மாவட்ட செய்திகள்

சிவகிரி தாலுகா அலுவலகத்தில்பொங்கல் பரிசை திருப்பிக்கொடுக்க விவசாயிகள் திரண்டதால் பரபரப்பு + "||" + Sivagiri taluk office The farmers are thrilled to get the Pongal gift back

சிவகிரி தாலுகா அலுவலகத்தில்பொங்கல் பரிசை திருப்பிக்கொடுக்க விவசாயிகள் திரண்டதால் பரபரப்பு

சிவகிரி தாலுகா அலுவலகத்தில்பொங்கல் பரிசை திருப்பிக்கொடுக்க விவசாயிகள் திரண்டதால் பரபரப்பு
சிவகிரி தாலுகா அலுவலகத்தில் பொங்கல் பரிசு தொகுப்பை திருப்பிக் கொடுக்க விவசாயிகள் திரண்டு வந்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
சிவகிரி, 

மதுரை மாவட்டம் திருமங்கலம்- செங்கோட்டை வரையிலான நான்கு வழிச்சாலையை, மீனாட்சிபுரம், இனாம்கோவில்பட்டி, விசுவநாதபேரி உள்ளிட்ட பகுதிகள் வழியாக அமைக்க எதிர்ப்பு தெரிவித்து சிவகிரி, வாசுதேவநல்லூர், புளியங்குடி, கடையநல்லூர், தென்காசி, செங்கோட்டை உள்ளிட்ட பகுதிகளை சேர்ந்த விவசாயிகள் மத்தியில் பலத்த எதிர்ப்பு நிலவி வருகிறது. மேலும் இத்திட்டத்துக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து திருமங்கலம்- செங்கோட்டை தேசிய நெடுஞ்சாலை நன்செய் மீட்பு மற்றும் சாலை மாற்றமைப்பு சங்கம், வாசுதேவநல்லூர் சட்டமன்ற தொகுதி நன்செய் விவசாயிகள் சங்கம் சார்பில், தமிழக அரசின் பொங்கல் பரிசு தொகுப்பையும், ஆயிரம் ரூபாய் ரொக்கத்தையும் நிராகரித்து அதனை தாசில்தாரிடம் திரும்ப கொடுக்கும் போராட்டத்தை அறிவித்திருந்தனர்.

இதையொட்டி நேற்று சிவகிரி தாலுகா அலுவலகத்தில் பலத்த போலீஸ் பாதுகாப்பு போடப்பட்டிருந்தது. அங்கு திரண்டு வந்த நன்செய் மீட்பு மற்றும் சாலை மாற்றமைப்பு சங்கத்தினர், விவசாயிகளிடம் வருவாய்த்துறை அதிகாரிகள், போலீஸ் அதிகாரிகள் பேச்சுவார்த்தை நடத்தினர். பின்னர் இதுதொடர்பாக ஆலோசனை கூட்டம் நடந்தது. அப்போது விவசாயிகள் தங்கள் கோரிக்கைகளை எடுத்துரைத்தனர். அவர்கள் கூறுகையில், “நான்கு வழிச்சாலைக்கு ராஜபாளையம், மாங்குடி, அருள்புத்தூர், தென்மலை, துரைச்சாமியாபுரம், கூடலூர், நெல்கட்டும்செவல், பாம்புகோவில் சந்தை, அரியநாயகிபுரம், கடையநல்லூர், இடைகால் விலக்கு வழியாக செங்கோட்டை வரையுள்ள மாற்றுப்பாதையில் அமைத்தால் சாலையானது வளைந்து நெளிந்து செல்லாமல் ஒரே நேர்கோட்டில் இருக்கும். விவசாய நிலங்களும் அதிகமாக இல்லை. சாலை அமைக்கும் தூரமும், செலவும் குறைவு. எனவே இந்த திட்டத்தை செயல்படுத்த வேண்டும்“ என்றனர்.அதற்கு அதிகாரிகள், இதுதொடர்பாக மாவட்ட கலெக்டர் மற்றும் உயர் அதிகாரிகளிடம் எடுத்துரைப்பதாக தெரிவித்தனர்.

இதனை ஏற்றுக் கொண்ட விவசாயிகள், தங்கள் கோரிக்கைகளை மனுக்களாக கொடுத்தனர். பின்னர் அவர்கள் கூறுகையில், பொங்கல் பரிசு தொகுப்பை திருப்பிக் கொடுக்கும் போராட்டத்தை மாற்றி மனு கொடுத்தோம். இதற்கு சரியான பதில் வராத பட்சத்தில் அடுத்தகட்ட போராட்டம் குறித்து அறிவிக்கப்படும் என்றனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பொங்கல் பரிசு விவகாரம்- சுப்ரீம் கோர்ட்டில் தமிழக அரசு கேவியட் மனு தாக்கல்
பொங்கல் பரிசு தொடர்பான வழக்கின் தீர்ப்பை எதிர்த்து சுப்ரீம் கோர்ட்டில் யாராவது மேல்முறையீடு செய்யலாம் என்பதால், தமிழக அரசு சார்பில் கேவியட் மனு தாக்கல் செய்துள்ளது.
2. ஐகோர்ட்டு தடை உத்தரவு எதிரொலி, பொங்கல் பரிசு ரூ.1000 வாங்குவதற்கு ரேஷன்கடைகளில் குவிந்த மக்கள்
ஐகோர்ட்டு விதித்த தடையால் பொங்கல் பரிசு ரூ.1,000 வாங்க ரேஷன்கடைகளில் மக்கள் குவிந்தனர். மாலை வரை காத்திருந்தும் கிடைக்காமல் திரும்பி சென்றனர்.
3. தேனி அருகே, ரேஷன் கடையில் பொங்கல் பரிசு வழங்காததால் மறியல் செய்ய முயற்சி
தேனி அருகே ரேஷன் கடையில் பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு வழங்காததால் பொதுமக்கள் சாலை மறியல் செய்ய முயன்றனர்.
4. பொங்கல் பரிசு ஆயிரம் ரூபாயை வழங்க கட்டுப்பாடு விதித்ததற்கு எதிராக ஐகோர்ட்டில் தமிழக அரசு முறையீடு
பொங்கல் பரிசான ஆயிரம் ரூபாயை வழங்க கட்டுப்பாடு விதித்ததற்கு எதிராக ஐகோர்ட்டில் தமிழக அரசு சார்பில் இன்று முறையீடு செய்யப்பட்டது.
5. ரூ. 1000 பொங்கல் பரிசை அனைவருக்கும் வழங்க வேண்டும் : கோரிக்கையை நிராகரித்தது சென்னை ஐகோர்ட்
ரூ. 1000 பொங்கல் பரிசை அனைவருக்கும் வழங்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை சென்னை ஐகோர்ட் நிராகரித்து உள்ளது.