மாவட்ட செய்திகள்

புவனகிரி அருகே வெள்ளாற்றில் தடுப்பணை கட்டுவதற்காக நில அளவீடு பணிகள் தொடக்கம் + "||" + Inauguration of land surveying works to construct a forest block near Bhuvanagiri

புவனகிரி அருகே வெள்ளாற்றில் தடுப்பணை கட்டுவதற்காக நில அளவீடு பணிகள் தொடக்கம்

புவனகிரி அருகே வெள்ளாற்றில் தடுப்பணை கட்டுவதற்காக நில அளவீடு பணிகள் தொடக்கம்
புவனகிரி அருகே வெள்ளாற்றின் குறுக்கே தடுப்பணை கட்டுவதற்காக நில அளவீடு பணிகள் தொடங்கி உள்ளது.
கடலூர்,

புவனகிரி வழியாக வெள்ளாறு ஓடுகிறது. இந்த வெள்ளாற்றில் கடல் நீர் உட்புகுந்து வருவதால் நிலத்தடி நீர் உப்பாக மாறி வருகிறது. இதனால் பொதுமக்கள் குடிநீருக்காக மிகவும் சிரமப்பட்டு வருகின்றனர். மேலும் விளை நிலங்களிலும் தண்ணீர் பாய்ச்ச முடியாத நிலை ஏற்பட்டு வருகிறது.

வெள்ளாற்றில் உப்பு நீர் கலந்து உள்ளதால் சாக்காங்குடி, புவனகிரி, கீரப்பாளையம், ஆதிவராகநல்லூர், பி.முட்லூர், பரங்கிப்பேட்டை உள்பட 25-க்கும் மேற்பட்ட கிராம மக்கள் பாதிக்கப்பட்டு வருகின்றனர். அவர்கள் தங்களுக்கு ஆதிவராகநல்லூரில் வெள்ளாற்றின் குறுக்கே தடுப்பணை கட்டினால் நிலத்தடி நீர் நல்ல தண்ணீராக மாறும். மேலும் வெள்ளாற்றில் வரும் தண்ணீரை சேமிப்பதால் நீர் மட்டம் உயர்ந்து விளைநிலங்களிலும் தண்ணீர் பாய்ச்ச ஏதுவாக இருக்கும் என்று நீண்ட காலமாக கோரிக்கை வைத்து வந்தனர்.

தடுப்பணை

இந்த கோரிக்கையை ஏற்ற தமிழக அரசு கடந்த 2017-ம் ஆண்டு வெள்ளாற்றின் குறுக்கே தடுப்பணை கட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று உறுதி அளித்தது. அதன்படி பொதுப்பணித்துறையினர் திட்டம் தயாரித்து அரசுக்கு அனுப்பி வைத்தனர். இதை ஏற்ற தமிழக அரசு ரூ.95 கோடி நிதி ஒதுக்கீடு செய்தது. ஆனால் நில ஆர்ஜிதம் செய்ய வேண்டிய பணிகள் இருந்தது.

இதனால் பணிகள் தொய்வு ஏற்பட்டது. சமீபத்தில் இதை பார்வையிட்ட வேளாண்மைத்துறை முதன்மை செயலாளர் ககன்தீப்சிங்பேடி நில ஆர்ஜிதம் செய்து பணிகளை விரைந்து முடிக்க உத்தரவிட்டார்.

நில அளவீடு

இதையடுத்து நேற்று ஆதிவராகநல்லூரில் வெள்ளாற்றின் குறுக்கே தடுப்பணை கட்டுவதற்காக நில அளவீடு பணிகள் தொடங்கியது. இந்த பணியில் சிதம்பரம் சப்-கலெக்டர் விசுமகாஜன் மேற்பார்வையில் புவனகிரி தாசில்தார் சத்தியன், 5 நில அளவையர்கள், வருவாய் ஆய்வாளர் இளவரசி, கிராம நிர்வாக அலுவலர், உதவியாளர் ஆகியோர் ஈடுபட்டனர். இந்த பணிகள் தொடங்கி முடிவடைந்தால் அந்த பகுதி உப்பு நீர் மாறி நல்ல தண்ணீர் கிடைக்கும். மழைநீரையும் சேமிக்க முடியும் என்று அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இங்கிலாந்து - பாகிஸ்தான் முதலாவது டெஸ்ட் இன்று தொடக்கம்
இங்கிலாந்து - பாகிஸ்தான் அணிகள் மோதும் முதலாவது டெஸ்ட் போட்டி இன்று தொடங்குகிறது.
2. குடிசை மாற்று வாரிய பணிகள் குறித்த ஆய்வுக்கூட்டம் ஓ.பன்னீர்செல்வம் தலைமையில் நடந்தது
குடிசை மாற்று வாரிய பணிகள் குறித்த ஆய்வுக்கூட்டம் ஓ.பன்னீர்செல்வம் தலைமையில் நடந்தது.
3. சின்னமுட்டத்தில் ஒரே குடும்பத்தில் 3 பேருக்கு கொரோனா நோய் தடுப்பு பணிகள் தீவிரம்
சின்னமுட்டம் மீன்பிடி துறைமுகத்தில் சுமை தூக்கும் தொழிலாளிக்கு கொரோனா கண்டறிப்பட்ட நிலையில், ஒரே குடும்பத்தில் 3 பேருக்கு தொற்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது. இதனால் பேரூராட்சி நிர்வாகம், நோய் தடுப்பு பணியை தீவிரப்படுத்தி உள்ளது.
4. 3 மாதங்களுக்கு பிறகு சேலம் கோர்ட்டில் மீண்டும் வழக்கு விசாரணை தொடக்கம்
3 மாதங்களுக்கு பிறகு சேலம் கோர்ட்டில் மீண்டும் வழக்கு விசாரணை தொடங்கியது. இதையொட்டி கோர்ட்டுக்கு வந்த ஊழியர்கள் மற்றும் வக்கீல்களுக்கு தெர்மல் ஸ்கேனர் மூலம் பரிசோதனை செய்யப்பட்டது.
5. வந்தது, கல்லணை தண்ணீர்; விவசாய பணிகள் தீவிரம்
கல்லணையில் இருந்து தண்ணீர் திறக்கப்பட்டதையொட்டி தஞ்சை மாவட்டத்தில் விவசாயிகள், குறுவை சாகுபடி பணிகளில் தீவிரம் காட்டி வருகின்றனர்.