மாவட்ட செய்திகள்

பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினால் நடவடிக்கை + "||" + If you use plastic products action

பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினால் நடவடிக்கை

பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினால் நடவடிக்கை
கோத்தகிரியில் தடை செய்யப்பட்ட பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினால் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று விழிப்புணர்வு கூட்டத்தில் எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டு உள்ளது.
கோத்தகிரி,


கோத்தகிரி பேரூராட்சி சார்பில் பிளாஸ்டிக் ஒழிப்பு குறித்த விழிப்புணர்வு கூட்டம் பேரூராட்சி வளாகத்தில் நேற்று நடந்தது. தமிழ்நாடு மாநில நுகர்வோர் பாதுகாப்பு குழுவின் துணைத் தலைவர் ராஜன், சுகாதார ஆய்வாளர் கண்ணன் ஆகியோர் முன்னிலை வகித்தனர்.

கூட்டத்தில் செயல் அலுவலர் குணசேகரன் பேசும் போது, நீலகிரி மாவட்டத்தின் சுற்றுச்சூழலை பாதுகாக்க வேண்டி மாவட்ட நிர்வாகம் பிளாஸ்டிக் பயன்பாட்டிற்கு தடை விதித்துள்ளது. எனவே கோத்தகிரி பகுதியில் பிளாஸ் டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தக் கூடாது. மீறி பயன்படுத்தினால் மாவட்ட அரசிதழில் வெளியிடப்பட்டுள்ள அபராதத்தொகை வசூலிக்கப்படும்.
தடைசெய்யப்பட்ட பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினாலும் அபராதம் விதிக்கப்படும். இதே போல திருமண மண்டப உரிமையாளர்கள் தங்களது வளாகத்திற்குள் பிளாஸ்டிக் பொருட்கள், மறு முறை பயன்படுத்த முடியாத தண்ணீர் கப்புகள், குடிநீர் பாக்கெட்டுகள், பிளாஸ்டிக் கையுறைகள் போன்றவற்றை பயன்படுத்தினால் மண்டப உரிமையாளர்களுக்கு ரூ.20 ஆயிரம் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

இது மட்டுமின்றி மாவட்ட நிர்வாகத்தால் தடை செய்யப்பட்ட 19 இனங்களை சேர்ந்த பிளாஸ்டிக் பொருட்கள் பயன்படுத்துவது கண்டறியப்பட்டால் பிளாஸ்டிக் சில்லறை விற்பனையாளர்களுக்கு ½ கிலோவிற்கு ரூ.1000-ம், மொத்த விற்பனையாளர்களுக்கு ரூ.5 ஆயிரம், திருமண மண்டபங்களுக்கு ரூ.20 ஆயிரம் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

தடை செய்யப்பட்ட பிளாஸ்டிக் பொருட்களை பயன்படுத்தினாலோ அல்லது விற்பனை செய்தாலோ குற்றம் என்பதால் கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்.
இவ்வாறு அவர் பேசினார். இதில், வியாபாரிகள், தனியார் தங்கும் விடுதி உரிமையாளர்கள், பொது நிறுவனங்கள், ஓட்டல் உரிமையாளர்கள் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.

முடிவில் தலைமை எழுத்தர் நாகராஜன் நன்றி கூறினார். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஜெயங்கொண்டம் பகுதியில் பிளாஸ்டிக் பைகள், கப்புகள் பறிமுதல்
ஜெயங்கொண்டம் பகுதியில் உள்ள கடைகளில் பிளாஸ்டிக் பைகள், கப்புகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.
2. பிளாஸ்டிக் பொருட்கள் பறிமுதல்
அரியலூர் நகராட்சி பணியாளர்கள் அடங்கிய குழுவினர் நேற்று நகரில் உள்ள வணிக நிறுவனங்கள், காய்கறி கடைகள் உள்ளிட்டவற்றில் தடை செய்யப்பட்ட பிளாஸ்டிக் பொருட்கள் பயன்படுத்தப்படுகிறதா? என்று சோதனையில் ஈடுபட்டனர்.
3. கரூரில் விபத்து தடுப்பு விழிப்புணர்வு புகைப்பட கண்காட்சி திறப்பு ஹெல்மெட் அணியாதவர்களுக்கு போலீசார் எச்சரிக்கை
கரூரில், மாவட்ட காவல்துறை சார்பில் அமைக்கப்பட்ட விபத்து தடுப்பு விழிப்புணர்வு புகைப்பட கண்காட்சியை போலீஸ் சூப்பிரண்டு ராஜசேகரன் திறந்து வைத்தார். அதன் பின்னர் அந்த வழியாக சாலையில் ஹெல்மெட் அணியாமல் வந்தவர்களுக்கு போக்குவரத்து விதிகளை எடுத்துரைத்து நோட்டீசு வழங்கி போலீசார் எச்சரித்து அனுப்பினர்.
4. நீடாமங்கலத்தில் கடைகளில் 100 கிலோ பிளாஸ்டிக் பொருட்கள் பறிமுதல் உரிமையாளர்களுக்கு அபராதம்
நீடாமங்கலத்தில் கடைகளில் 100 கிலோ பிளாஸ்டிக் பொருட்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது. மேலும், கடைகளின் உரிமையாளர்களுக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.
5. விபத்து ஏற்படுவதற்கு காரணமான ரவுண்டானாவின் அளவை குறைக்காவிட்டால் இடிப்போம் மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு எச்சரிக்கை
திருவெறும்பூர் அருகே விபத்து ஏற்படுவதற்கு காரணமான ரவுண்டானாவின் அளவை குறைக்காவிட்டால் இடிப்போம் என்று மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சி எச்சரிக்கை செய்துள்ளது.