சினிமா செய்திகள்

16 வயதில் பாலியல் பலாத்காரம் ஏன் அமைதியாக இருந்தேன் - பத்மா லட்சுமி + "||" + Padma Lakshmi: I Was Raped at 16 and I Kept Silent

16 வயதில் பாலியல் பலாத்காரம் ஏன் அமைதியாக இருந்தேன் - பத்மா லட்சுமி

16 வயதில் பாலியல் பலாத்காரம் ஏன் அமைதியாக இருந்தேன் - பத்மா லட்சுமி
தான் 16 வயதில் பாலியல் வல்லுறவுக்கு உட்படுத்தப்பட்ட பிறகு ஏன் அமைதியாக இருந்தேன் என்று அமெரிக்க தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சித் தொகுப்பாளர் பத்மா லட்சுமி விளக்கம் அளித்து உள்ளார்.
பத்மா பார்வதி லட்சுமி (வயது 48)  அமெரிக்க இந்திய நடிகை ஆவார். இவர் புகழ்பெற்ற எழுத்தாளர் சல்மான் ருஷ்டியின் முன்னாள் மனைவி ஆவார்.

இந்தியாவில் கேரளாவில் பிறந்து சென்னையிலும் பின்னர் கலிபோர்னியாவிலும் வளர்ந்தார். சமையல் கலையில் கைதேர்ந்தவரான இவர் அமெரிக்கத் தொலைக்காட்சிகளில் சமையல் நிகழ்ச்சிகளை நடத்தினார். தற்போது பெண்கள் அபிவிருத்திக்கான ஐக்கிய நாடுகள் நிதியத்துக்கான தூதுவராகப் பணியாற்றுகிறார்.


நியூயார்க் டைம்ஸ் பத்திரிகையில் திருமதி லட்சுமி,   30 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தன்னை ஒரு மனிதன் பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக கூறி இருந்தார். ஆனால்  அவர் கூறிய பாலியல் தாக்குதல் அவரது தவறால் நடந்தது  என்று உணர தொடங்கிய போது   அவருக்கு புரிகிறது பெண்கள் ஏன் பாலியல் தாக்குதல்களை வெளிப்படுத்தக்கூடாது என எண்ணுகிறார்கள் என்று . ஒரு பெண் பாலியல் தாக்குதலைத் தெரிவிப்பதற்கு பல ஆண்டுகள் காத்திருப்பதை நான் புரிந்து கொள்கிறேன் என கூறி உள்ளார்.நியூயார்க் டைம்ஸ்  பத்திரிகையில் திருமதி லட்சுமி கூறி இருப்பதாவது:-

நான் 16 வயதாக இருந்தபோது, லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் புறநகர்ப் பகுதியில் உள்ள புவனே ஹில்ஸ் மாலில் சந்தித்த ஒருவரை நான் டேட்டிங் செய்ய ஆரம்பித்தேன். பள்ளிக்கு  சென்று வந்த பிறகு நான் ராபின்சன்ஸ்-மேவிலுள்ள பாகங்கள் விற்கும் நிறுவனத்தில் கவுண்டரில்  வேலை செய்தேன். அவன் ஆண்கள் ஆடை கடை ஒன்றில் வேலை செய்தான். அவன் ஒரு சாம்பல் பட்டு  சூட் அணிந்து வந்து என்னுடன் ஊர் சுற்றுவான். அவன் கல்லூரியில் படித்தான். அவனுக்கு 23 வயது இருக்கும். அவன் அழகாக இருப்பதாக நான் நினைத்தேன்.

நாங்கள் வெளியே செல்லும் போது, அவர் காரை நிறுத்திவிட்டு வந்து எங்கள் படுக்கையில் அமர்ந்து என் அம்மாவிடம் பேசுவார்.ஒரு இரவின் பிற்பகுதியில்  அவர் என்னை வீட்டிற்கு அழைத்து செல்லவில்லை. நாங்கள் ஒரு புள்ளியில் நெருக்கமாக இருந்தோம். நான் ஒரு கன்னி என்று அறிந்தேன்.  நான் பாலியல் உறவு கொள்ள  தயாராக இருக்கும் போது நான் உறுதியாக இல்லை.

