மாவட்ட செய்திகள்

வேலூரில்விநாயகர் சிலைகள், பூஜை பொருட்கள் வாங்க குவிந்த பொதுமக்கள் + "||" + Vinayagar statues and poojas are collected by the public

வேலூரில்விநாயகர் சிலைகள், பூஜை பொருட்கள் வாங்க குவிந்த பொதுமக்கள்

வேலூரில்விநாயகர் சிலைகள், பூஜை பொருட்கள் வாங்க குவிந்த பொதுமக்கள்
விநாயகர் சதுர்த்தி விழாவையொட்டி சிலைகள் வாங்கவும், பூஜை பொருட்கள் வாங்கவும் நேற்று பொதுமக்கள் கூட்டம் அலைமோதியது.
வேலூர், 

விநாயகர் சதுர்த்தி விழா இன்று (வியாழக்கிழமை) கொண்டாடப்படுகிறது. விழாவை முன்னிட்டு வேலூர் மாவட்டத்தில் இந்து முன்னணி சார்பில் 1,500 இடங்களில் விநாயகர் சிலைகள் வைத்து பூஜை செய்யப்பட உள்ளது. அதிகபட்சமாக 20 அடி உயரம் கொண்ட சிலைகள் வைக்கப்படுகிறது. இவை தவிர பல்வேறு அமைப்புகள், பொதுமக்கள் சார்பிலும் விநாயகர் சிலைகள் வைக்கப்படுகிறது. இதற்காக பல்வேறு வடிவங்களில் விநாயகர் சிலைகள் தயாரிக்கப்பட்டுள்ளது.

பொதுமக்கள் வீடுகளில் வைத்து பூஜை செய்வதற்கு சிறிய வடிவிலான சிலைகள் தயாரிக்கும் பணியும், விற்பனையும் நடைபெற்று வருகிறது. இன்று சிலைகள் வைக்கப்பட்டு 3 நாட்கள் பூஜை செய்யப்படுகிறது. பின்னர் வேலூர் பகுதியில் வைக்கப்படும் விநாயகர் சிலைகள் 15-ந் தேதி (சனிக்கிழமை) ஊர்வலமாக எடுத்து செல்லப்பட்டு சதுப்பேரி ஏரியில் கரைக்கப்படுகிறது.

சிலைகள், பூஜை பொருட்கள் விற்பனை

இதற்காக சதுப்பேரி ஏரியில் மாநகராட்சி சார்பில் ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளது. மாவட்டத்தின் அனைத்து பகுதிகளிலும் வைக்கப்படும் விநாயகர் சிலைகளை கரைக்க மொத்தம் 16 இடங்கள் மாவட்ட நிர்வாகம் மற்றும் காவல்துறையால் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளது.

இன்று விநாயகர் சதுர்த்திக்கு சிலைகள் வைத்து பூஜை செய்யப்பட இருப்பதால் நேற்று விநாயகர் சிலைகள் விற்பனை ஜோராக நடைபெற்றது. பொதுமக்கள் வீடுகளில் வைத்து பூஜை செய்வதற்காக சிறிய வடிவிலான சிலைகளை வாங்கிச்சென்றனர். மேலும் பூஜைக்கு தேவையான பழவகைகள், வாழையிலை, விளாங்காய், நிலக்கடலை மற்றும் சிறிய வண்ணவண்ண குடைகள் ஆகியவற்றை வாங்கினர்.

அலைமோதிய கூட்டம்

இதனால் வேலூர் பஜார் மற்றும் மார்க்கெட் பகுதிகளிலும், சாலைகளிலும் மக்கள் கூட்டம் அதிகமாக இருந்தது. இதனால் போக்குவரத்து நெரிசல் காணப்பட்டது. விநாயகர் சதுர்த்தி விழாவுக்கு 2 ஆயிரம் போலீசார் பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபடுத்தப்பட இருப்பதாக போலீஸ் அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பிரமாண்ட ஊர்வலமாக சென்று விநாயகர் சிலைகள் கரைக்கப்படுகிறது
மும்பையில் இன்று ஆனந்த சதுர்த்தியையொட்டி விநாயகர் சிலைகள் பிரமாண்ட ஊர்வலமாக எடுத்து செல்லப்பட்டு நீர்நிலைகளில் கரைக்கப்படுகிறது.
2. விநாயகர் சிலைகள் ஊர்வலம் : பலத்த போலீஸ் பாதுகாப்புடன் நடந்தது
முத்துப்பேட்டையில், விநாயகர் சிலைகள் ஊர்வலம் பலத்த போலீஸ் பாதுகாப்புடன் நடந்தது.
3. 5 நாள் வழிபாட்டுக்கு பின்னர் விநாயகர் சிலைகள் நீர்நிலைகளில் கரைப்பு
விநாயகர் சதுர்த்தியையொட்டி பிரதிஷ்டை செய்யப்பட்ட ஏராளமான விநாயகர் சிலைகள் 5 நாள் வழிபாட்டுக்கு பின்னர் நீர்நிலைகளில் கரைக்கப்பட்டன.
4. விநாயகர் சிலைகள் கரைக்கப்பட்ட தாமரை குளத்தை தூய்மை செய்யும் பணி - கலெக்டர் தலைமையில் நடந்தது
திருவண்ணாமலையில் விநாயகர் சிலைகள் கரைக்கப்பட்ட தாமரை குளத்தை தூய்மை செய்யும் பணி கலெக்டர் கந்தசாமி தலைமையில் நடந்தது.
5. ஓசூரில் 250 விநாயகர் சிலைகள் ஊர்வலமாக எடுத்து சென்று கரைப்பு 1,300 போலீசார் பாதுகாப்பு
ஓசூரில் 250 விநாயகர் சிலைகள் ஊர்வலமாக எடுத்து சென்று கரைக்கப்பட்டன. இதையொட்டி 1,300 போலீசார் பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டனர்.