மாவட்ட செய்திகள்

வழக்கில் இருந்து பெயரை நீக்க ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்சம்: சப்–இன்ஸ்பெக்டருக்கு 2 ஆண்டு ஜெயில் + "||" + Bribe to remove the name from the case: 2 years jail for sub-inspector

வழக்கில் இருந்து பெயரை நீக்க ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்சம்: சப்–இன்ஸ்பெக்டருக்கு 2 ஆண்டு ஜெயில்

வழக்கில் இருந்து பெயரை நீக்க ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்சம்: சப்–இன்ஸ்பெக்டருக்கு 2 ஆண்டு ஜெயில்
வழக்கில் இருந்து பெயரை நீக்க ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்சம் வாங்கிய சப்–இன்ஸ்பெக்டருக்கு 2 ஆண்டு ஜெயில் தண்டனை விதித்து கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.

மதுரை,

மதுரை சின்ன ராசாக்கூர் கிராமத்தை சேர்ந்தவர் பரமேசுவரன். இவருக்கும், உறவினர்களுக்கும் இடையே சொத்து தகராறு இருந்து வந்தது. கடந்த 2007–ம் ஆண்டில் இவர்களுக்குள் மீண்டும் தகராறு ஏற்பட்டது. அப்போது ஒருவரை ஒருவர் தாக்கி கொண்டனர். இந்த பிரச்சினை குறித்து இரு தரப்பினரும் மதுரை ஒத்தக்கடை போலீசில் புகார் செய்தனர். அதன்பேரில் போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்தனர். இந்தநிலையில் அந்த வழக்கில் இருந்து பரமேசுவரனின் பெயரை நீக்கி விடுவதாக, அவரிடம் அப்போதைய ஒத்தக்கடை சப்–இன்ஸ்பெக்டர் ராஜகோபால் கூறி உள்ளார். இதற்காக தனக்கு ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்சம் தர வேண்டும் என்று கேட்டுள்ளார்.

ஆனால் லஞ்சம் கொடுக்க மனம் இல்லாத பரமேசுவரன், இதுகுறித்து லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசில் புகார் செய்தார். அவர்கள் கொடுத்த ஆலோசனையின்பேரில் மதுரை அய்யர் பங்களாவில் உள்ள ஒரு ஓட்டலில் வைத்து ரசாயன பவுடர் தடவிய ரூ.3 ஆயிரம் லஞ்ச பணத்தை கொடுத்தார். அதை சப்–இன்ஸ்பெக்டர் ராஜகோபால் வாங்கியபோது, அங்கு மறைந்திருந்த லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் கையும், களவுமாக அவரை கைது செய்தனர்.

இந்த வழக்கு லஞ்ச ஒழிப்பு வழக்குகளுக்கான மதுரை சிறப்பு கோர்ட்டில் விசாரிக்கப்பட்டது. முடிவில், ராஜகோபால் மீதான குற்றச்சாட்டு நிரூபிக்கப்பட்டதால், அவருக்கு 2 ஆண்டு ஜெயில் தண்டனையும், ரூ.3 ஆயிரம் அபராதமும் விதித்து நீதிபதி செங்கமலச்செல்வன் நேற்று தீர்ப்பளித்தார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. நிலத்தை அளவீடு செய்து கொடுக்க ரூ.65 ஆயிரம் லஞ்சம் வாங்கிய அரசு ஊழியர் கைது
நிலத்தை அளவீடு செய்து கொடுக்க ரூ.65 ஆயிரம் லஞ்சம் வாங்கிய அரசு ஊழியர் கோபி ஆர்.டி.ஓ. அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டார்.
2. விவசாயிகளிடம் ரூ.200 லஞ்சம் வாங்கியதாக புகார்: கிராம நிர்வாக அலுவலகத்தில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் திடீர் சோதனை கணக்கில் வராத ரூ.8 ஆயிரம் பறிமுதல்
விவசாயிகளிடம் ரூ.200 லஞ்சம் வாங்கியதாக வந்த புகாரை தொடர்ந்து, அந்தியூர் அருகே உள்ள பருவாச்சி கிராம நிர்வாக அலுவலகத்தில் லஞ்ச ஒழிப்பு போலீசார் திடீர் சோதனையில் ஈடுபட்டனர். அப்போது அலுவலகத்தில் இருந்து கணக்கில் வராத ரூ.8 ஆயிரத்தை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.
3. அனுமதியின்றி இணையதளத்தில் திரைப்படத்தை வெளியிட்டால் 3 ஆண்டு ஜெயில் : சட்ட திருத்தத்துக்கு மத்திய மந்திரிசபை ஒப்புதல்
புதிய திரைப்படங்களை அனுமதியின்றி இணையதளத்தில் வெளியிடுவதால், திரையுலகத்துக்கும், அரசுக்கும் வருவாய் இழப்பு ஏற்படுகிறது. இதை தடுக்கும் வகையில், இதற்கான தண்டனையை கடுமையாக்க திரைப்பட சட்டத்தில் திருத்தங்கள் உருவாக்கப்பட்டுள்ளது.
4. மனித உரிமை மீறல் வழக்கு: ஓய்வு பெற்ற போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டருக்கு 5 ஆண்டு ஜெயில் நெல்லை கோர்ட்டு தீர்ப்பு
மனித உரிமை மீறல் வழக்கில் ஓய்வு பெற்ற போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டருக்கு 5 ஆண்டு ஜெயில் தண்டனை விதித்து நெல்லை கோர்ட்டில் நேற்று தீர்ப்பு கூறப்பட்டது.
5. பரங்கிப்பேட்டையில் ரூ.20 ஆயிரம் லஞ்சம் வாங்கிய கிராம நிர்வாக அலுவலர் கைது
பரங்கிப்பேட்டையில் ரூ.20 ஆயிரம் லஞ்சம் வாங்கிய கிராம நிர்வாக அலுவலரை போலீசார் நேற்று கைது செய்தனர்.