மாவட்ட செய்திகள்

புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் தொழிற்சங்கத்தினர் வேலை நிறுத்தம் + "||" + Workers strike in Pudukottai district

புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் தொழிற்சங்கத்தினர் வேலை நிறுத்தம்

புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் தொழிற்சங்கத்தினர் வேலை நிறுத்தம்
புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் தொழிற் சங் கத்தினர் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தை தொடங்கினர்.
புதுக்கோட்டை,

விலை வாசி உயர்வை கட்டுப்படுத்த வேண்டும். புதிய வேலைவாய்ப்புகளை உருவாக்க வேண்டும். இருக்கும் வேலையை பறிக்க கூடாது. தொழிலாளர் சட்டங்களை திருத்தக்கூடாது. பொதுத்துறை பங்கு விற்பனையை கைவிட வேண்டும். சில்லறை விற்பனை மற்றும் பாதுகாப்பு துறையில் அன்னிய நேரடி முதலீட்டை அனுமதிக்க கூடாது. குறைந்த பட்ச ஊதியம் ரூ.18 ஆயிரம் வழங்க வேண்டும். மோட்டார் வாகன சட்ட திருத்தத்தை கைவிட வேண்டும் என்பது உள்பட பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி அகில இந்திய அளவில் 2 நாட்கள் வேலை நிறுத்தம் போராட்டம் நடைபெற்றது.


இதில் அனைத்து தொழிற்சங்கங்கள், மத்திய அரசு ஊழியர் சங்கங்கள், அஞ்சல்துறை ஊழியர்கள் சங்கம், வருவாய் துறை உள்ளிட்ட பல்வேறு சங்கத்தினர் இந்த வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொண்டனர். இந்த வேலை நிறுத்தப்பட்ட போராட்டத்தில் புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் பொதுமக்களின் இயல்பு வாழ்க்கை பாதிக்கப்படவில்லை. அரசு மற்றும் தனியார் பஸ்கள் வழக்கம்போல் இயக்கப்பட்டன.

ஆனால் வங்கிகள், வருமானவரித்துறை, காப்பீடு அலுவலகங்கள் செயல்படவில்லை. புதுக்கோட்டை மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்தில் உள்ள பல அலுவலகங்களில் பணியாளர்கள் வராததால் அங்கு பணிகள் முடங்கின. இந்த வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் கலந்து கொண்ட அரசு ஊழியர் சங்கத்தின் சார்பில் புதுக்கோட்டை பொது அலுவலக வளாகத்தில் நேற்று ஆர்ப்பாட்டம் நடைபெற்றது. ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு சங்கத்தின் மாவட்ட தலைவர் ரெங்கசாமி தலைமை தாங்கினார்.

ஆர்ப்பாட்டத்தில் கலந்து கொண்டவர்கள் புதிய ஓய்வூதிய திட்டத்தை ரத்து செய்துவிட்டு, பழைய ஓய்வூதிய திட்டத்தையே தொடர வேண்டும். சிறப்புக் காலமுறை ஊதியம் பெற்றுவரும் சத்துணவு, அங்கன்வாடி மற்றும் கிராம உதவியாளர்களுக்கு காலமுறை ஊதியம் வழங்க வேண்டும். விலைவாசி உயர்வை கட்டுப்படுத்த வேண்டும். புதிய வேலைவாய்ப்புகளை உருவாக்க வேண்டும் என்பது உள்பட பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி கோஷங்களை எழுப்பினர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வேலை நிறுத்தத்துக்கு ஆதரவு: ஆசாரிபள்ளம் ஆஸ்பத்திரியில் மனித சங்கிலி போராட்டம் திரளான டாக்டர்கள் பங்கேற்பு
குமரி மாவட்டத்தில் டாக்டர்கள் வேலை நிறுத்தத்துக்கு ஆதரவாக ஆசாரிபள்ளம் அரசு மருத்துவக்கல்லூரி ஆஸ்பத்திரியில் மனித சங்கிலி போராட்டம் நடந்தது. இதில் திரளான டாக்டர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
2. விநாயகர் கோவில் கட்ட ஒரு சமூகத்தினர் எதிர்ப்பு; பணிகள் நிறுத்தம் போலீசார் குவிப்பால் பரபரப்பு
தஞ்சை நிர்மலா நகரில் விநாயகர் கோவில் கட்ட ஒரு சமூகத்தினர் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனால் பணிகள் நிறுத்தப்பட்டன. இதையடுத்து அங்கு போலீசார் குவிக்கப்பட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. பெரம்பலூர் நகராட்சி துப்புரவு தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தம்
பெரம்பலூர் நகராட்சி துப்புரவு தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டனர்.
4. கன்னியாகுமரியில் கடல் சீற்றம்: விவேகானந்தர் மண்டபத்துக்கு படகு போக்குவரத்து நிறுத்தம்
கன்னியாகுமரியில் கடல் சீற்றத்தால் விவேகானந்தர் மண்டபத்துக்கு படகு போக்குவரத்து நிறுத்தப்பட்டது.
5. கீரனூர், அரிமளம், செரியலூர் இனாம், கறம்பக்குடி பகுதிகளில் மின்னணு எந்திரத்தில் கோளாறு; ஓட்டுப்பதிவு நிறுத்தம்
கீரனூர், அரிமளம், செரியலூர் இனாம், கறம்பக்குடி பகுதிகளில் மின்னணு வாக்குப்பதிவு எந்திரத்தில் கோளாறு ஏற்பட்டதால் ஓட்டுப் பதிவு நிறுத்தப்பட்டது.