மாவட்ட செய்திகள்

தமிழ்நாடு முழுவதும் தியேட்டர்களை சுத்தப்படுத்தும் பணி தொடங்கியது + "||" + Work has begun to clean up theaters across Tamil Nadu

தமிழ்நாடு முழுவதும் தியேட்டர்களை சுத்தப்படுத்தும் பணி தொடங்கியது

தமிழ்நாடு முழுவதும் தியேட்டர்களை சுத்தப்படுத்தும் பணி தொடங்கியது
தமிழகம் முழுவதும் உள்ள தியேட்டர்களை சுத்தப்படுத்தும் பணி தொடங்கி உள்ளது. வருகிற 15-ந் தேதி திரையரங்குகள் திறக்கப்படுமா? என்ற எதிர்பார்ப்பு நிலவுகிறது.
சென்னை,

கொரோனா பரவல் தடுப்பு நடவடிக்கையாக கடந்த மார்ச் 25-ந் தேதி முதல் ஊரடங்கு உத்தரவு நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. பல்வேறு தளர்வுகளுடன் தற்போது 9-வது கட்ட ஊரடங்கு உத்தரவு கடந்த 1-ந் தேதி முதல் வருகிற 31-ந் தேதி வரை அமல்படுத்தப்பட்டு உள்ளது. ஒவ்வொரு கட்ட ஊரடங்கு உத்தரவின் போதும் பல்வேறு தளர்வுகள் அறிவிக்கப்பட்ட நிலையிலும், தியேட்டர்களை திறக்க அனுமதி அளிக்கப்படவில்லை. இந்த நிலையில், கடந்த மாதம் 30-ந் தேதி மத்திய அரசு அறிவித்த தளர்வுகளில் வருகிற 15-ந் தேதி முதல் நாடு முழுவதும் தியேட்டர்களை திறக்கலாம் என்று அறிவிக்கப்பட்டது.

வழிகாட்டு நெறிமுறைகள்

அதைத் தொடர்ந்து, கடந்த 6-ந் தேதி வழிகாட்டு நெறிமுறைகளையும் வெளியிட்டது. அதில், 50 சதவீத இருக்கைகளில் மட்டுமே பார்வையாளர்களை அனுமதிக்க வேண்டும். தியேட்டருக்கு உள்ளே நுழையும் இடத்திலும், வெளியேறும் இடத்திலும், பொதுவான பகுதிகளிலும் கைகளை சுத்தம் செய்ய கிருமிநாசினி வைக்கப்பட வேண்டும். நுழைவுவாசலில் தெர்மல் ஸ்கேனர் மூலம் உடல் வெப்ப நிலை கண்காணிக்கப்பட்டு, அறிகுறி இல்லாதவர்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்பட வேண்டும்.

வளாகம் முழுவதும் கிருமிநாசினி தெளிக்கப்பட வேணடும். ஒவ்வொரு காட்சிக்கு இடையிலும் தியேட்டர் அரங்குகள் சுத்தம் செய்யப்பட வேண்டும். ஏ.சி. 24 முதல் 30 டிகிரி செல்சியசுக்குள் இருக்க வேண்டும் என்பது உள்பட பல்வேறு வழிகாட்டு நெறிமுறைகள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.

சுத்தப்படுத்தும் பணி

எனினும், தமிழக அரசு சார்பில் தியேட்டர்களை திறப்பதற்கு இன்னும் அனுமதி வழங்கப்படவில்லை. முதல்- அமைச்சருடன் கலந்து ஆலோசித்த பின்னரே தியேட்டர்கள் திறப்பது குறித்து அறிவிக்கப்படும் என்று செய்தி மற்றும் விளம்பரத்துறை அமைச்சர் கடம்பூர் ராஜூ தெரிவித்து உள்ளார்.

இருப்பினும், தமிழகத்திலும் 15-ந் தேதி முதல் தியேட்டர்களை திறக்க அரசு அனுமதி அளிக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்பில் அனைத்து மாவட்டங்களிலும் தியேட்டர்களை சுத்தப்படுத்தும் பணி தொடங்கி உள்ளது. ஊரடங்கு உத்தரவால் 6 மாத காலத்திற்கும் மேலாக தியேட்டர்கள் மூடப்பட்டு கிடப்பதால், தூசி படிந்து காணப்படும் இருக்கைகளை சுத்தம் செய்தல், பழுதான இருக்கைகளை மாற்றுவது, சுவர்களுக்கு வர்ணம் பூசுதல் போன்ற பணிகள் நடைபெற்று வருகின்றன.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தேர்தல் பணிக்கு வந்த இடத்தில் தொற்று: கொரோனா பாதித்த ஐ.பி.எஸ். அதிகாரிக்கு கார் ஓட்டிய கலெக்டர்
தேர்தல் பணிக்கு வந்த இடத்தில் கொரோனா தொற்றுக்கு உள்ளான வடமாநில ஐ.பி.எஸ். அதிகாரிக்கு கார் ஓட்டி, அவரை ஆஸ்பத்திரிக்கு அழைத்துச் சென்று மதுரை கலெக்டர் அன்பழகன் சேர்த்தார். இதனால் அவருக்கு பாராட்டு குவிந்து வருகிறது.
2. தமிழகத்தில் 45 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடும் பணி தொடக்கம்
தமிழகத்தில் 45 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு கொரோனா தடுப்பூசி போடும் பணி தொடங்கப்பட்டுள்ளது.
3. ஊரப்பாக்கம் ஊராட்சியில் நீண்ட காலமாக தேங்கி கிடந்த குப்பைகள் அகற்றும் பணி தீவிரம்
ஊரப்பாக்கம் ஊராட்சியில் நீண்ட காலமாக தேங்கி கிடந்த குப்பைகள் அகற்றும் பணி தீவிரமாக நடந்தது. இதை ஊராட்சிகள் உதவி இயக்குனர் ஆனந்தன் நேரில் ஆய்வு செய்தார்.
4. சென்னையில் 2-வது ‘டோஸ்’ தடுப்பூசி போடும் பணி இன்று தொடக்கம் மாநகராட்சி கமிஷனர் தகவல்
சென்னையில் 2-வது ‘டோஸ்’ தடுப்பூசி போடும் பணி இன்று தொடங்குவதாக பெருநகர சென்னை மாநகராட்சி கமிஷனர் கோ.பிரகாஷ் தெரிவித்துள்ளார்.
5. வெளிப்படைத்தன்மை இருந்தால்தான் ஊழல் குறையும்: குடிமராமத்து பணி விவரங்களை இணையதளத்தில் பதிவேற்ற வேண்டும்
அனைவரும் பார்த்து தெரிந்து கொள்ளும் வகையில் குடிமராமத்து திட்டப்பணி விவரங்கள் அனைத்தையும் இணையதளத்தில் பதிவேற்றம் செய்ய 12 வாரத்தில் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று தமிழக அரசுக்கு மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.