மாவட்ட செய்திகள்

தசைச்சிதைவு, பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு மோட்டார் பொருத்திய சக்கர நாற்காலி + "||" + Muscular dystrophy, Suffered from stroke The persons with disabilities Motor Wheel Wheelchair

தசைச்சிதைவு, பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு மோட்டார் பொருத்திய சக்கர நாற்காலி

தசைச்சிதைவு, பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு மோட்டார் பொருத்திய சக்கர நாற்காலி
தசைச்சிதைவு மற்றும் பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகள் மோட்டார் பொருத்திய சக்கர நாற்காலி பெறுவதற்கு விண்ணப்பிக்க வருகிற 21-ந்தேதி கடைசி நாள் என்று கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக் குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
தேனி,

தேனி மாவட்டத்தில் தசைச்சிதைவு மற்றும் பக்கவாதத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு மோட்டார் பொருத்திய சக்கர நாற்காலி வழங்கப்பட உள்ளது. இத்திட்டத்தில் தசைச்சிதைவு, பக்கவாதத்தால் முதுகுதண்டுவடம் பாதிக்கப்பட்டு இரு கால்களும், இரு கைகளும் செயலிழந்த கல்வி பயிலும் மாற்றுத்திறனாளிகள், பணிபுரிபவர்கள், சுயதொழில் செய்பவர்கள் விண்ணப்பிக்கலாம்.

விண்ணப்பதாரர்கள், மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான தேசிய அடையாள அட்டை வைத்திருக்க வேண்டும். ஒதுக்கீடு செய்யப்படும் சிறப்பு சக்கர நாற்காலிகளில் மத்திய, மாநில அரசுகளில் பணிபுரியும் மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கு 10 சதவீதம் ஒதுக்கீடு செய்யப்படுகிறது. மேலும், மூத்த குடிமக்களான 50 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஆண்கள், 55 வயதுக்கு உட்பட்ட பெண்களுக்கு தேவையின் அடிப்படையில் வழங்கப்படும்.

எனவே இத்திட்டத்தில் பயன்பெற மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான தேசிய அடையாள அட்டை, ரேஷன் கார்டு, ஆதார் அட்டை, கல்வி பயிலும் அல்லது பணி புரியும் அல்லது சுயதொழில் புரிவதற்கான சான்று, 2 புகைப்படங்கள் ஆகியவற்றுடன் நேரிலோ அல்லது பாதுகாவலர் மூலமாகவோ மாவட்ட மாற்றுத்திறனாளிகள் நல அலுவலகத்தில் விண்ணப்பிக்க வேண்டும். விண்ணப்பிக்க வருகிற 21-ந்தேதி கடைசி நாள் ஆகும். எனவே, தகுதியின் அடிப்படையில் மாற்றுத்திறனாளிகள் விண்ணப்பித்து பயன்பெறலாம். இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. மறுவாக்குப்பதிவு நடத்தும் நிலைமையை உருவாக்கிய, 2 வாக்குச்சாவடி நிலை அலுவலர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீஸ் - கலெக்டர் தகவல்
தேனி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் 2 வாக்குச்சாவடிகளில் மறுவாக்குப்பதிவு நடத்தும் நிலைமை ஏற்பட காரணமான வாக்குச்சாவடி நிலை அலுவலர்கள் 2 பேரிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீஸ் வழங்கப்பட்டு உள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்தார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் கூறியதாவது:-
2. புயல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை, கலெக்டர் தலைமையில் ஆலோசனை
புயல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை குறித்த ஆலோசனை கூட்டம் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தலைமையில் நடந்தது.
3. புலிக்குத்தி அரசு பள்ளியில் மாணவர் சேர்க்கையை அதிகரிக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் - கலெக்டரிடம் பொதுமக்கள் மனு
உத்தமபாளையம் அருகே உள்ள புலிக்குத்தி கிராமத்தில் உள்ள அரசு உயர்நிலைப்பள்ளியின் முன்னாள் மாணவர்கள் மற்றும் பொதுமக்கள் தேனி மாவட்ட கலெக்டர் அலுவலகத்துக்கு நேற்று வந்தனர். பின்னர் அவர்கள் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவிடம் ஒரு கோரிக்கை மனு அளித்தனர். அந்த மனுவில் கூறப்பட்டு இருந்ததாவது:-
4. தேர்தலுக்கு தயார் நிலையில் உள்ளதா? என கண்டறிய வாக்குச்சாவடி மையங்களில் கலெக்டர் ஆய்வு
வாக்குச்சாவடி மையங்கள் தேர்தலுக்கு தயார் நிலையில் உள்ளனவா? என்று கண்டறிய வாக்குச்சாவடி மையங்களில் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் நேரில் ஆய்வு செய்தார்.
5. மாவட்டத்தில், வாக்குச்சாவடி அலுவலர்களுக்கு முதல் கட்ட பயிற்சி வகுப்பு - கலெக்டர் தகவல்
மாவட்டத்தில் உள்ள அனைத்து தாலுக்காக்களிலும் நாடாளுமன்ற, சட்டமன்ற இடைத்தேர்தலையொட்டி வாக்குச்சாவடி அலுவலர்களுக்கு முதல் கட்ட பயிற்சி வகுப்பு நடத்தப்பட்டுள்ளது என்று கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் கூறினார்.