மாவட்ட செய்திகள்

பா.ஜனதா மேலிடத்திற்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்தது குறித்து லோக்பால் விசாரணைக்கு உத்தரவிட வேண்டும் - சித்தராமையா பேட்டி + "||" + Siddaramaiah interview should be ordered by the Lokpal in the case of Etturappa Rs 1,800 crore

பா.ஜனதா மேலிடத்திற்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்தது குறித்து லோக்பால் விசாரணைக்கு உத்தரவிட வேண்டும் - சித்தராமையா பேட்டி

பா.ஜனதா மேலிடத்திற்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்தது குறித்து லோக்பால் விசாரணைக்கு உத்தரவிட வேண்டும் - சித்தராமையா பேட்டி
பா.ஜனதா மேலிடத்திற்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்தது குறித்து லோக்பால் விசாரணைக்கு உத்தரவிட வேண்டும் என்று முன்னாள் முதல்-மந்திரி சித்தராமையா தெரிவித்துள்ளார்.
பெங்களூரு, 

உப்பள்ளியில் நேற்று முன்னாள் முதல்-மந்திரி சித்தராமையா நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அப்போது அவர் கூறியதாவது:-

எடியூரப்பா எழுதி வைத்திருந்த டைரியில் பா.ஜனதா மேலிட தலைவர்களுக்கு ரூ.1,800 கோடி கொடுத்திருப்பது பகிரங்கமாகி உள்ளது. பா.ஜனதா மேலிட தலைவர்களுக்கு பணம் எதுவும் கொடுக்கவில்லை என்று எடியூரப்பா கூறி வருகிறார். இந்த விவகாரத்தில் மானநஷ்ட வழக்கு தொடரப் போவதாகவும் அவர் அறிவித்துள்ளார். பா.ஜனதா தலைவர்களும் மறுத்து வருகின்றனர். தவறு செய்தவர்கள் யாரும் உண்மையை ஒத்து கொண்டது இல்லை. அந்த டைரியில் எடியூரப்பாவின் கையெழுத்து இருப்பது உண்மை.

பா.ஜனதாவினர் மறுப்பதால் அந்த டைரி உண்மையானதா? அல்லது பொய்யானதா? என்பதை கண்டறிய உரிய விசாரணை நடத்த வேண்டிய அவசியமானதாகும். அப்போது தான் உண்மை எது என்று நாட்டு மக்களுக்கு தெரியும். இந்த சம்பவம் பற்றி பிரதமர் நரேந்திர மோடி இதுவரை எந்த கருத்தும் சொல்லவில்லை. இதன் மூலம் பா.ஜனதா மேலிடத்திற்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்திருப்பது உண்மை என்று உறுதி செய்து கொள்ள முடிகிறது. அதனால் தான் பிரதமர் மவுனமாக இருந்து வருகிறார்.

எடியூரப்பா எழுதி வைத்திருந்த டைரியில் பா.ஜனதா தலைவர்களுக்கு எவ்வளவு பணம் கொடுக்கப்பட்டு இருக்கிறது என்பது தெளிவாக குறிப்பிடப்பட்டு உள்ளது. மத்திய அரசு தற்போது லோக்பால் அமைப்பை உருவாக்கி இருக்கிறது. அந்த அமைப்பு மூலம் பா.ஜனதா மேலிட தலைவர்களுக்கு எடியூரப்பா ரூ.1,800 கோடி கொடுத்தது குறித்து விசாரணை நடத்த உத்தரவிட வேண்டும். லோக்பால் விசாரணை நடத்தினால் காங்கிரஸ் கூறும் குற்றச்சாட்டு உண்மையா?, பொய்யா? என்பதை மக்கள் அறிந்து கொள்வார்கள்.

தன் மீது கூறப்படும் எந்த ஒரு குற்றச்சாட்டையும் எடியூரப்பா ஒப்பு கொண்டதில்லை. ஜனதாதளம்(எஸ்) கட்சி எம்.எல்.ஏ. மகனிடம் குதிரை பேரத்தில் ஈடுபட்ட விவகாரத்தை மட்டும் அபூர்வமாக எடியூரப்பா ஒப்பு கொண்டுள்ளார். நாடாளுமன்ற தேர்தலில் போட்டியிடும் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்களின் பட்டியல் தயாராக உள்ளது. கூடிய விரைவில் வேட்பாளர் பட்டியல் வெளியிடப்படும்.

இவ்வாறு சித்தராமையா கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கூட்டணி கட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு தலா ரூ.25 கோடி கொடுத்து பா.ஜனதாவுக்கு இழுத்தார்; எடியூரப்பா மீது சித்தராமையா குற்றச்சாட்டு
கூட்டணி கட்சி எம்.எல்.ஏ.க்களுக்கு தலா ரூ.25 கோடி கொடுத்து பா.ஜனதாவுக்கு இழுத்தார் என்று எடியூரப்பா மீது சித்தராமையா குற்றச்சாட்டு கூறியுள்ளார்.
2. வீர்சாவர்க்கருக்கு பாரத ரத்னா விருது வழங்கும் விவகாரம் ; மந்திரி சி.டி.ரவி- சித்தராமையா டுவிட்டரில் கடும் மோதல்
வீர்சாவர்க்கருக்கு பாரத ரத்னா விருது வழங்கும் விவகாரத்தில் மந்திரி சி.டி.ரவி- சித்தராமையா இடையே டுவிட்டரில் கடும் மோதல் ஏற்பட்டது. இதில் குடிபோதையில் கார் விபத்து ஏற்படுத்தியவர் என்று தன்னை விமர்சித்த சித்தராமையாவுக்கு எனக்கு குடிப்பழக்கம் கிடையாது என சி.டி.ரவி பதிலடி கொடுத்துள்ளார்.
3. சித்தராமையா வசிக்கும் காவேரி பங்களா, எடியூரப்பாவுக்கு ஒதுக்கீடு
எதிர்க்கட்சி தலைவர் சித்தராமையா வசித்து வரும் காவேரி பங்களா, முதல்-மந்திரி எடியூரப்பாவுக்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. எதிர்க்கட்சி தலைவரின் கோரிக்கை நிராகரிக்கப்பட்டது.
4. வெள்ள பாதிப்பு தொடர்பாக சித்தராமையா- ஈசுவரப்பா கடும் வாக்குவாதம் சட்டசபையில் கூச்சல், குழப்பம்
சட்டசபையில் வெள்ளபாதிப்பு தொடர்பாக சித்தராமையா-ஈசுவரப்பா இடையே கடும் வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது. இதனால் சட்டசபையில் கூச்சல்- குழப்பம் உண்டானது.
5. எதிர்க்கட்சி தலைவர் பதவி கிடைப்பதில் சிக்கல்: காங்கிரசில் சித்தராமையாவை ஓரங்கட்ட முயற்சி
காங்கிரசில் சித்தராமையாவை ஓரங்கட்ட முயற்சி நடப்பதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது. மூத்த தலைவர்கள் ஒன்று சேர்ந்து புகார் அளிக்க திட்டமிட்டுள்ளதாகவும் கூறப்படுகிறது.