ஒரு புத்தாண்டு  விருந்தின் அன்று, நாங்கள் டேட்டிங் தொடங்கிய ஒரு சில மாதங்களுக்கு பிறகு, அவர் என்னை பாலியல் பலாத்காரம் செய்தார்.

என் கற்பழிப்பு இரவில் நான் குடித்து இருக்காலம் என நீங்கள் எண்ணலாம் அது தேவையில்லை, ஆனால் நான் குடிக்கவில்லை. ஒருவேளை நான் என்ன  உடை அணிந்து  இருப்பேன் என நீங்கள் கேட்கலாம். அது இன்னும் ஒரு விஷயமே இல்லை, ஆனால் நான் என் தோள்களை வெளிப்படுத்திய நீண்ட காலுறை, கருப்பு பெட்டி ஜோன்சன் மாக்ஸி ஆடை அணிந்திருந்தேன்.நாங்கள் இருவரும் ஒரு விருந்துக்கு  சென்றிருந்தோம். பின்னர், நாங்கள் அவருடைய குடியிருப்பிற்கு  சென்றோம். நாங்கள் பேசிக்கொண்டிருந்தபோது, நான் படுக்கையில் தூங்கிவிட்டேன்.  என் நினைவில் அடுத்த விஷயம் என் கால்கள் இடையே ஒரு கத்தி பிளேடு போன்ற மிகவும் கூர்மையான குத்தல் வலி எழுந்தது.

அவன் என் மேல் இருந்தான் . "நீ என்ன செய்கிறாய்?" என்று கேட்டேன். " சிறிது நேரம் வலிக்கும் என்றான்" "தயவுசெய்து இதைச் செய்யாதே, என நான் சத்தமிட்டேன்.

வலி வேதனையாக இருந்தது, அவன் தொடர்ந்தபடியே நான் கண்ணீருடன் பயம் உணர்ந்தேன்.

பின்னர் அவன் கூறினான், "நீ தூங்கி இருந்தால் அது குறைந்து போயிருக்கும் என்று நான் நினைத்தேன்."என்றான்.  பிறகு அவன் என்னை வீட்டிற்கு அழைத்து சென்றான்.

நான் அதை என் தாய்க்கும் என் நண்பர்களுக்கும் தெரிவிக்கவில்லை. போலீசுக்கும் தெரிவிக்கவில்லை.

முதலில் நான் அதிர்ச்சியில் இருந்தேன். பின்னர் அந்த இரவை மறக்க நம்பிக்கையுடன் தூங்க சென்றேன்.

விரைவில் அது என் தவறு என்று உணர ஆரம்பித்தேன். 1980-களில்,  கற்பழிப்புக்கு  பிறகு எங்களுக்கு இடையே பேச்சுவார்த்தை  கிடையாது.

இப்போது அதைப் பற்றி சிந்திக்கும்போது, இந்த கற்பழிப்பு நேரத்தில் நான் ஏற்கனவே சில படிப்பினைகளை பெற்று இருந்தேன் . நான் 7 வயதாக இருந்தபோது, என்  உறவினர் என்னை என் கால்களுக்கு நடுவில் தொட்டார். நான் என் அம்மாவிடமும், பாட்டியிடமும்  சொன்னதும் என் தாத்தா பாட்டிகளுடன் வாழ ஒரு வருடம் இந்தியாவுக்கு என்னை அனுப்பி வைத்தார்கள்.  நீங்கள் பேசினால் நீங்கள் வெளியேற்றப்படுவீர்கள் என்பது பாடம்.

