மாவட்ட செய்திகள்

திருச்சி முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயற்சி இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் கைது + "||" + The Indian Students' Association is trying to sabotage the Trichy Primary Education Officer's office

திருச்சி முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயற்சி இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் கைது

திருச்சி முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயற்சி இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் கைது
திருச்சியில் முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயன்ற இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் 16 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
திருச்சி,

திருச்சி மாவட்டத்தில் தனியார் மற்றும் அரசு உதவி பெறும் பள்ளிகளில் கட்டணம் அதிகம் வசூலிக்கப்படுவதாகவும், கட்டணத்திற்கான ரசீது எதுவும் தரப்படுவது இல்லை எனவும், தனியார் பள்ளிகளில் கல்வி கட்டணம் தொடர்பான அறிவிப்பு பலகை வைக்க வேண்டும், அரசு பள்ளிகளில் அடிப்படை வசதிகளை மேம்படுத்த வேண்டும் என்பன உள்பட பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் பாலக்கரையில் உள்ள மாவட்ட முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்டு போராட்டம் நடத்தப்படும் என அறிவித்திருந்தனர். இந்த போராட்டத்திற்கு போலீசார் அனுமதி மறுத்திருந்தனர். ஆனால் திட்டமிட்டபடி போராட்டம் நடைபெறும் என இந்திய மாணவர் சங்கத்தினர் அறிவித்திருந்தனர்.


இந்தநிலையில் நேற்று காலை போராட்டம் நடத்த சங்கத்தின் மாநில செயற்குழு உறுப்பினர் அருணன் தலைமையில் நிர்வாகிகள் மரக்கடை அருகே நேற்று காலை கூடினர். இதனால் முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகம் முன்பு பாதுகாப்பு பணிக்காக போலீசார் குவிக்கப்பட்டனர். மாணவர் சங்கத்தினர் மரக்கடையில் இருந்து ஊர்வலமாக முதன்மை கல்வி அதிகாரி அலுவலகத்தை நோக்கி புறப்பட்டு வந்தனர். அப்போது சையது முர்துசா மேல்நிலைப்பள்ளி அருகே போராட்டக்காரர்களை போலீசார் தடுத்து நிறுத்தினர். அப்போது போலீசாருடன், மாணவர் சங்கத்தினர் வாக்குவாதத்தில் ஈடுபட்டனர். தொடர்ந்து அலுவலகத்தை முற்றுகையிட செல்ல புறப்பட்டனர். போலீசார் அவர்களை தடுத்து நிறுத்தி குண்டுகட்டாக தூக்கி கைது செய்து அருகில் உள்ள மண்டபத்தில் தங்க வைத்தனர். இதில் மொத்தம் 16 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். கைதானவர்கள் அனைவரும் மாலையில் விடுவிக்கப்பட்டனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஏரியை தூர்வாரக்கோரி விவசாயிகள் சங்கத்தினர் உண்ணாவிரதம்
ஏரியை தூர்வாரக்கோரி விவசாய சங்கத்தினர் உண்ணாவிரத போராட்டம் நடத்தினர்.
2. அரசு மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்காக அனுமதிக்கப்பட்ட பெண் சாவு டாக்டர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக்கோரி போராட்டம்
கும்பகோணம் அரசு மருத்துவமனையில் அறுவை சிகிச்சைக்காக அனுமதிக்கப்பட்ட பெண் உயிரிழந்தார். இதனால், டாக்டர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக்கோரி உறவினர்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
3. நாகர்கோவில் இந்திராகாலனி பொதுமக்கள், கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ளிருப்பு போராட்டம்
நாகர்கோவில் இந்திரா காலனி குடியிருப்புகளை காலிசெய்யக்கூறி ரெயில்வே நிர்வாகம் நோட்டீஸ் வழங்கியதால், அப்பகுதி பொதுமக்கள் மாற்று இடம் வழங்கக்கோரி கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ளிருப்பு போராட்டம் நடத்தினார்கள்.
4. பாரபட்சமின்றி நிவாரணம் வழங்கக்கோரி இந்திய கம்யூனிஸ்டு கட்சியினர் முற்றுகை போராட்டம் 270 பேர் கைது
திருவாரூர், மன்னார்குடியில் கஜா புயலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு பாரபட்சமின்றி நிவாரணம் வழங்கக்கோரி இந்திய கம்யூனிஸ்டு கட்சி சார்பில் முற்றுகை போராட்டம் நடந்தது. இதில் 8 பெண்கள் உள்பட 270 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
5. அரியலூர் அருகே சிமெண்டு ஆலை ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் 2-வது நாளாக போராட்டம்
அரசு சிமெண்டு ஆலையில் பணி புரியக் கூடிய 300-க்கும் மேற்பட்ட ஒப்பந்த தொழிலாளர்கள் நேற்று முன்தினம் முதல் பணிக்கு செல்லாமல் பணியை புறக்கணித்து உள்ளிருப்பு போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.