ்ட் போட்டிகளுக்கு தலைமை ஏற்று சிறப்பாக விளையாடி வரும் விராட் கோலி சரியானவர் என்பதை நிரூபித்து உள்ளார் என டோனி தெரிந்திருப்பார்,” என்று பிரசாத் மீடியாவிடம் தெரிவித்து இருந்தார். ரஞ்சி கோப்பை போட்டிகளில் விளையாடாமல் டோனி ஜார்க்கண்ட் மாநிலத்தை சேர்ந்த பிசிசிஐ உயர் அதிகாரியை எரிச்சல் அடைய செய்ததாகவும் தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளது, அதன் விளைவாக கிரிக்கெட் வாரியத்தின் ஆதரவும் டோனிக்கு கிடைக்கவில்லை என கூறப்படுகிறது.

முன்னாள் பிசிசிஐ தலைவர் என் ஸ்ரீனிவாசனின் விருப்பத்திற்குரியவராக டோனி கருதப்படுகிறார். 2014-ம் ஆண்டு இங்கிலாந்து தொடரை அடுத்து டோனி கேப்டன் பதவியை இழந்து இருக்கவேண்டும். முன்னாள் தேர்வு குழு தலைவர் மொகிந்தர் அமர்நாத் இம்முடிவை முன்னெடுக்க விரும்பினார், ஆனால் பெரும் அழுத்தத்தில் இருந்த டோனியை ஸ்ரீனிவாசன் காப்பாற்றினார். இதற்கிடையே அமர்நாத் தேர்வுக்குழு தலைவர் என்ற பொறுப்பை இழந்தார். பின்னர் நிலை மாறியதும் விராட் கோலியிடம் டெஸ்ட் கிரிகெட் கேட்பன் பொறுப்பு ஒப்படைக்கப்பட்டது.

35 வயதான டோனி, 2007–ம் ஆண்டு 20 ஓவர் உலக கோப்பையையும், 2011–ம் ஆண்டு ஒரு நாள் போட்டி (50 ஓவர்) உலக கோப்பையையும் இந்தியாவுக்கு வென்றுத்தந்த மகத்தான சாதனையாளர். மினி உலக கோப்பை என்று அழைக்கப்படும் ஐ.சி.சி. சாம்பியன்ஸ் கோப்பையையும் 2013–ம் ஆண்டு இவரது தலைமையில் இந்திய அணி ருசித்துள்ளது. ஐ.சி.சி.யின் இந்த மூன்று பெரிய போட்டிகளிலும் மகுடம் சூடிய ஒரே கேப்டன் என்ற அரிய பெருமைக்குரியவர் டோனி ஆவார்.