மாவட்ட செய்திகள்

அரசு நேரடி கொள்முதல் நிலையம் திறக்காததை கண்டித்து சாலையில் நெல்லை கொட்டி விவசாயிகள் போராட்டம் + "||" + The government condemned the opening of the direct procurement center Farmers struggle to paddy on the road

அரசு நேரடி கொள்முதல் நிலையம் திறக்காததை கண்டித்து சாலையில் நெல்லை கொட்டி விவசாயிகள் போராட்டம்

அரசு நேரடி கொள்முதல் நிலையம் திறக்காததை கண்டித்து சாலையில் நெல்லை கொட்டி விவசாயிகள் போராட்டம்
நேரடி நெல் கொள்முதல் நிலையம் திறக்காததை கண்டித்து நாகை அருகே சாலையில் நெல்லை கொட்டி விவசாயிகள் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

நாகப்பட்டினம்,

நாகை மாவட்டத்தில் பல்வேறு பகுதிகளில் சம்பா சாகுபடி பணிகள் நடைபெற்று வருகிறது. தற்போது நெல் அறுவடை பணியில் மும்முரமாக விவசாயிகள் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். அறுவடை செய்யும் நெல்லை அரசு நேரடி நெல் கொள்முதல் நிலையத்தில் விற்பனை செய்வது வழக்கம். ஆனால் தற்போது நேரடி நெல் கொள்முதல் நிலையங்கள் பல்வேறு பகுதிகளில் திறக்கப்படாமல் உள்ளது. இதனால் விவசாயிகள் தாங்கள் அறுவடை செய்த நெல்லை விற்க முடியாமல் தவித்து வருகின்றனர்.

இந்தநிலையில் நாகையை அடுத்த பெருங்கடம்பனூர் கிராமத்தில் உள்ள விவசாயிகள் நேரடி நெல் கொள்முதல் நிலையம் திறக்கப்படாததை கண்டித்து, நெல் கொள்முதல் நிலையம் முன்பு சாலையில் நெல்லை கொட்டி திடீரென போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

அப்போது பாலையூர், சங்கமங்கலம், பெருங்கடம்பனூர், தெத்தி, புலியூர் உள்ளிட்ட பகுதிகளில் 50 அரசு நெல் கொள்முதல் நிலையங்கள் திறக்கப்பட உள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டது. ஆனால் இன்னும் திறக்கவில்லை.

இதனால் அறுவடை செய்த நெல்லை வைத்து கொண்டு விற்பனை செய்ய முடியாமல் விவசாயிகள் காத்திருக்கின்றனர். எனவே, அரசு நேரடி கொள்முதல் நிலையங்களை உடனடியாக திறக்க வேண்டும் என்று விவசாயிகள் கோ‌ஷங்கள் எழுப்பினர். இதனால் அந்த பகுதியில் பரபரப்பை ஏற்பட்டது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சுல்தான்பேட்டை அருகே உயர் மின்கோபுரம் அமைக்க எதிர்ப்பு; 22 விவசாயிகள் கைது
சுல்தான்பேட்டை அருகே உயர் மின் கோபுரம் அமைக்க அளவீடு செய்ய எதிர்ப்பு தெரிவித்து முற்றுகை போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 22 விவசாயிகள் கைது செய்யப்பட்டனர். போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட பெண் மயங்கியதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
2. தார்ச்சாலை அமைக்கக்கோரி யூனியன் அலுவலகத்திற்கு கிராம மக்கள் பூட்டுபோடும் போராட்டம்
கல்லல் – குருந்தம்பட்டு சாலையை தார்ச்சாலையாக மாற்றக்கோரி கிராம மக்கள் சார்பில் யூனியன் அலுவலகத்தை பூட்டு போடும் போராட்டத்தில் ஈடுபட முயன்றனர்.
3. பட்டா மாறுதல் கேட்டு தாலுகா அலுவலகம் முன்பு படுத்து முதியவர் தர்ணா
பட்டா மாறுதல் செய்துதரும்படி வருவாய் கோட்டாட்சியர் உத்தரவிட்டும் தாலுகா அலுவலகத்தினர் செய்துதராததை கண்டித்து முதியவர் ராமநாதபுரம் தாலுகா அலுவலகம் முன்பு படுத்து நூதனமுறையில் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்.
4. நிலுவை சம்பளத்தை வழங்கக்கோரி பாசிக் ஊழியர்கள் தொடர் தர்ணா போராட்டம்
நிலுவை சம்பளத்தை வழங்கக்கோரி பாசிக் ஊழியர்கள் தொடர் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
5. மழைக்காலம் தொடங்கும் முன்பு நல்லதங்காள் ஓடை அணையை தூர் வார வேண்டும்; விவசாயிகள் கோரிக்கை
மழைக்காலம் தொடங்குவதற்கு முன் நல்லதங்காள் ஓடை அணையை தூர் வார வேண்டும் என அப்பகுதி விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.