மாவட்ட செய்திகள்

அனைத்து ஒன்றியங்களிலும்அசோலா பசுந்தீவன உற்பத்தி திட்டத்தை நிறைவேற்ற வேண்டும்விவசாயிகள் கோரிக்கை + "||" + In all unions Azolla green production program should be fulfilled Farmers demand

அனைத்து ஒன்றியங்களிலும்அசோலா பசுந்தீவன உற்பத்தி திட்டத்தை நிறைவேற்ற வேண்டும்விவசாயிகள் கோரிக்கை

அனைத்து ஒன்றியங்களிலும்அசோலா பசுந்தீவன உற்பத்தி திட்டத்தை நிறைவேற்ற வேண்டும்விவசாயிகள் கோரிக்கை
அசோலா பசுந்தீவன உற்பத்தி திட்டத்தை மாவட்டத்தின் அனைத்து ஒன்றியங்களிலும் நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
கிருஷ்ணராயபுரம், 

கரூர் மாவட்டத்தில் காவிரி, அமராவதி என 2 ஆறுகள் ஓடினாலும், அதனால் பாசன வசதி பெற்று பயன் அடையும் விவசாயிகள் மிகவும் குறைவு. பருவ மழை குறைவு போன்ற காரணங்களால் மானாவாரி விவசாயம் பாதிக்கப்பட்டதுடன், நிலத்தடி நீர்மட்டம் குறைந்து கிணறுகள் மூலம் தோட்ட விவசாயமும் செய்ய முடியாத நிலை ஏற்பட்டது.

இதனால் வாழ்வாதாரம் பாதிக்கப்பட்டு கவலையடைந்த விவசாயிகளுக்கு, கால்நடை வளர்ப்பு பயனுள்ளதாக இருந்தது. தற்போது மாவட்டத்தில் ஏராளமான விவசாயிகள் கறவை மாடுகள், செம்மறி ஆடுகள் வளர்ப்பை தொழிலாக மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.

கால்நடை வளர்ப்போரின் தீவன செலவை குறைக்கவும், மாடுகளின் ஆரோக்கியத்தை பேணி பாதுகாக்கும் வகையிலும் தற்போது கிருஷ்ணராயபுரம், தோகைமலை ஒன்றியங்களில் அசோலா பசுந்தீவனம் உற்பத்தி தொட்டிகளை அரசு அமைத்து தருகிறது. மகாத்மா காந்தி தேசிய ஊரக வேலை உறுதி திட்டத்தின் கீழ் ரூ.15 ஆயிரம் மதிப்பில் கிராம சபையின் ஒப்புதலோடு கால்நடை வளர்க்கும் விவசாயிகள் தேர்வு செய்யப்பட்டு இந்த தொட்டிகள் கட்டித்தரப்படுகிறது.

இந்த தொட்டியில் குறைந்த அளவு தண்ணீர் தேக்கப்பட்டு அதில் அசோலா விதைகள் தூவப்படுகிறது. தூவிய 3 நாட்களுக்கு பிறகு நன்கு முளைத்து வளர தொடங்கும் அசோலாவை 15 நாட்களுக்கு பின் எடுத்து, கால்நடைகளுக்கு கொடுக்கிறார்கள். அவ்வாறு எடுத்த பின்னும் அசோலா தொடர்ந்து உற்பத்தியாகிறது. அசோலா மாடுகளுக்கு சத்தான தீவனம் என்பதுடன், விலைக்கு வாங்கி பயன்படுத்தும் மற்ற தீவனத்தின் தேவையும் குறைகிறது.

இதனை அறிந்து கால்நடை வளர்க்கும் மற்ற விவசாயிகள் பலரும், அரசு சார்பில் தொட்டி அமைத்து தருமாறு கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர். இது குறித்து கிருஷ்ணராயபுரம் ஒன்றியம் பாலராஜபுரம் ஊராட்சி சின்னமநாயக்கன்பட்டியை சேர்ந்த கால்நடை வளர்க்கும் விவசாயிகள் கூறுகையில், முதலில் இந்த அசோலா பசுந்தீவனம் உற்பத்தி பற்றி புரியாமையால், அரசு எங்களுக்கு தொட்டி அமைத்து தர வந்தபோது ஆர்வம் காட்டாமல் இருந்தோம். அதனால் எங்கள் பகுதியில் சிலருக்கு மட்டுமே அசோலா பசுந்தீவனம் வளர்ப்பு தொட்டி அமைத்து தரப்பட்டது. தற்போது அதன் பயனை அறிந்து, தொட்டி அமைத்து தரக்கோரி அரசுக்கு விண்ணப்பம் வழங்கி வருகிறோம், என்றனர். மேலும் அசோலா பசுந்தீவனம் உற்பத்தி தொட்டி அமைக்கும் திட்டத்தை அனைத்து ஒன்றியங்களிலும் விரைந்து நிறைவேற்ற அரசு நடவடிக்கை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்றும் விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சப்பாத்தி பூச்சி தாக்குதலால் பருத்தி செடிகள் பாதிப்பு: ஏக்கருக்கு ரூ.30 ஆயிரம் நிவாரணம் வழங்க வேண்டும் விவசாயிகள் கோரிக்கை
சப்பாத்தி பூச்சி தாக்குதலால் பருத்தி செடிகள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால் ஏக்கருக்கு ரூ. 30 ஆயிரம் நிவாரணம் வழங்க வேண்டும் என்று விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
2. வருசநாடு அருகே, செங்குளம் கண்மாயில் ஆக்கிரமிப்பை அகற்ற வேண்டும் - விவசாயிகள் வலியுறுத்தல்
வருசநாடு அருகே செங்குளம் கண்மாயில் ஏற்பட்டுள்ள ஆக்கிரமிப்பை அகற்ற வேண்டும் என்று விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.
3. கடைமடை பகுதி பயிர்களுக்காக அணைகளில் இருந்து மேலும் 15 நாட்கள் தண்ணீர் திறந்துவிட வேண்டும்
கடைமடை பகுதி பயிர் களுக்காக, அணை களில் இருந்து மேலும் 15 நாட்கள் தண்ணீர் திறந்துவிட வேண்டும் என்று குறைதீர்க்கும் கூட்டத்தில் விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்தனர்.
4. பொள்ளாச்சி, ஆனைமலை பகுதிகளில் கால்வாய்களை சீரமைக்க மீண்டும் நிதி ஒதுக்க வேண்டும் உலக வங்கி அதிகாரிகளிடம் விவசாயிகள் கோரிக்கை
பொள்ளாச்சி, ஆனைமலை பகுதிகளில் கால்வாய்களை சீரமைக்க மீண்டும் நிதி ஒதுக்க வேண்டும் என்று உலக வங்கி அதிகாரிகளிடம் விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்தனர்.
5. திருவாரூர் மாவட்டத்தில் இதுவரை 82 ஆயிரம் டன் சம்பா நெல் கொள்முதல் மகசூல் குறைந்துள்ளதால் இழப்பீடு வழங்க விவசாயிகள் கோரிக்கை
திருவாரூர் மாவட்டத்தில் இதுவரை 82 ஆயிரம் டன் சம்பா நெல் கொள்முதல் செய்யப்பட்டுள்ளது. மகசூல் குறைந்துள்ளதால் இழப்பீடு வழங்க வேண்டும் என விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.