மாவட்ட செய்திகள்

எலிக்காய்ச்சல் எதிரொலி: தமிழக-கேரள எல்லையில் மருத்துவ குழுவினர் சோதனை + "||" + Echo of Ellipse: Medical team in Tamil Nadu-Kerala border check

எலிக்காய்ச்சல் எதிரொலி: தமிழக-கேரள எல்லையில் மருத்துவ குழுவினர் சோதனை

எலிக்காய்ச்சல் எதிரொலி: தமிழக-கேரள எல்லையில் மருத்துவ குழுவினர் சோதனை
கேரளாவில் எலிக்காய்ச்சல் வேகமாக பரவி வருவதால் தமிழக-கேரள எல்லையில் மருத்துவ குழுவினர் சோதனையில் ஈடுபட்டுள்ளனர்.
கம்பம், 


கேரளாவில் கடந்த மாதம் தென்மேற்கு பருவமழை கொட்டி தீர்த்தது. இதனால் பல்வேறு இடங்களில் வெள்ளப்பெருக்கு மற்றும் நிலச்சரிவு ஏற்பட்டது. இயற்கை பேரழிவில் இருந்து கேரள மக்கள் மீண்டு கொண்டிருக்கும் வேளையில் தற்போது எலிக்காய்ச்சல் பரவி வருகிறது. கடந்த ஒரு வாரத்தில் மட்டும் எலிக்காய்ச்சலுக்கு 35-க்கும் மேற்பட்டோர் உயிரிழந்துள்ளனர். பலர் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்.

இந்நிலையில் தேனி மாவட்டத்தை ஒட்டியுள்ள கேரளாவின் இடுக்கி மாவட்டத்திலும் எலிக்காய்ச்சல் பரவி வருகிறது. தேனி மாவட்டத்தில் இருந்து இடுக்கி மாவட்டத்துக்கு நாள்தோறும் ஆயிரக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் தோட்ட வேலைக்காக சென்று வருகின்றனர். இதேபோல் கேரளாவின் பல பகுதியிலிருந்தும் தமிழகத்திற்கு மக்கள் வந்து செல்கின்றனர். இதனால் கேரளாவில் வேகமாக பரவிவரும் இந்த எலிக்காய்ச்சல் தமிழகத்திலும் பரவும் வாய்ப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.

தமிழகத்தில் எலிக்காய்ச்சல் பரவுவதை தடுப்பதற்கு முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக தமிழக-கேரள எல்லைப்பகுதிகளான போடிமெட்டு, கம்பம்மெட்டு, குமுளி ஆகிய பகுதிகளில் சிறப்பு மருத்துவ முகாம்கள் அமைத்து, சோதனை செய்ய மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ், மாவட்ட சுகாதார துணை இயக்குனர் வரதராஜனுக்கு உத்தரவிட்டார்.

இதையடுத்து பொது சுகாதாரம் மற்றும் நோய் தடுப்பு மருத்துவத்துறை சார்பில் சுகாதார ஆய்வாளர்கள், கிராம சுகாதார செவிலியர்கள் கொண்ட மருத்துவ குழுவினர் நேற்று முதல் கேரளாவில் இருந்து தமிழகத்துக்கு வாகனங்களில் வருபவர்கள் எலிக்காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளார்களா? என சோதனை நடத்தி வருகின்றனர். மேலும் எலிக்காய்ச்சல் விழிப்புணர்வு குறித்து துண்டுபிரசுரங்கள் வழங்குகின்றனர்.

இதேபோல் கம்பம்மெட்டு சாலை பழைய போலீஸ் சோதனை சாவடி அருகே மருத்துவ முகாம் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த முகாமில் புதுப்பட்டி ஆரம்ப சுகாதார நிலைய சுகாதார ஆய்வாளர் பழனிச்சாமி தலைமையில் கிராம சுகாதார செவிலியர்கள் கேரளாவில் இருந்து வரும் மக்கள் மற்றும் ஏலக்காய் தோட்ட தொழிலாளர்களுக்கு காய்ச்சல் உள்ளதா? என்று சோதனை செய்தனர். அவர்களுக்கு எலிக்காய்ச்சல் குறித்து விழிப்புணர்வும் ஏற்படுத்தப்பட்டது. மேலும் சாதாரண காய்ச்சல் ஏற்பட்டாலும் அவர்களுக்கு மருந்துகள் வழங்கப்பட்டும், தகவல் சேகரிக்கப்பட்டும் வருகின்றன. 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஈரோடு ஒன்றியத்தில் பல்வேறு பகுதிகளிலும் சத்துணவு மையம், சுகாதார வளாகங்களில் கலெக்டர் கதிரவன் சோதனை
ஈரோடு ஒன்றியத்தில் பல்வேறு பகுதிகளிலும் சோதனையில் ஈடுபட்ட கலெக்டர் கதிரவன் சத்துணவு மையம், சுகாதார வளாகத்தை பார்வையிட்டார். அப்போது பொது இடங்களை சுத்தமாக வைத்திருக்க பணியாளர்களுக்கு அறிவுரை வழங்கினார்.
2. ரூ.1½ லட்சம் போதை பொருட்கள் கடத்தல் கார் பறிமுதல்; 2 பேர் கைது
ரூ.1½ லட்சம் மதிப்புடைய போதை பொருட்களை கடத்தி வந்ததாக 2 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். கார் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
3. காஞ்சீபுரம் நகராட்சி சார்பில் பிளாஸ்டிக்கை கட்டுப்படுத்த வாகன சோதனை மையங்கள்
காஞ்சீபுரம் நகரத்தை பிளாஸ்டிக் மாசில்லா காஞ்சீபுரம் என உருவாக்க நரக எல்லைகளில் வாகன சோதனை மையங்களை கலெக்டர் பா.பொன்னையா திறந்து வைத்தார்.
4. மசினகுடியில் வாகன சோதனை: கர்நாடகாவை சேர்ந்த கஞ்சா வியாபாரி கைது
மசினகுடியில் கர்நாடகாவை சேர்ந்த கஞ்சா வியாபாரி கைது செய்யப்பட்டார். அவரிடம் இருந்து 1 கிலோ கஞ்சா மற்றும் கார் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
5. திம்பம் மலைப்பாதையில் விபத்துகளை தடுக்க லாரிகளுக்கு புதிய கட்டுப்பாடு
திம்பம் மலைப்பாதையில் விபத்துகளை தடுக்க லாரிகளுக்கு புதிய கட்டுப்பாடு விதிக்கப்பட்டு உள்ளது. மேலும், பண்ணாரி சோதனைச்சாவடியில் கம்பங்கள் அமைக்கப்பட்டு கண்காணிக்கப்படுகிறது.