மாவட்ட செய்திகள்

நாகையில் விவசாயிகள் கருப்புகொடி ஏந்தி போராட்டம் + "||" + Farmers carry black smoke in Nagana

நாகையில் விவசாயிகள் கருப்புகொடி ஏந்தி போராட்டம்

நாகையில்  விவசாயிகள் கருப்புகொடி ஏந்தி போராட்டம்
நாகை அருகே விவசாயிகள் கருப்புகொடி ஏந்தி போராட்டம் நடத்தினர். இதில் செல்லூர், பாலையூர், சிக்கல், கீழ்வேளூர் ஆகிய பகுதிகளை சேர்ந்த விவசாயிகள் கலந்துகொண்டனர்.
நாகப்பட்டினம்,

நாகை மாவட்டத்தின் கடைமடை பகுதியான செல்லூர், பாலையூர், சிக்கல், கீழ்வேளூர் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் சுமார் 10 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட ஏக்கரில் விவசாயிகள் வேளாண் பணிகளை மேற்கொண்டுள்ளனர். இந்நிலையில் மேட்டூர் அணையில் திறந்துவிடப்பட்ட தண்ணீர் காவிரியில் இருந்து கடைமடைக்கு வரும் தண்ணீர் நின்றுவிட்டதால் நாகை மாவட்டத்தில் கடைமடை பகுதியான பாலையூர், பெருங்கடம்பனூர் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் பயிரிடப்பட்டுள்ள சம்பா பயிர்கள் காய்ந்து வெடிக்க தொடங்கியுள்ளது. கடைமடை பகுதிகளுக்கு முறையாக காவிரி நீர் கொண்டுவராத பொதுப்பணித்துறை மற்றும் மாவட்ட நிர்வாகத்தை கண்டித்தும் நேற்று பாலையூர் வயல் பகுதிகளில் கருப்பு கொடிகளை கட்டி வைத்து விவசாயிகள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். மேலும் தேவநதி, வெட்டாற்றில் தண்ணீர் திறந்துவிட வலியுறுத்தியும், விவசாயிகளின் வாழ்வாதாரத்தை காப்பாற்ற வேண்டும் எனவும் கோ‌ஷங்கள் எழுப்பினர்.


 நாகை மாவட்டத்தில் குறுவை சாகுபடி முடிந்து, தற்போது சம்பா சாகுபடி பணிகளை விவசாயிகள் மேற்கொண்டு வருகின்றனர். நாகை பகுதிகளில் உள்ள ஆறுகள், கால்வாய்கள் முறையாக தூர்வாரப்படாததால், மேட்டூர் அணையில் இருந்து திறந்துவிடப்பட்ட தண்ணீரானது விவசாய நிலங்களுக்கு குறிப்பிட்ட காலத்துக்குள் வரவில்லை. தற்போது சம்பா சாகுபடிக்காக தண்ணீர் திறக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த தண்ணீரை முறைவைக்காமல் நாகை விவசாயிகளுக்கு வழங்க வேண்டும். அப்போதுதான் சம்பா சாகுபடி முறையாக நாகை பகுதி விவசாயிகள் மேற்கொள்ளமுடியும். கடைமடை பகுதிக்கு உடனடியாக தண்ணீர் வர நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் இல்லையென்றால் அடுத்த கட்ட போராட்டத்தில் விவசாயிகள் ஈடுப்படப்போவதாக அறிவித்தனர். இதில் ஏராளமான விவசாயிகள் கலந்துகொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அடிப்படை வசதிகள் செய்து தரக்கோரி ‘கருப்பு பேட்ஜ்’ அணிந்து பொதுமக்கள் போராட்டம் - நாடாளுமன்ற தேர்தலை புறக்கணிக்க முடிவு
அடிப்படை வசதிகள் செய்து தரக்கோரி கொட்டப்பட்டி பகுதி மக்கள் ‘கருப்பு பேட்ஜ்’ அணிந்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். மேலும் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால் நாடாளுமன்ற தேர்தலை புறக்கணிக்கவும் முடிவு செய்துள்ளதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர்.
2. இந்திய மாணவர் சங்க நிர்வாகியை தாக்கியதை கண்டித்து போலீஸ் சூப்பிரண்டு அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயன்றவர்களால் பரபரப்பு
இந்திய மாணவர் சங்க நிர்வாகியை தாக்கியதை கண்டித்து நேற்று மாவட்ட போலீஸ் சூப்பிரண்டு அலுவலகத்தை முற்றுகையிட முயன்றவர்களால் பர பரப்பு ஏற்பட்டது.
3. சாராய பாக்கெட்டுகளை சாலையில் போட்டு உடைத்து பொதுமக்கள் போராட்டம் 3 பேர் கைது
செம்பனார்கோவில் அருகே சாராய பாக்கெட்டுகளை சாலையில் போட்டு உடைத்து பொதுமக்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதுதொடர்பாக சாராயம் விற்ற 3 பேரை போலீசார் கைது செய்தனர்.
4. பொள்ளாச்சி பாலியல் பலாத்கார வழக்கில் கைதானவர்களின் படத்தை துடைப்பத்தால் அடித்து போராட்டம்
பொள்ளாச்சியில் பெண்கள் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கில் கைதானவர்களின் படத்தை துடைப்பம் மற்றும் செருப்பால் அடித்து மக்கள் அதிகாரம் அமைப்பினர் நடத்திய போராட்டம் திருச்சியில் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.
5. நாகர்கோவிலில் பி.எஸ்.என்.எல். ஒப்பந்த ஊழியர்கள் உண்ணாவிரத போராட்டம்
தமிழ்நாடு தொலைத்தொடர்பு ஒப்பந்த ஊழியர் சங்கத்தின் குமரி மாவட்டக்கிளை சார்பில் நாகர்கோவில் கோர்ட்டு ரோட்டில் உள்ள பொதுமேலாளர் அலுவலகம் முன் நேற்று உண்ணாவிரத போராட்டம் நடந்தது.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை