மாவட்ட செய்திகள்

தேசிய மக்கள் நீதிமன்றத்தில் 1,300 வழக்குகளுக்கு தீர்வு; ரூ.4¾ கோடி இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது + "||" + The National People's Court has settled 1,300 cases

தேசிய மக்கள் நீதிமன்றத்தில் 1,300 வழக்குகளுக்கு தீர்வு; ரூ.4¾ கோடி இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது

தேசிய மக்கள் நீதிமன்றத்தில் 1,300 வழக்குகளுக்கு தீர்வு; ரூ.4¾ கோடி இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது
புதுச்சேரியில் நேற்று நடந்த தேசிய மக்கள் நீதிமன்றத்தில் 1300 வழக்குகளுக்கு தீர்வு காணப்பட்டது. இதில் ரூ.4¾ கோடி இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது.

புதுச்சேரி,

தேசிய சட்டப்பணிகள் ஆணையத்தின் செயல் தலைவரும், சுப்ரீம் கோர்ட்டு நீதிபதியுமான மதன் பீமாராவ் லோகூர் உத்தரவின் படி சென்னை ஐகோர்ட்டு நீதிபதியும், புதுவை மாநில சட்டப்பணிகள் ஆணைய செயல் தலைவருமான மணிக்குமார் வழிகாட்டுதலின் படி புதுவை ஒருங்கிணைந்த நீதிமன்ற வளாகத்தில் தேசிய மக்கள் நீதிமன்றம் நேற்று நடந்தது.

புதுவை மாநில சட்டப்பணிகள் ஆணைய உறுப்பினர் செயலரும், மாவட்ட நீதிபதியுமான சோபனாதேவி தலைமை தாங்கி தொடங்கி வைத்தார். புதுச்சேரி முதன்மை சார்பு நீதிபதி எழிலரசி, மாவட்ட நீதிபதிகள், தலைமை குற்றவியல் நீதிபதி, குற்றவியல் நீதிபதிகள், அரசு வக்கீல்கள், வக்கீல் சங்க நிர்வாகிகள், அரசுத்துறை அதிகாரிகள், காப்பீட்டு நிறுவன அதிகாரிகள் பலர் கலந்து கொண்டனர்.

புதுவையில் 9 அமர்வுகளும், காரைக்காலில் 2 அமர்வுகளும், மாகி மற்றும் ஏனாமில் தலா ஒரு அமர்வும் நடந்தது. இதில் சமாதானம் செய்யக்கூடிய கிரிமினல், காசோலை, வாகன விபத்து நஷ்டஈடு, கணவன்–மனைவி பிரச்சினை, குடும்ப நீதிமன்ற வழக்குகள், ஜீவனாம்சம், உரிமையியல், சிவில், தொழிலாளர் பிரச்சினை, வங்கி கடன் என மொத்தம் 6,124 வழக்குகள் விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ளப்பட்டன.

இதில் 1,306 வழக்குகளுக்கு தீர்வு காணப்பட்டு ரூ.4 கோடியே 75லட்சத்து 57 ஆயிரத்து 890 இழப்பீடாக வழங்கப்பட்டது. நேற்று நடந்த தேசிய மக்கள் நீதிமன்றத்தில் கலந்து கொண்டு வழக்கில் தீர்வு பெற்றவர்களுக்கு சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு குறித்த விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் வகையில் மரக்கன்றுகள் வழங்கப்பட்டன.