மாவட்ட செய்திகள்

மானாமதுரை அருகே மணல் குவாரி அமைக்க பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு + "||" + Public resistance to the sand quarry

மானாமதுரை அருகே மணல் குவாரி அமைக்க பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு

மானாமதுரை அருகே மணல் குவாரி அமைக்க பொதுமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு
மானாமதுரையில் அரசு மணல் குவாரி அமைக்கும் முயற்சிக்கு பல்வேறு தரப்பினரும் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்.

மானாமதுரை,

மானாமதுரையை அடுத்த சிறுகுடி பகுதியில் கடந்த 5 ஆண்டுகளாக அரசு மணல் குவாரி செயல்பட்டு வந்தது. நீதிமன்ற தடைக்கு பிறகு மணல் குவாரி மூடப்பட்டது. தற்போது கட்டுமான பணிகள் திருச்சியில் இருந்தும் வரும் மணலையும், திருட்டு மணலையும் நம்பி நடைபெற்று வருகிறது. இந்தநிலையில் பொதுப்பணித்துறை சார்பில் மானாமதுரை அருகே செய்களத்தூர் மற்றும் வாகுடி பகுதிகளில் மணல் குவாரி அமைக்க ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டு வருகின்றது. சுற்றுச்சூழல் தடையின்மை சான்றுகள் அளிக்கப்பட்டுள்ளது. இதற்கு பல்வேறு தரப்பினரும் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்.

ஏற்கனவே இடைக்காட்டூரில் கிணறு அமைத்து, அதில் இருந்து சிவகங்கைக்கு குடிநீர் வினியோகம் செய்யப்பட்டு வருகிறது. தற்போது இதில் போதுமான தண்ணீர் இல்லை என கூறி கூடுதலாக கிணறு அமைக்க நகராட்சி நிர்வாகம் ஏற்பாடுகள் செய்தபோது, இடைக்காட்டூர் மற்றும் சுற்றுவட்டார கிராமமக்கள் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதற்கிடையில் குவாரி அமைத்தால் இடைக்காட்டூர் மட்டுமல்லாது, அதனை சுற்றியுள்ள 20–க்கும் மேற்பட்ட கிராமங்களில் நிலத்தடி நீர்மட்டம் குறைந்து விவசாயம் பாதிக்கப்படும் அபாயம் உள்ளது என்று விவசாயிகள் கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளனர்.

தி.மு.க. ஒன்றிய செயலாளர் அண்ணாத்துரை கூறுகையில், ஏற்கனவே மானாமதுரை பகுதியில் செயல்பட்டு வந்த குவாரிகளால் ஆறு பள்ளமாகவும், விவசாயத்திற்கு தண்ணீர் செல்லும் கால்வாய்கள் மேடாகவும் மாறியதால் பாசனத்திற்கு தண்ணீர் கொண்டு செல்ல முடியாமல் விவசாயிகள் பணம் செலவு செய்து தண்ணீர் கொண்டு சென்று வருகின்றனர். தற்போது செய்களத்தூர், வாகுடி பகுதிகளில் குவாரி அமைத்தால் மிளகனூர், கட்டிகுளம், குவளைவேலி உள்ளிட்ட பகுதிகளில் நிலத்தடி நீர்மட்டம் கடுமையாக பாதிக்கப்படும். எனவே குவாரி அமைக்கும் முயற்சியை மாவட்ட நிர்வாகம் கைவிட வேண்டும் என்றார்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. விருதுநகரில் முன்னறிவிப்பு இன்றி பஸ் நிறுத்த மாற்றத்தால் பொதுமக்கள் அவதி
விருதுநகர் ஆற்றுப்பாலம் அருகே பஸ் நிறுத்தம் முன் அறிவிப்பு இன்றி மாற்றம் செய்யப்பட்டதால் பொதுமக்கள் அவதிப்படும் நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. மாற்றம் தொடர்பான அறிவிப்பு பலகைகளை வைக்க மாவட்ட நிர்வாகம் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.
2. புதுச்சேரியில் பரவி வரும் மர்ம காய்ச்சல் பொதுமக்கள் அவதி
புதுவையில் பரவி வரும் மர்ம காய்ச்சலினால் பொதுமக்கள் அவதியடைந்துள்ளனர்.
3. ஊட்டி ஆட்லி சாலையில் வழிந்தோடும் கழிவுநீர் நடவடிக்கை எடுக்க பொதுமக்கள் கோரிக்கை
ஊட்டி ஆட்லி சாலையில் கழிவுநீர் வழிந்தோடுகிறது. இதற்கு அதிகாரிகள் உரிய நடவடிக்கை எடுக்க பொதுமக்கள் கோரிக்கை விடுத்து உள்ளனர்.
4. புதிதாக திறக்கப்பட்ட டாஸ்மாக் கடையை மூட வேண்டும் கலெக்டரிடம், பொதுமக்கள் வலியுறுத்தல்
திருவிடைமருதூர் அருகே புதிதாக திறக்கப்பட்ட டாஸ்மாக்கடையை உடனே மூட வேண்டும் என்று கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் வலியுறுத்தி உள்ளனர்.
5. சத்தியமங்கலம் தாலுகா அலுவலகத்தை பொதுமக்கள் திடீர் முற்றுகை
சத்தியமங்கலம் தாலுகா அலுவலகத்தை பொதுமக்கள் திடீர் முற்றுகையிட்டனர்.