மாவட்ட செய்திகள்

தொடர் மழையால் நிரம்பி வரும் கண்மாய்கள் விவசாய பணிகள் தொடக்கம் + "||" + The series rain comes with channel

தொடர் மழையால் நிரம்பி வரும் கண்மாய்கள் விவசாய பணிகள் தொடக்கம்

தொடர் மழையால் நிரம்பி வரும் கண்மாய்கள் விவசாய பணிகள் தொடக்கம்
மாவட்டத்தில் பெய்த தொடர் மழையால் கண்மாய்கள் நிரம்பி வருகின்றன. இதனையொட்டி விவசாயிகள் தங்களது நிலங்களில் விவசாய பணிகளை தொடங்கியுள்ளனர்.

காரைக்குடி,

சிவகங்கை மாவட்டத்தில் கடந்த ஆண்டு கடும் வறட்சி காரணமாக பல இடங்களில் குடிநீர் கூட கிடைக்காமல் பஞ்சம் ஏற்பட்டது. இதையடுத்து இந்த ஆண்டு கடந்த சில மாதங்களாக பல்வேறு இடங்களில் பலத்த மழை பெய்து வருகிறது. இதனால் நிலத்தடி நீர்மட்டம் அதிகரித்ததுடன், கிராமப்புறங்களில் உள்ள கண்மாய்களில் தண்ணீர் வரத்து அதிகரித்து காணப்படுகிறது. சிவகங்கை, காரைக்குடி, தேவகோட்டை, திருப்பத்தூர், சிங்கம்புணரி உள்ளிட்ட பல்வேறு இடங்களில் கடந்த மாதம் அக்னி நட்சத்திரம் தொடங்கிய காலத்தில் இருந்து அவ்வப்போது கோடை மழை பெய்து மக்களை குளிரச் செய்தது. இதைத்தொடர்ந்து தற்போது கடந்த சில தினங்களாக காரைக்குடி மற்றும் அதன் சுற்றுப்புற பகுதிகளான பள்ளத்தூர், கானாடுகாத்தான், ஆத்தங்குடி, குன்றக்குடி, புதுவயல், சாக்கோட்டை உள்ளிட்ட பல்வேறு இடங்களில் தினந்தோறும் காலை நேரங்களில் வெயில் சுட்டெரித்தாலும் மாலை நேரங்களில் சில மணி நேரம் பலத்த மழை பெய்தது. இதையடுத்து காரைக்குடி அருகே உள்ள கொத்தரி, பலவான்குடி, பாதரக்குடி உள்ளிட்ட கிராமப்புறங்களில் உள்ள வறண்டு கிடந்த கண்மாய்களில் தற்போது நீர் வரத்து அதிகரித்து விவசாயம் பணி தொடங்கும் அளவிற்கு உள்ளது.

இதையடுத்து தரிசாகி சீமைக்கருவேல மரங்கள் மண்டிக்கிடந்த விவசாய நிலங்களை விவசாயிகள் சீரமைக்கும் பணியில் தற்போது தீவிரமாக இறங்கியுள்ளனர். காரைக்குடி அருகே கொத்தரி பகுதியில் விவசாய பணியில் ஈடுபட்டுள்ள விவசாயிகள் கூறும்போது, கடந்த ஆண்டு மழையில்லாமல் கடும் வெயில் அடித்ததால் எங்கள் பகுதியில் உள்ள கண்மாய்கள், கிணறுகள் உள்ளிட்ட நீர்நிலைகள் வறண்டு காணப்பட்டது. இந்த ஆண்டு அதற்கு மாறாக பெய்த பலத்த மழை காரணமாக இந்த பகுதியில் உள்ள கண்மாய்களில் தண்ணீர் வரத்து ஏற்பட்டு நிரம்பி வருகின்றன. இதனால் தரிசாகி போன விவசாய நிலங்களை உழவு செய்து, குறுகிய கால சாகுபடி நெல் பயிரை பயிரிட திட்டமிட்டுள்ளோம் என்றனர்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருவள்ளூர் மாவட்டத்தில் பருவமழை முன்னேற்பாடு ஆலோசனை; அமைச்சர்கள் பங்கேற்பு
திருவள்ளூர் மாவட்டத்தில் பருவமழை முன்னேற்பாடு ஆலோசனை கூட்டம் நடந்தது. இதில் அமைச்சர்கள் ஆர்.பி.உதயகுமார், பாண்டியராஜன் பங்கேற்றனர்.
2. குலசேகரம் பகுதியில் மழை: மரம் விழுந்து போலீஸ் நிலையத்தின் காம்பவுண்டு சுவர் சேதம்
குலசேகரம் பகுதியில் பெய்த மழையால், மரம் சாய்ந்து விழுந்து போலீஸ் நிலையத்தின் காம்பவுண்டு சுவர் சேதம் அடைந்தது.
3. நாட்டார் கால்வாயில் தண்ணீர் திறக்க 16 கிராமங்களை சேர்ந்த விவசாயிகள் அமைச்சரிடம் மனு
நாட்டார் கால்வாயில் தண்ணீர் திறக்க வலியுறுத்தி 16 கிராம விவசாயிகள் அமைச்சர் பாஸ்கரனிடம் கோரிக்கை மனு வழங்கினர்.
4. தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் பலத்த மழை மரங்கள் முறிந்து விழுந்ததால் போக்குவரத்து பாதிப்பு
தூத்துக்குடி மாவட்டத்தில் நேற்று பலத்த மழை பெய்தது. இதில் மரங்கள் முறிந்து விழுந்ததால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
5. காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் பருவமழை முன்னேற்பாடு ஆலோசனை கூட்டம்; அமைச்சர் உதயகுமார் தலைமையில் நடந்தது
காஞ்சீபுரம் மாவட்டத்தில் நடைபெற்று வரும் வடகிழக்கு பருவமழை தொடர்பான முன்னேற்பாடு பணிகள் குறித்த ஆலோசனை கூட்டம் அமைச்சர் ஆர்.பி.உதயகுமார் தலைமையில் நடைபெற்றது.