மாவட்ட செய்திகள்

கல்விக் கடனுக்கான வட்டி குறைப்பு கலெக்டர் தகவல் + "||" + The interest rate cut on education loan Collector information

கல்விக் கடனுக்கான வட்டி குறைப்பு கலெக்டர் தகவல்

கல்விக் கடனுக்கான வட்டி குறைப்பு கலெக்டர் தகவல்
கல்வி கடனுக்கான வட்டி குறைக்கப்பட்டு இருப்பதாக கலெக்டர் கூறியுள்ளார்.

விருதுநகர்,

கலெக்டர் சிவஞானம் விடுத்துள்ள அறிக்கை வருமாறு:–

தேசிய பிற்படுத்தப்பட்டோர் பொருளாதார மேம்பாட்டுக்கழகம், கடனுக்கான குடும்ப வருமான உச்சவரம்பினை நகர்ப்புறம் மற்றும் கிராமப்புறங்களில் ரூ. 1½ லட்சத்திலிருந்து ரூ.3 லட்சமாக உயர்த்தியும், வட்டி விகிதம் 1½ சதவீதத்திலிருந்து 1 சதவீதமாக குறைத்து கல்விக்கடன் வழங்கவும் உத்தரவிட்டு நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. மேலும் திரும்பி செலுத்த வேண்டிய தவணைத் தொகைக்கும் கால அவகாசம் வழங்கி கால நீட்டிப்பு வழங்கப்பட்டுள்ளது.

இதன்படி வருமான உச்சவரம்பு கிராமப்பகுதியில் ரூ. 98 ஆயிரத்திலிருந்து திருத்திய வருமான வரம்பு ரூ.3 லட்சம் எனவும், நகரப்பகுதியில் ரூ. 1 லட்சத்து 20 ஆயிரத்திலிருந்து திருத்திய வருமான வரம்பு ரூ. 3 லட்சமாகவும் உயர்த்தப்பட்டுள்ளது.

கல்விக்கடன் திட்டத்தில் வட்டி விகிதம் தற்போதுள்ள வட்டி (ஒரு வருடத்திற்கு) 1 ½ சதவீதத்தில் இருந்து 1 சதவீதம் ஆக மாற்றப்பட்டுள்ளது.

சிறுகடன் வழங்கும் திட்டத்தின் கீழ் ஒரு குழுவிற்கான அதிக பட்ச கடன் தொகை சுமார் ரூ. 10 லட்சம் வரை ஆகும். அனைத்து ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் பயன்பெறும் வகையில் தற்போது ரூ.50 ஆயிரத்திலிருந்து ரூ.60ஆயிரம் ஆக மாற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளது. பொதுக்காலக்கடன் திட்டத்தின் கீழ் திரும்ப செலுத்தும் கால வரம்பு 5 வருடத்திலிருந்து 8 வருடமாகவும், கல்விக்கடன் 5 வருடத்திலிருந்து 15 வருடமாகவும், பெண்களுக்கான புதிய ஸ்வர்னிமா திட்டத்தில் 5 வருடத்திலிருந்து 8 வருடமாகவும், ஆண்களுக்கான சிறுகடன் வழங்கும் திட்டம் 3 வருடத்திலிருந்து 4 வருடமாகவும் உயர்த்தப்பட்டுள்ளது. பெண்களுக்கான மகிளா சம்ரிதி யோஜனா திட்டம் 3 வருடத்திலிருந்து 4 வருடமாக கால உச்சவரம்பு மாற்றம் செய்யப்பட்டுள்ளது. இவ்வாறு கலெக்டர் கூறியுள்ளார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருச்சி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் 5,457 தபால் ஓட்டுகள் பதிவு கலெக்டர் சிவராசு தகவல்
திருச்சி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் 5,457 தபால் ஓட்டுகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் சிவராசு தெரிவித்தார்.
2. சாலைகளில் உள்ள ஆக்கிரமிப்புகளை அகற்ற வேண்டும்- கலெக்டர் அருண் உத்தரவு
சாலைகளில் உள்ள ஆக்கிரமிப்புகளை அகற்ற வேண்டும் என்று கலெக்டர் அருண் உத்தரவிட்டார்.
3. சமூக வலைதளங்களில் தவறான குறுஞ்செய்திகளை பகிர்ந்தால் கடும் நடவடிக்கை கலெக்டர்–போலீஸ் சூப்பிரண்டு எச்சரிக்கை
சமூக வலைதளங்களில் தவறான குறுஞ் செய்திகளை பகிர்பவர்கள் மீதும் அதன் குழு தலைவர்கள் மீதும் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று சிவகங்கை மாவட்ட கலெக்டர் மற்றும் மாவட்ட போலீஸ் சூப்பிரண்டு ஆகியோர் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
4. சித்தோட்டில் வாக்கு எண்ணும் மையங்களில் உள்ள பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகள் குறித்து கலெக்டர் ஆய்வு
சித்தோட்டில் வாக்கு எண்ணும் மையங்களில் உள்ள பாதுகாப்பு ஏற்பாடுகள் குறித்து கலெக்டர் சி.கதிரவன் ஆய்வு செய்தார்.
5. கணவர் மீது நடவடிக்கை எடுக்காததை கண்டித்து தீக்குளிக்க முயன்ற பென் கலெக்டர் அலுவலக பகுதியில் பரபரப்பு
கணவர் மீது நடவடிக்கை எடுக்காததை கண்டித்து கலெக்டர் அலுவலக வளாகத்தில் பெண் தீக்குளிக்க முயற்சித்ததால் பரபரப்பு உருவானது.