மாவட்ட செய்திகள்

மேகதாது அணை கட்ட அனுமதி: மத்திய அரசை கண்டித்து தஞ்சையில், விவசாயிகள் ஊர்வலம் + "||" + Meghatadu dam permit: Farmers rally in Thanjavur condemned by the central government

மேகதாது அணை கட்ட அனுமதி: மத்திய அரசை கண்டித்து தஞ்சையில், விவசாயிகள் ஊர்வலம்

மேகதாது அணை கட்ட அனுமதி: மத்திய அரசை கண்டித்து தஞ்சையில், விவசாயிகள் ஊர்வலம்
மேகதாது அணை கட்ட அனுமதி அளித்த மத்திய அரசை கண்டித்து தஞ்சையில், விவசாயிகள் ஊர்வலம் நடத்தினர்.
தஞ்சாவூர்,

சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்பிற்கு எதிராக காவிரியின் குறுக்கே மேகதாதுவில் அணை கட்ட எதிர்ப்பு தெரிவித்தும், அணை கட்ட அனுமதி அளித்த மத்திய அரசை கண்டித்தும், மேகதாது அணை செயலாக்க திட்டம் தயாரிக்க கர்நாடகத்திற்கு கொடுத்த அனுமதியை மத்திய அரசு திரும்ப பெற வலியுறுத்தியும் தஞ்சையில் நேற்று விவசாயிகள் ஊர்வலம் நடத்தினர். இந்த ஊர்வலத்துக்கு காவிரி உரிமை மீட்புக்குழு ஒருங்கிணைப்பாளர் பெ.மணியரசன் தலைமை தாங்கினார்.


தஞ்சை சிவகங்கை பூங்கா அருகில் இருந்து காவிரி உரிமை மீட்புக்குழு சார்பில் புறப்பட்ட இந்த ஊர்வலம் முக்கிய வீதிகள் வழியாக சென்று தலைமை தபால் நிலையம் முன்பு நிறைவடைந்தது. பின்னர் அங்கு பல்வேறு கோ‌ஷங்கள் எழுப்பி ஆர்ப்பாட்டம் நடந்தது.


இந்த ஊர்வலம் மற்றும் ஆர்ப்பாட்டத்தில் தமிழர் தேசிய முன்னணி பொதுச் செயலாளர் முருகேசன், தமிழக விவசாயிகள் சங்க மாவட்ட தலைவர் மணிமொழியன், இந்திய ஜனநாயக கட்சி மாவட்ட தலைவர் சிமியோன் சேவியர்ராஜ், விடுதலை தமிழ்ப்புலிகள் கட்சி நிறுவன தலைவர் குடந்தை அரசன், நாம் தமிழர் கட்சி நிர்வாகி குகன்குமார், இந்திய யூனியன் முஸ்லிம் லீக் நிர்வாகி ஜெயினுல்லாபுதீன், சமவெளி விவசாயிகள் இயக்க நிர்வாகி பழனிராசன், தாளாண்மை உழவர் இயக்க தலைவர் திருநாவுக்கரசு மற்றும் விவசாயிகள் பலர் கலந்து கொண்டனர். ஊர்வலத்தில் வந்த சிலர் கருப்புக் கொடிகளை ஏந்தி வந்தனர்.


முன்னதாக காவிரி உரிமை மீட்புக்குழு ஒருங்கிணைப்பாளர் பெ.மணியரசன் நிருபர்களிடம் கூறியதாவது:–

சுப்ரீம் கோர்ட்டு தீர்ப்பிற்கு எதிராகவும், காவிரி ஆணையத்தின் தீர்ப்புக்கு எதிராகவும் மேகதாதுவில் அணை கட்ட கர்நாடக அரசுக்கு மத்திய அரசு அனுமதி அளித்துள்ளது. செயலாக்க திட்டம் தயாரிக்கவே கர்நாடகத்திற்கு அனுமதி கொடுத்து இருப்பதாக மத்திய அரசு பதில் அளித்துள்ளது.