சிலர் ஆண்கள் அவர்கள்  செய்த செயலுக்கு விலை கொடுக்கக் கூடாது என்று சிலர் சொல்கிறார்கள். ஆனால் பெண் தன் வாழ்நாள் முழுவதும் விலை கொடுக்கிறாள், அதனை அவளை நேசிக்கும் மக்களே செய்கிறார்கள்.எனக்கு இப்போது ஒரு மகள் உண்டு. அவளுக்கு  8 வயது ஆகிறது. நான் அவளிடம் சொன்னேன், எளிய மற்றும் மிகவும் வெளிப்படையான வார்த்தைகள் எனக்கு புரிந்த என் வாழ்க்கையில் எனக்கு மிகவும் பிடித்தது அது "யாராவது உன்னுடைய அந்தரங்கங்களை  உங்களைத் தொட்டால் அல்லது நீங்கள் சங்கடமானதாக உணர்ந்தால், நீ சத்தமாக பேசு . நீ அங்கு இருந்து வெளியே வந்து யாரிடமாவது  சொல். யாரும் உன்னை  தங்கள் கைகளில் எடுக்க  அனுமதிக்கப்படுவதில்லை. உன் உடல் உன்னுடையது. " என கூறி உள்ளார்.

கடந்த வாரம் இந்த சம்பவங்கள் என் நினைவுக்கு வந்தன. ஏனெனில் இரு பெண்கள்  சுப்ரீம் கோர்ட் நீதிபதி  பிரெட் கவானாக்குக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகளுக்கு  முன் வந்துள்ளனர். இதை தொடர்ந்தே எனக்கு இதனை வெளியிட எண்ணம் வந்தது.

இரண்டு பெண்கள் போலீசாருக்கு தெரிவிக்காமல் பல ஆண்டுகளாக தாங்கள் இந்த தகவலை எப்படி  பல ஆண்டுகளாக, பாதுகாத்தார்களோ அதையே நானும் செய்தேன் என கூறி உள்ளார்.

பத்மா லட்சுமி  கட்டுரையை தொடர்ந்து  நீதிபதி பிரட் கேவனோ இரண்டு பெண்களை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக அமெரிக்க ஜனாதிபதி சந்தேகம் எழுப்பி  இருந்தார்.

1980 ஆம் ஆண்டுகளில் நீதிபதி கேவன்ஹாக்கு எதிரான குற்றச்சாட்டுகளை  அவர் மீண்டும் மீண்டும் மறுத்து உள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கர்ப்பம் குறித்த வதந்தி ; நீங்கள் முட்டாள் ஆகிவிடுவீர்கள் - அனுஷ்கா சர்மா கோபம்
கர்ப்பம் குறித்த வதந்திக்கு நடிகை அனுஷ்கா சர்மா கோபமாக பதில் அளித்து உள்ளார்.
2. பிரபல நடிகை படப்பிடிப்பின் போது விபத்தில் சிக்கினார்?
பிரபல மலையாள நடிகை படப்பிடிப்பின் போது விபத்தில் படுகாயம் அடைந்து சிகிச்சை பெற்று வருகிறார்.
3. நடிகர் ரஜினிகாந்தின் 2.O திரைப்படம் உலகம் முழுவதும் ரூ.500 கோடி வசூல்
ரஜினிகாந்த் நடித்து ஷங்கர் இயக்கியுள்ள 2.0 படத்தின் வசூல் உலகம் முழுவதும் 500 கோடி ரூபாயை எட்டியுள்ளது. #2Point0
4. இந்தியன்-2 படம்தான் எனது திரை உலக பயணத்தில் கடைசி படமாக இருக்கும் - கமல்ஹாசன்
இந்தியன்-2 படத்தில் நடித்து வருகிறேன். இந்த படம்தான் எனது திரை உலக பயணத்தில் கடைசி படமாக இருக்கும் என கமல்ஹாசன் கூறி உள்ளார்.
5. பிரதமர் மோடி நாட்டுக்கு நல்லது செய்ய நினைக்கிறார் , கமல் எனது நண்பர்- ரஜினிகாந்த் பேட்டி
பிரதமர் மோடி நாட்டுக்கு நல்லது செய்ய நினைக்கிறார் என்றும், கமல்ஹாசன் எனது நண்பர் அவரை அரசியல் போட்டியாக கருதவில்லை என்றும் ரஜினிகாந்த் கூறி உள்ளார்.