மாவட்ட செய்திகள்

1,560 பெண்களுக்கு தாலிக்கு தங்கம்–நிதி உதவி; அமைச்சர் பாஸ்கரன் வழங்கினார் + "||" + 1,560 women have gold for Thali -Finance assistance

1,560 பெண்களுக்கு தாலிக்கு தங்கம்–நிதி உதவி; அமைச்சர் பாஸ்கரன் வழங்கினார்

1,560 பெண்களுக்கு தாலிக்கு தங்கம்–நிதி உதவி; அமைச்சர் பாஸ்கரன் வழங்கினார்
1,560 பெண்களுக்கு தாலிக்கு தங்கத்துடன், நிதி உதவியை அமைச்சர் பாஸ்கரன் வழங்கினார்.

சிவகங்கை,

மாவட்ட சமூகநலத்துறை மூலம் ஏழைப் பெண்களுக்கான திருமண நிதி உதவி மற்றும் தாலிக்கு தங்கம் வழங்கும் விழா கலெக்டர் ஜெயகாந்தன் தலைமையில் நடைபெற்றது. சிவகங்கை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் செந்தில்நாதன் முன்னிலை வகித்தார். இதில் அமைச்சர் பாஸ்கரன் கலந்து கொண்டு 1,560 பேருக்கு ரூ.9 கோடியே 57 லட்சத்து 304 மதிப்பில் நலத்திட்ட உதவிகளை வழங்கி பேசினார்.

அதில் அமைச்சர் பேசியதாவது:– பெண்கள் அனைவரும் படிக்க வேண்டும் என்பதற்காக முன்னாள் முதல்–அமைச்சர் ஜெயலலிதா திருமணத்திற்கு நிதி உதவி வழங்கும் திட்டத்தில் தாலிக்கு தங்கத்துடன் பட்டதாரி பெண்களுக்கு ரூ.50 ஆயிரம் வழங்கினார்

அதாவது ஒரு பெண் கல்வியறிவை பெறும் போது அவரது குடும்பமே வளர்ச்சி பெறும் என்ற உயரிய கருத்தினை மனதில் கொண்டும், பெற்றோர்களுக்கு உதவும் பொருட்டும் திருமணத்திற்கான நிதி உதவி வழங்கப்படுகிறது. இந்த திட்டத்தை தமிழக அரசு சீரிய முறையில் செயல்படுத்தி வருகிறது.

தற்போது நடைபெறும் விழாவில் 1,560 பேருக்கு 8 கிராம் வீதம் தாலிக்கு தங்கமும், அத்துடன் நிதி உதவியும் வழங்கப்படுகிறது. இதில் பட்டம் படித்த 804 பெண்களுக்கு, ரூ.50 ஆயிரம் வீதமும், 10–ம் வகுப்பு படித்த 756 பெண்களுக்கு ரூ.25ஆயிரமும் திருமண நிதி உதவியாக வழங்கப்பட்டுள்ளது. இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

நிகழ்ச்சியில் மாவட்ட வருவாய் அலுவலர் லதா, சமூகநலத்துறை அலுவலர் வசந்தா, கூட்டுறவு வங்கி தலைவர்கள் ஆனந்தன், மத்திய கூட்டுறவு வங்கி இயக்குனர்கள் பாண்டி, சசிக்குமார், பலராமன், ராஜா, இளையான்குடி நிலவங்கி தலைவர் பாரதிராஜன், பொதுக்குழு உறுப்பினர் நெட்டூர் நாகராஜன் உள்பட பலர் கலந்து கொண்டனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வெங்கல் அருகே முகவரி கேட்பது போல் பெண்ணிடம் 8 பவுன் நகை பறிப்பு
வெங்கல் அருகே முகவரி கேட்பது போல் பெண்ணிடம் 8 பவுன் நகை பறிக்கப்பட்டது.
2. கேரளாவில் வினோத சம்பவம் : பசு விழுங்கிய 5 பவுன் நகை 2 ஆண்டுக்கு பிறகு மீட்பு
கேரள மாநிலம் கொல்லம் மாவட்டத்தில் உள்ள சதயமங்கலத்தில் வசித்து வரும் ஆசிரியர் தம்பதி சுஜா உல்–முல்க், சஹினா. அண்மையில் இவர்களுக்கு ஒரு ஆனந்த அதிர்ச்சி காத்திருந்தது.
3. புதுவையில் போதைப்பொருட்கள் நடமாட்டத்தை முற்றிலும் ஒழிக்க வேண்டும் - நாராயணசாமி உத்தரவு
புதுவை மாநிலத்தில் போதைப்பொருட்கள் நடமாட்டத்தை முற்றிலும் தடுக்க வேண்டும் என்று காவல்துறை அதிகாரிகளுக்கு முதல்–அமைச்சர் நாராயணசாமி உத்தரவிட்டார்.
4. நீண்ட இடைவெளிக்கு பிறகு தங்கம் விலை பவுனுக்கு ரூ.248 குறைந்தது
நீண்ட இடைவெளிக்கு பிறகு தங்கம் விலை பவுனுக்கு ரூ.248 குறைந்து, ஒரு பவுன் ரூ.25 ஆயிரத்துக்கு கீழ் சென்றது.
5. சென்னை விமான நிலையத்தில் 23 கிலோ தங்கம் பிடிபட்டது; 4 பேர் கைது
சென்னை விமான நிலையத்தில் மலேசியா, சிங்கப்பூரில் இருந்து கடத்தி வந்த ரூ.8 கோடி மதிப்புள்ள 23 கிலோ தங்கம் மற்றும் குட்டி விமானம், விலை உயர்ந்த கேமராக்கள், ரூ.24 லட்சத்தை பறிமுதல் செய்த மத்திய வருவாய் புலனாய்வு பிரிவு அதிகாரிகள், சுங்க இலாகா அதிகாரி உள்பட 5 பேரை கைது செய்தனர்.