தமிழக எல்லையில் இருந்து 4 கிலோ மீட்டர் தொலைவில் தான் மேகதாது உள்ளது. ஏற்கனவே 67 டி.எம்.சி. கொள்ளளவு பரப்பில் அணை கட்ட செயலாக்க திட்டத்தை தயாராக வைத்து இருக்கிறது. யாரை ஏமாற்றுகிறீர்கள். எங்களை நயவஞ்சகமாக ஏமாற்றுகிறீர்கள்.


சட்டத்தின் முன்பு அனைவரும் சமம் என்ற கோட்பாட்டை மீறி இனப்பாகுபாடுடன் மத்திய அரசு நடந்து கொள்கிறது. கர்நாடகத்துடன் சேர்ந்து கொண்டு தமிழகத்திற்கு மத்திய அரசு துரோகம் செய்கிறது. எனவே அணை கட்ட கொடுக்கப்பட்ட அனுமதியை ரத்து செய்ய வேண்டும்.

தமிழகத்தில் உள்ள எம்.பி.க்கள் அனைவரும் ராஜினாமா செய்து இதற்காக அழுத்தம் கொடுக்க வேண்டும். ஆளும் கட்சியினர், அனைத்து கட்சி கூட்டத்தை கூட்டி காவிரி காப்பு நாள் என அறிவித்து ஆர்ப்பாட்டம் நடத்த வேண்டும். பலன் இல்லை என்றால் தமிழகத்தில் உள்ள மத்திய அரசு அலுவலகங்களை 1 வாரம் முற்றுகையிட்டு அலுவலகங்களை செயல்படாமல் முடக்கும் போராட்டத்தை ஆளும் கட்சியே எதிர்க்கட்சிகள், மக்களுடன் இணைந்து நடத்த வேண்டும்.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொள்முதல் செய்ய வலியுறுத்தி நெல் மூட்டைகளின் மீது ஏறி நின்று விவசாயிகள் போராட்டம்
மணல்மேடு அருகே கொள்முதல் செய்ய வலியுறுத்தி நெல் மூட்டைகளின் மீது ஏறி நின்று விவசாயிகள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
2. தஞ்சை அருகே விவசாயிகள் ஆர்ப்பாட்டம் பயிர்க் காப்பீட்டு தொகையை வழங்க வலியுறுத்தல்
பயிர்க் காப்பீட்டு தொகையை வழங்க வலியுறுத்தி தஞ்சை அருகே விவசாயிகள் ஆர்ப்பாட்டம் செய்தனர்.
3. தஞ்சையில் கறிக்கோழி வளர்ப்பு விவசாயிகள் ஆர்ப்பாட்டம் கஜா புயல் நிவாரணம் வழங்க கோரிக்கை
கஜா புயலால் சேதம் அடைந்த கோழி பண்ணைகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க கோரி தஞ்சையில் கறிக்கோழி வளர்ப்பு விவசாயிகள் ஆர்ப்பாட்டம் செய்தனர்.
4. உற்பத்தி அதிகரிப்பால் வெல்லம் விலை சரிவு விவசாயிகள் கவலை
உற்பத்தி அதிகரிப்பால் வெல்லம் விலை சரிவடைந்து வருவதால் விவசாயிகள் கவலை அடைந்துள்ளனர்.
5. மாவட்டத்தில் உள்ள சிறு,குறு விவசாயிகள் ரூ.6,000 ஊக்கத்தொகை பெற விண்ணப்பிக்கலாம்
தேனி மாவட்டத்தில் உள்ள சிறு, குறு விவசாயிகள் ரூ.6,000 ஊக்கத்தொகை பெற கிராம நிர்வாக அலுவலரிடம் நேரில் சென்று விண்ணப்பிக்கலாம் என்று வருவாய்த்துறை சார்பில் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...