மாவட்ட செய்திகள்

கோவில் திருவிழாவையொட்டிமாட்டு வண்டி பந்தயம் + "||" + Temple festivals Race to cart

கோவில் திருவிழாவையொட்டிமாட்டு வண்டி பந்தயம்

கோவில் திருவிழாவையொட்டிமாட்டு வண்டி பந்தயம்
தேவகோட்டை அருகே கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் நடைபெற்றது.
தேவகோட்டை,

தேவகோட்டை அருகே குருந்தனக்கோட்டை சின்னவாடகை கிராமத்தில் உள்ள பெரிய நாயகி அம்மன் கோவில் திருவிழாவையொட்டி மாட்டு வண்டி பந்தயம் குருந்தனக்கோட்டை விளக்கு-மதுரை சாலையில் நடைபெற்றது. இதில் மொத்தம் 27 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு பெரிய மாட்டு வண்டி பந்தயம், சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயம் என 2 பிரிவாக நடைபெற்றது.


முதலில் நடைபெற்ற பெரிய மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் 10 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு முதல் பரிசை எஸ்.பி.பட்டினம் கனிம்ராவுத்தர் வண்டியும், 2-வது பரிசை சிங்கம்புணரி பழனிச்சாமி வண்டியும், 3-வது பரிசை சுந்தர்ராஜன் வண்டியும் பெற்றன.


பின்னர் நடைபெற்ற சின்ன மாட்டு வண்டி பந்தயத்தில் 17 வண்டிகள் கலந்துகொண்டு 2 பிரிவாக நடைபெற்றது. முதல் பிரிவில் முதல் பரிசை கல்லூரணி பாலாஜி வண்டியும், 2-வது பரிசை கண்டதேவி மருது, 3-வது பரிசை மேட்டுப்பட்டி ராஜாமணி வண்டியும் பெற்றன. பின்னர் நடைபெற்ற 2-வது பிரிவில் முதல் பரிசை பரவை சோனைமுத்து வண்டியும், 2-வது பரிசை எஸ்.பி.பட்டினம் உமர் வண்டியும், 3-வது பரிசை தேவகோட்டை தவசி வண்டியும் பெற்றன. வெற்றி பெற்ற வண்டிகளின் உரிமையாளர்களுக்கு பரிசுகள் வழங்கப்பட்டன.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...