மாவட்ட செய்திகள்

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்திதொழிற்சங்கத்தினர் 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம் + "||" + Demonstrate requests The trade unions are the two-day strike

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்திதொழிற்சங்கத்தினர் 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்

கோரிக்கைகளை வலியுறுத்திதொழிற்சங்கத்தினர் 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்
நெல்லை மாவட்டத்தில் கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி தொழிற்சங்கத்தினர் 2-வது நாளாக நேற்று வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டனர்.
நெல்லை, 

புதிய பென்சன் திட்டத்தை ரத்து செய்ய வேண்டும். மத்திய அரசு அலுவலகங்களை தனியார் மயமாக்கக்கூடாது என்பன உள்பட பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி நாடு முழுவதும் தொழிற்சங்கங்கள் சார்பில் நேற்று முன்தினம் வேலை நிறுத்தம் தொடங்கியது. இதில் முக்கிய தொழிற்சங்கங்கள் பங்கேற்றன. நெல்லை மாவட்டத்தில் நேற்று 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம் நடந்தது.

அரசு பஸ்கள், தனியார் பஸ்கள், ஆட்டோக்கள் வழக்கம்போல் ஓடின. நெல்லை புதிய பஸ்நிலையம், பாளையங்கோட்டை பஸ்நிலையம், சந்திப்பு பஸ் நிலையங்களில் பயணிகள் கூட்டம் வழக்கம் போல் இருந்தது. அதேபோல் ரெயில் சேவையிலும் பாதிப்பு இல்லை.

நெல்லை மாவட்டத்தில் வங்கி ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொண்டதால், பெரும்பாலான வங்கிகள் வெறிச்சோடி காணப்பட்டன. ஏராளமான ஊழியர்கள் பணிக்கு வரவில்லை. வங்கிக்கு வந்த வாடிக்கையாளர்கள் ஊழியர்கள் இல்லாததால் ஏமாற்றத்துடன் திரும்பிச் சென்றனர்.

அதேபோல் இன்சூரன்ஸ், தபால் ஊழியர்களும் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் கலந்து கொண்டனர். நெல்லை, பாளையங்கோட்டையில் உள்ள எல்.ஐ.சி. அலுவலகங்கள், இன்சூரன்ஸ் அலுவலகங்கள் வெறிச்சோடி காணப்பட்டன. பல இன்சூரன்ஸ் நிறுவன அலுவலகங்கள் முன்பு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபடுவதால் அலுவலகம் செயல்படாது என்று நோட்டீசு ஒட்டப்பட்டு இருந்தது.

நெல்லை மாவட்ட வங்கி ஊழியர் சங்க தலைவர் ரெங்கனிடம் கேட்டபோது, நெல்லை மாவட்டத்தில் பெரும்பாலான வங்கி ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் கலந்து கொண்டனர். ஒரு நாளைக்கு ரூ.100 கோடிக்கு வங்கி பணபரிவர்த்தனை நடக்கிறது. இந்த 2 நாட்களில் ரூ.200 கோடி பணபரிவர்த்தனை பாதிக்கப்பட்டு உள்ளது. மத்திய-மாநில அரசுகள் தொழிற்சங்கங்களின் கோரிக்கைகளை ஏற்க வேண்டும் என்றார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தனியார் தண்ணீர் லாரி வேலை நிறுத்தம் தற்காலிகமாக ஒத்திவைப்பு
தனியார் தண்ணீர் லாரிகள் சங்கத்தினர் அறிவித்திருந்த காலவரையற்ற வேலை நிறுத்த போராட்டம் தற்காலிகமாக ஒத்தி வைக்கப்பட்டு உள்ளது.
2. அன்னதான கூடம் மூடப்பட்டதை கண்டித்து சதுரகிரி கோவிலுக்கு பூஜை பொருள் கொண்டு செல்லும் தொழிலாளர்கள் வேலைநிறுத்தம்
சதுரகிரி சுந்தரமகாலிங்கம் கோவில் பகுதியில் அன்னதான கூடங்கள் மூடப்பட்டதை கண்டித்து சுமைதூக்கும் தொழிலாளர்கள் காலவரையற்ற வேலைநிறுத்த போராட்டத்தை தொடங்கியுள்ளனர்.
3. சத்திரப்பட்டி விசைத்தறி தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தம் வாபஸ்
சத்திரப்பட்டி விசைத்தறி தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தப்போராட்டத்தை கை விட்டு பணிக்கு திரும்பினர்.
4. விசைத்தறி தொழிலாளர் கூலி உயர்வு பிரச்சினை: முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தை ஒத்திவைப்பு வேலை நிறுத்தம் தொடரும் என அறிவிப்பு
சத்திரப்பட்டியில் மருத்துவ துணி உற்பத்தி செய்யும் விசைத்தறி தொழிலாளர்களுக்கு, கூலி உயர்வு தொடர்பாக நடைபெற்ற முத்தரப்பு பேச்சுவார்த்தையில் உடன்பாடு எட்டப்படாததால், பேச்சுவார்த்தை ஒத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளது. வேலை நிறுத்தம் தொடரும் என்று அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
5. வாடகை உயர்த்தி வழங்க கோரி லாரி உரிமையாளர்கள் திடீர் வேலை நிறுத்தம்
வாடகை உயர்த்தி வழங்க கோரி லாரி உரிமையாளர்கள் திடீர் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டனர். இதனால் கரும்புகள் காயும் அபாயம் ஏற்பட்டு உள்ளது.