மாவட்ட செய்திகள்

நிலம் வழங்கிய குடும்பத்தை சேர்ந்தவர்கள் கூடங்குளம் அணுமின் நிலைய பணிக்கு 28–ந் தேதிக்குள் விண்ணப்பிக்கலாம் மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு + "||" + People belonging to the land provided by the land Kudankulam nuclear power station You can apply till 28th Madurai HC order

நிலம் வழங்கிய குடும்பத்தை சேர்ந்தவர்கள் கூடங்குளம் அணுமின் நிலைய பணிக்கு 28–ந் தேதிக்குள் விண்ணப்பிக்கலாம் மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு

நிலம் வழங்கிய குடும்பத்தை சேர்ந்தவர்கள் கூடங்குளம் அணுமின் நிலைய பணிக்கு 28–ந் தேதிக்குள் விண்ணப்பிக்கலாம் மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
நிலம் வழங்கிய குடும்பத்தை சேர்ந்தவர்கள் கூடங்குளம் அணுமின் நிலைய பணிகளுக்கு வருகிற 28–ந்தேதிக்குள் விண்ணப்பிக்க மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது

மதுரை,

நெல்லை மாவட்டம் ராதாபுரம் தொகுதி முன்னாள் எம்.எல்.ஏ. அப்பாவு, மதுரை ஐகோர்ட்டில் தாக்கல் செய்த மனுவில் கூறி இருந்ததாவது:–

நெல்லை மாவட்டம் கூடங்குளத்தில் அணுமின் நிலையம் அமைவதற்காக, அப்பகுதி மக்கள் தங்களது நிலங்களை கொடுத்து உதவினார்கள். நிலம் வழங்கியவர்களுக்கு அணுமின் நிலையத்தில் கல்வித்தகுதியின் அடிப்படையில் சி மற்றும் டி பிரிவு பணிகளில் முன்னுரிமை வழங்கப்படும் என்று 12.2.1999–ம் ஆண்டில் மாவட்ட கலெக்டர் தலைமையில் நடைபெற்ற பேச்சுவார்த்தையின்போது முடிவு செய்யப்பட்டது.

இந்தநிலையில் கூடங்குளம் அணுமின் நிலையத்தில் சி மற்றும் டி பிரிவு ஊழியர்களை தேர்ந்தெடுப்பது தொடர்பாக கடந்த ஏப்ரல் மாதம் 18–ந்தேதி அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டது. இதில் அணுமின் நிலையம் அமைய நிலம் அளித்தவர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பது தொடர்பாக எதுவும் குறிப்பிடப்படவில்லை. எனவே இந்த அறிவிப்பாணையை ரத்து செய்து, அணுமின் நிலையத்துக்கு நிலம் வழங்கியவர்களுக்கு 1999–ம் ஆண்டில் போடப்பட்ட ஒப்பந்தத்தின்படி அணுமின் நிலையத்தில் சி மற்றும் டி பிரிவு வேலையில் உள்ளூர்காரர்களுக்கு முன்னுரிமை வழங்க உத்தரவிட வேண்டும்.

இவ்வாறு மனுவில் கூறப்பட்டிருந்தது.

இந்த வழக்கு ஏற்கனவே விசாரணைக்கு வந்தபோது, அணுமின்நிலைய சி, டி பிரிவு வேலைவாய்ப்பு அறிவிப்புக்கு தடை விதிக்கப்பட்டது.

இந்தநிலையில் இந்த வழக்கு நீதிபதிகள் என்.கிருபாகரன், எஸ்.எஸ்.சுந்தர் ஆகியோர் முன்பு நேற்று விசாரணைக்கு வந்தது.

அப்போது, கூடங்குளம் அணுமின் நிலையம் சார்பில் ஆஜரான வக்கீல், ‘‘அணுமின் நிலையத்தில் 3 மற்றும் 4–வது அணு உலை அமைக்கும் பணிகள் தொடங்கியுள்ளன. இதற்காக சி மற்றும் டி பிரிவில் பணியாளர்கள் தேவைப்படுகின்றனர். இதனால் பணியாளர்கள் நியமனத்துக்கு விதிக்கப்பட்ட தடையை நீக்க வேண்டும்’’ என்றார்.

