மாவட்ட செய்திகள்

சுகாதார சீர்கேடாகும் கிடக்கும் குப்பைகளை அகற்றக்கோரி யானைமலை மீது ஏறி போராட்டம் + "||" + Demanding removal of damaged garbage Climb over the elephant mountain

சுகாதார சீர்கேடாகும் கிடக்கும் குப்பைகளை அகற்றக்கோரி யானைமலை மீது ஏறி போராட்டம்

சுகாதார சீர்கேடாகும் கிடக்கும் குப்பைகளை அகற்றக்கோரி யானைமலை மீது ஏறி போராட்டம்
ஒத்தக்கடை ஊராட்சி தேங்கிக்கிடக்கும் குப்பைகளால் சுகாதார சீர்கேடு ஏற்படுவதால் அதனை அகற்றக்கோரி 20–க்கும் மேற்பட்டோர் யானைமலை மீது ஏறி போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.

புதூர்,

ஒத்தக்கடை ஊராட்சி பகுதியில் ஆங்காங்கே குப்பைகள் தேங்கி சுகாதார சீர்கேட்டை ஏற்படுத்தி வந்தது. மேலும் அப்பகுதியில் குடிநீர் தட்டுப்பாடு இருந்து வருகிறது. இதனால் சுகாதார சீர்கேடாக கொட்டப்படும் குப்பைகளை அகற்றவும், குடிநீர் சீராக வழங்க வேண்டும் என்று ஒன்றிய அலுவலகத்தில் புகார் அளித்தனர். ஆனால் நடவடிக்கை எடுத்தபாடில்லை. இதற்கிடையே ஊராட்சி பகுதியில் சேகரிக்கப்படும் குப்பைகளை மயான பகுதியில் கொட்டப்படுகிறது. ஆனால் அவை மறுசுழற்சி செய்ய நடவடிக்கை எடுக்காததால் மலை போல் அங்கு குப்பைகள் குவிந்து சீர்கேட்டை ஏற்படுத்தி வருகிறது.

ஒத்தக்கடையில் சேகரமாகும் குப்பைகளை முறையாக அகற்றவும், அகற்றப்பட்ட குப்பைகளை ஊருக்கு வெளியே குப்பை கிடங்கு அமைத்து மறுசுழற்சி செய்யவும் உரிய நடவடிக்கை எடுக்க வலியுறுத்தியும் இந்திய கம்யூனிஸ்டு மாவட்ட செயலாளர் காளிதாஸ் தலைமையில் 20–க்கும் மேற்பட்டோர் ஒத்தக்கடை யானைமலை மீது ஏறி போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதுகுறித்து தகவல் அறிந்த ஒத்தக்கடை போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் தீபா மற்றும் போலீசார், போராட்டம் நடத்தியவர்களிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி அவர்களை கீழே அழைத்தனர். ஆனால் அவர்கள் குப்பைகளை முழுவதும் அகற்றினால் தான் வருவோம் என்று கூறினர்.

இதைத்தொடர்ந்து கிழக்கு ஊராட்சி ஒன்றிய ஆணையாளர் ராமர் குப்பைகளை அகற்ற நடவடிக்கை மேற்கொண்டார். அவரது அறிவுரையின்படி வட்டார வளர்ச்சி அலுவலர் சூரியகாந்தி ஏற்பாட்டில் ஊராட்சி பணியாளர்கள் ஒத்தக்கடையில் தேங்கியுள்ள குப்பைகளை அகற்றினர். மேலும் தொடர்ந்து குப்பைகள் தேங்காதவாறு அவ்வவ்போது அகற்ற நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும் என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். இதனையடுத்து மலை மீது ஏறி போராட்டம் நடத்தியவர்கள் கீழே இறங்கி வந்தனர்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. சுல்தான்பேட்டை அருகே உயர் மின்கோபுரம் அமைக்க எதிர்ப்பு; 22 விவசாயிகள் கைது
சுல்தான்பேட்டை அருகே உயர் மின் கோபுரம் அமைக்க அளவீடு செய்ய எதிர்ப்பு தெரிவித்து முற்றுகை போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட 22 விவசாயிகள் கைது செய்யப்பட்டனர். போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட பெண் மயங்கியதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
2. தார்ச்சாலை அமைக்கக்கோரி யூனியன் அலுவலகத்திற்கு கிராம மக்கள் பூட்டுபோடும் போராட்டம்
கல்லல் – குருந்தம்பட்டு சாலையை தார்ச்சாலையாக மாற்றக்கோரி கிராம மக்கள் சார்பில் யூனியன் அலுவலகத்தை பூட்டு போடும் போராட்டத்தில் ஈடுபட முயன்றனர்.
3. பட்டா மாறுதல் கேட்டு தாலுகா அலுவலகம் முன்பு படுத்து முதியவர் தர்ணா
பட்டா மாறுதல் செய்துதரும்படி வருவாய் கோட்டாட்சியர் உத்தரவிட்டும் தாலுகா அலுவலகத்தினர் செய்துதராததை கண்டித்து முதியவர் ராமநாதபுரம் தாலுகா அலுவலகம் முன்பு படுத்து நூதனமுறையில் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டார்.
4. நிலுவை சம்பளத்தை வழங்கக்கோரி பாசிக் ஊழியர்கள் தொடர் தர்ணா போராட்டம்
நிலுவை சம்பளத்தை வழங்கக்கோரி பாசிக் ஊழியர்கள் தொடர் தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
5. மணல் குவாரியை மூடக்கோரி பெண்கள் தர்ணா போராட்டம்
காரியாபட்டி அருகே கிழவனேரி கிராமத்தில் மணல் குவாரியை மூடக்கோரி தாலுகா அலுவலகத்தில் மகளிர் குழுவினர் தர்ணா போராட்டம் நடத்தினர்.