மாவட்ட செய்திகள்

வேலைநிறுத்த போராட்டத்தையொட்டி அனைத்து தொழிற்சங்கத்தினர் மறியல் 12 பெண்கள் உள்பட 85 பேர் கைது + "||" + 85 people, including 12 women, have been detained by all the unions for striking strikes

வேலைநிறுத்த போராட்டத்தையொட்டி அனைத்து தொழிற்சங்கத்தினர் மறியல் 12 பெண்கள் உள்பட 85 பேர் கைது

வேலைநிறுத்த போராட்டத்தையொட்டி அனைத்து தொழிற்சங்கத்தினர் மறியல் 12 பெண்கள் உள்பட 85 பேர் கைது
வேலை நிறுத்த போராட்டத்தையொட்டி தஞ்சையில் அனைத்து தொழிற்சங்கத்தினர் மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இது தொடர்பாக 12 பெண்கள் உள்பட 85 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.
தஞ்சாவூர்,

மத்திய அரசு ஊழியர்கள் 2 நாள் நாடு தழுவிய வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். தஞ்சை மாவட்டத்திலும் மத்திய, மாநில அரசு ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதன் ஒரு பகுதியாக அவர்கள் நேற்று முன்தினம் ஊர்வலம் மற்றும் ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.


நேற்று 2-வது நாள் தஞ்சை பழைய பஸ் நிலையம் முன்பு அனைத்து தொழிற்சங்கம் சார்பில் மறியல் போராட்டம் நடந்தது. போராட்டத்துக்கு தொ.மு.ச. மாவட்ட செயலாளர் சேவியர், சி.ஐ.டி.யூ. மாவட்ட செயலாளர் ஜெயபால், ஏ.ஐ.டி.யூ.சி. மாநில துணை பொதுச்செயலாளர் துரை.மதிவாணன், ஐ.என்.டி.யூ.சி. மோகன்ராஜ், ஏ.ஐ.சி.சி.டி.யூ. ராஜன் ஆகியோர் தலைமை தாங்கினர்.

போராட்டத்தை ஏ.ஐ.டி.யூ.சி. மாநில செயலாளர் சந்திரகுமார் தொடங்கிவைத்தார். இதில் மாதர் சங்க மாவட்ட செயலாளர் தமிழ்ச்செல்வி, மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்டு கட்சி முன்னாள் மாவட்ட செயலாளர் மனோகரன், நிர்வாகிகள் மாலதி உள்பட பல்வேறு தொழிற்சங்கத்தினர் கலந்து கொண்டனர்.

இதில் விலைவாசி உயர்வை கட்டுப்படுத்த வேண்டும். அனைவருக்கும் குறைந்தபட்ச மாத ஊதியம் ரூ.18 ஆயிரம் என நிர்ணயம் செய்ய வேண்டும். ரூ.3 ஆயிரம் ஓய்வூதியம் வழங்க வேண்டும். அமைப்புசாரா தொழிலாளர்களுக்கு சமூக பாதுகாப்பு திட்டங்களை செயல்படுத்த வேண்டும். தொழிலாளர் நல சட்டங்களை முறையாக அமல்படுத்த வேண்டும்.

மத்திய, மாநில பொதுத்துறைகளை பாதுகாக்க வேண்டும். போனஸ், பி.எப். உச்சவரம்பை நீக்க வேண்டும். பணிக்கொடை தொகையை அதிகப்படுத்த வேண்டும். பொதுத்துறையிலும், சில்லறை வணிகத்திலும் நேரடி அன்னிய முதலீட்டை அனுமதிப்பதை கைவிட வேண்டும். மோட்டார் வாகன சட்ட திருத்த சட்டங்களை ரத்து செய்ய வேண்டும். கஜா புயலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு முழுமையாக நிவாரணம் வழங்க வேண்டும் என கோஷங்கள் எழுப்பினர்.

இதையடுத்து மறியல் போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 12 பெண்கள் உள்பட 85 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். மறியல் போராட்டத்தையொட்டி தஞ்சை மாவட்ட கூடுதல் போலீஸ் சூப்பிரண்டு ரவிசேகர் தலைமையில் துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு ரவிச்சந்திரன், இன்ஸ்பெக்டர் சுப்பிரமணியன் மற்றும் ஏராளமான போலீசார் பாதுகாப்புக்காக குவிக்கப்பட்டு இருந்தனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குடிநீர் கேட்டு பெண்கள் காலிக்குடங்களுடன் சாலை மறியல் போக்குவரத்து பாதிப்பு
குடிநீர் கேட்டு மங்கூன் கிராம பெண்கள் காலிக்குடங்களுடன் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டதால் போக்குவரத்து பாதிப்பு ஏற்பட்டது.
2. நூறுநாள் வேலை பணியாளர்கள் சம்பளம் கேட்டு சாலை மறியல்
அரியலூர் மாவட்டம், திருமானூர் ஒன்றியத்துக்கு உட்பட்ட சுள்ளங்குடி கிராமத்தில், 100 நாள் வேலை திட்டத்தின் மூலம் அந்த கிராமத்தை சேர்ந்த 150-க்கும் மேற்பட்டோர் வேலை செய்து வருகின்றனர்.
3. கிருஷ்ணாபுரத்தில் விலையில்லா மடிக்கணினி கேட்டு சாலை மறியல் போக்குவரத்து பாதிப்பு
கிருஷ்ணாபுரத்தில் விலையில்லா மடிக்கணினி கேட்டு முன்னாள் மாணவர்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டதால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
4. அரசு கலை கல்லூரி மாணவர்கள் சாலை மறியல்
கல்லூரியில் குடி தண்ணீர் கிடைக்கவில்லை என்றும், கழிவறைக்கு தண்ணீர் வசதி இல்லாததால் கழிவறை சுத்தமாக இல்லை என்பன உள்பட பல்வேறு அடிப்படை வசதிகள் கேட்டு மாணவர்கள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
5. விலையில்லா மடிக்கணினி கேட்டு முன்னாள் மாணவர்கள் சாலை மறியல் கலெக்டர் அலுவலகத்தையும் முற்றுகையிட்டு தர்ணா
விலையில்லா மடிக் கணினி கேட்டு எசனை, வேப்பந்தட்டையில் முன்னாள் மாணவர்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர். மற்றொரு பள்ளியை சேர்ந்த மாணவர்கள் பெரம்பலூர் கலெக்டர் அலுவலகத்தை முற்றுகையிட்டு தர்ணாவில் ஈடுபட்டனர்.