இதனை ஏற்க மறுத்த நீதிபதிகள், ‘‘கூடங்குளம் அணுமின் நிலையத்திற்கு இடம் அளித்தவர்களுக்கு வேலை வழங்க முன்னுரிமை அளிப்பதாக உறுதி அளிக்கப்பட்டுள்ளது. அதன்படி இடம் அளித்தவர்களின் குடும்பத்தில் ஒருவருக்கு வேலை வழங்க வேண்டும். அணுஉலை அமைய இடம் அளித்த குடும்பத்தைச் சேர்ந்த ஒருவர், நிலம் வழங்கியதற்கான சான்று, உரிய கல்வி சான்றிதழ்களுடன் அணுமின் நிலையத்தில் சி, டி பிரிவு பணிக்கு வருகிற 28–ந்தேதிக்குள் விண்ணப்பிக்க வேண்டும்.

இந்த விண்ணப்பங்களை பரிசீலித்து, எத்தனை பேர் விண்ணப்பித்தனர், அதில் எத்தனை பேர் தகுதியுடையவர்கள், எத்தனை விண்ணப்பங்கள் நிராகரிக்கப்பட்டன? ஏன் நிராகரிக்கப்பட்டது? என்ற விவரங்களை 4 வாரத்தில் அணுமின் நிலைய நிர்வாகம் ஐகோர்ட்டில் அறிக்கையாக தாக்கல் செய்ய வேண்டும்’’ என்று உத்தரவிட்டனர். வழக்கு விசாரணை ஏப்ரல் மாதம் 3–ந்தேதிக்கு ஒத்திவைக்கப்பட்டது.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. இடைத்தேர்தல் நடத்துவதால் மக்கள் வரிப்பணம் வீணாகிறது: எம்.எல்.ஏ. மரணம் அடைந்தால் அவரது கட்சியை சேர்ந்தவரையே நியமிக்கலாமே? மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கருத்து
‘‘இடைத்தேர்தல் நடத்துவதால் மக்கள் வரிப்பணம்தான் வீணாகிறது, எம்.எல்.ஏ. மரணம் அடைந்தால் அவரது கட்சியை சார்ந்தவரையே எம்.எல்.ஏ.வாக நியமிக்கலாமே?’’ என்று மதுரை ஐகோர்ட்டு நீதிபதிகள் கருத்து தெரிவித்தனர்.
2. ஊருக்குள் சுற்றித்திரியும் சின்னதம்பி யானையை பிடித்து முகாமில் அடைக்கலாம் ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
ஊருக்குள் சுற்றித்திரியும் சின்னதம்பி யானையை துன்புறுத்தாமல் பிடித்து முகாமில் அடைக்கும்படி, தலைமை வனப்பாதுகாவலருக்கு சென்னை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
3. பிறந்தநாளை முன்னிட்டு ஜெயலலிதா பேனர் வைக்க அனுமதி கேட்கும் மனுக்களுக்கு பதில் அளிக்க வேண்டும் தமிழக அரசுக்கு, ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
ஜெயலலிதா பிறந்தநாளை முன்னிட்டு பேனர்கள் வைக்க அனுமதி கேட்கும் மனுக்களுக்கு பதில் அளிக்க தமிழக அரசுக்கு ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
4. கடந்த 10 ஆண்டுகளாக வெளிநாட்டில் இருந்து சொந்த ஊருக்கு திரும்ப முடியாமல் தவிப்பவர்கள் எத்தனை பேர்? மத்திய அரசுக்கு, மதுரை ஐகோர்ட்டு கேள்வி
கடந்த 10 ஆண்டுகளாக வெளிநாட்டில் இருந்து சொந்த ஊருக்கு திரும்ப முடியாமல் தவிப்பவர்கள் எத்தனை பேர் என்று மத்திய அரசுக்கு, மதுரை ஐகோர்ட்டு கேள்வி எழுப்பி உள்ளது.
5. ‘‘தமிழர் பண்பாடு வி‌ஷயத்தில் மத்திய அரசு காலம் தாழ்த்துவது ஏற்கத்தக்கதல்ல’’ ஆதிச்சநல்லூர் அகழ்வாராய்ச்சி முடிவுகளை அறிவிக்க வேண்டும் மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவு
தமிழர்களின் நாகரிகம், பண்பாட்டினை அறிவது முக்கியம், இந்த வி‌ஷயத்தில் மத்திய அரசு காலம் தாழ்த்துவது ஏற்கத்தக்கதல்ல என்றும், ஆதிச்சநல்லூர் அகழ்வாராய்ச்சி முடிவுகளை அறிவிக்க வேண்டும் எனவும் மதுரை ஐகோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.