மாவட்ட செய்திகள்

திருவள்ளூரில் ஊரக வளர்ச்சித்துறையினர் சாலை மறியல் போராட்டம் + "||" + Rural development sector road blockade

திருவள்ளூரில் ஊரக வளர்ச்சித்துறையினர் சாலை மறியல் போராட்டம்

திருவள்ளூரில் ஊரக வளர்ச்சித்துறையினர் சாலை மறியல் போராட்டம்
திருவள்ளூரில் சாலை மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட ஊரக வளர்ச்சித்துறையினர் 455 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர். மாலையில் அனைவரையும் விடுதலை செய்தனர்.

திருவள்ளூர்,

தமிழ்நாடு ஊரக வளர்ச்சித்துறையின் அனைத்து சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு சார்பில், ஊராட்சி செயலாளர்களுக்கு பதிவுறு எழுத்தருக்கு இணையான ஊதியம் வழங்க வேண்டும், உள்ளாட்சி தேர்தலை உடனடியாக நடத்த வேண்டும் என்பது உள்ளிட்ட 27 அம்ச கோரிக்கைகளை நிறைவேற்ற வலியுறுத்தி கடந்த 3–ந்தேதியில் இருந்து காலவரையற்ற வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர்.

நேற்று 7–வது நாளாக ஊரக வளாச்சித்துறையை சேர்ந்த அனைத்து சங்கங்களின் கூட்டமைப்பினர் தங்களது 27 அம்ச கோரிக்கைளை நிறைவேற்ற வலியுறுத்தி திருவள்ளூரில் உள்ள எம்.ஜி.ஆர். சிலை அருகே கண்டன ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

ஆர்ப்பாட்டத்துக்கு ஊரக வளர்ச்சித்துறையின் மாநில ஒருங்கிணைப்பாளர் வாசுதேவன் தலைமை தாங்கினார். மாவட்ட தலைவர் சந்தானம், மாவட்ட பொருளாளர் மகேந்திரன், மாவட்ட துணைத்தலைவர் வீரமணி, இணை செயலாளர்கள் ஜார்ஜ், கண்ணன், ஜெயசங்கர், மில்லர் உள்பட சுமார் 500–க்கும் மேற்பட்டவர்கள் இதில் கலந்து கொண்டு, கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கோ‌ஷமிட்டனர்.

அப்போது அங்கு பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டு இருந்த பயிற்சி துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு ஹேமலதா சித்ரா, திடீரென மயங்கி சாலையில் விழுந்தார். உடனடியாக அவரை சக போலீசார் மீட்டு சிகிச்சைக்காக திருவள்ளூர் அரசு மருத்துவமனைக்கு அழைத்து சென்றனர்.

இதையடுத்து ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டு இருந்த ஊரக வளர்ச்சித்துறையினர் திடீரென திருவள்ளூர்–திருப்பதி நெடுஞ்சாலையில் அமர்ந்து சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர். இதனால் அந்த பகுதியில் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டு, சாலையின் இருபுறமும் வாகனங்கள் நீண்ட வரிசையில் அணி வகுத்து நின்றன.

இதனால் அங்கு பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டு இருந்த போலீசார், சாலை மறியலில் ஈடுபட்ட ஊரக வளர்ச்சித்துறையை சேர்ந்த 455 பேரை கைது செய்தனர். அவர்களை திருவள்ளூரில் உள்ள திருமண மண்டபத்தில் தங்க வைத்தனர். மாலையில் அனைவரையும் விடுதலை செய்தனர்.தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பொள்ளாச்சியில் குடிநீர் குழாய் உடைப்பு: பொக்லைனை சிறை பிடித்து பொதுமக்கள் போராட்டம்
பொள்ளாச்சியில் குடிநீர் குழாய் உடைப்பு எதிரொலியாக பொக்லைனை சிறைபிடித்து பொதுமக்கள் போராட்டம் நடத்தினர்.
2. ஆன்லைன் மருந்து விற்பனையை கண்டித்து 28-ந் தேதி மருந்து கடை அடைப்பு போராட்டம்
மராட்டியம் மற்றும் பல மாநிலங்களில் ஆன்லைனில் உயிர்காக்கும் மருந்துகள் உள்பட பல்வேறு மருந்துகளின் விற்பனை டாக்டர்களின் பரிந்துரை ரசீது இன்றி நடந்து வருகிறது.
3. காந்தி சிலை முன் போலீஸ் ஏட்டு மகன் தர்ணா; படத்துடன் அமர்ந்து திடீர் போராட்டம்
ராஜீவ்காந்தி கொலை கைதிகளை விடுவிக்க எதிர்ப்பு தெரிவித்து குண்டுவெடிப்பில் பலியான போலீஸ் ஏட்டு மகன் புதுவை கடற்கரையில் காந்தி சிலை முன் திடீரென தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்.
4. ஜாக்டோ–ஜியோ சார்பில் அடையாள வேலை நிறுத்த போராட்டம், வருகிற 4–ந்தேதி நடக்கிறது
பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தினை தொடர வேண்டும் என்பது போன்ற கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி வருகிற 4–ந்தேதி ஒருநாள் அடையாள வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட உள்ளதாக ஜாக்டோ–ஜியோ அமைப்பினர் தெரிவித்துள்ளனர்.
5. சென்னையில் 2–ந்தேதி காந்தி சிலை முன்பு ‘கள்’ படையலிட்டு போராட்டம் - நல்லசாமி பேட்டி
சென்னையில் 2–ந்தேதி காந்தி சிலை முன்பு ‘கள்’ படையலிட்டு போராட்டம் நடத்தப்போவதாக ‘கள்’ இயக்க ஒருங்கிணைப்பாளர் நல்லசாமி தெரிவித்துள்ளார்.