மாவட்ட செய்திகள்

திருப்பூர் அருகே விஷவாயு தாக்கி அண்ணன்- தம்பி உள்பட 4 தொழிலாளர்கள் பலி + "||" + Near Tirupur, Vicious gas attacked 4 workers killed include brothers

திருப்பூர் அருகே விஷவாயு தாக்கி அண்ணன்- தம்பி உள்பட 4 தொழிலாளர்கள் பலி

திருப்பூர் அருகே விஷவாயு தாக்கி அண்ணன்- தம்பி உள்பட 4 தொழிலாளர்கள் பலி
திருப்பூர் அருகே சலவை ஆலை கழிவுநீர் தொட்டியின் அடைப்பை சரி செய்ய இறங்கியபோது விஷவாயு தாக்கி அண்ணன்-தம்பி உள்பட 4 தொழிலாளர்கள் பரிதாபமாக உயிரிழந்தனர்.
வீரபாண்டி,

கோவை மாவட்டம் கருமத்தம்பட்டியை அடுத்த மோனகாளிபாளையத்தை சேர்ந்தவர் ஜெயக்குமார். இவர் திருப்பூர் கருப்பகவுண்டம்பாளையத்தில் யுனிட்டி வாஷிங் என்ற பெயரில் சாய, சலவை ஆலையை கடந்த 8 ஆண்டுகளாக நடத்தி வருகிறார்.


இந்த ஆலையில் அசாம் மாநிலத்தை சேர்ந்த அன்வர் உசேன் பார்புயா(வயது26), தில்வார் உசேன் பார்புயா (21) (இவர்கள் இருவரும் அண்ணன்-தம்பி), அன்வர் உசேன் (20) மற்றும் அபிதுர் ரகுமான் (20) உள்பட 18 பேர் வேலை செய்து வருகிறார்கள். இவர்கள் திருப்பூர் கல்லாங்காடு கிருஷ்ணா நகர் பகுதியில் தங்கி இருந்து வேலைக்கு சென்று வந்தனர்.

இந்த ஆலையில் வேலை பார்க்கும் தொழிலாளர்களுக்கு வாரம் தோறும் ஞாயிற்றுக்கிழமை விடுமுறை தினமாகும். அதன்படி நேற்று விடுமுறை என்பதால் தொழிலாளர்கள் அனைவரும் அவர்களது அறைகளில் தங்கி இருந்தனர். இதற்கிடையில் இவர்கள் வேலை பார்க்கும் சலவை ஆலையில் இருந்து வெளியேறும் கழிவுநீரை சேமித்து வைக்கும் 3 தொட்டிகளில் ஒரு தொட்டியில் அடைப்பு ஏற்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆலையில் உள்ள ஒவ்வொரு தொட்டியும் 12 அடி நீளமும், 10அடி அகலமும், 10 அடி ஆழமும் கொண்டது. ஒவ்வொரு தொட்டியிலும் உள்ளே இறங்குவதற்கு 1½ அடி அகலம், 1½ அடி நீளம் கொண்ட சிறிய நுழைவு வாயில் மட்டுமே (சிறிய துவாரம் போன்றவழி) உள்ளது. தொட்டிக்குள் ஏதாவது அடைப்பு ஏற்பட்டால் இந்த நுழைவு வாயில் வழியாக உள்ளே இறங்கிதான் சுத்தம் செய்ய வேண்டும்.

இதில் அடைப்பு ஏற்பட்ட தொட்டியை சரி செய்வதற்காக விடுமுறையில் இருந்த தொழிலாளர்கள் 7 பேரை வேலைக்கு வரும்படி ஜெயக்குமார் அழைத்துள்ளார். அதன்படி தொட்டியில் உள்ள அடைப்பை சரி செய்ய தில்வார் உசேன் பார்புயா, அன்வர் உசேன் பார்புயா, மற்றொரு அன்வர் உசேன், மற்றும் அபிதுர் ரகுமான் உள்பட 7 பேர் சென்றுள்ள னர். அவர்களில் முதலில் தில்வார் உசேன் பார்புயா தொட்டியின் மூடியை திறந்து, அதில் ஏணியை வைத்து உள்ளே இறங்கி உள்ளார். 10 அடி ஆழம் கொண்ட தொட்டியில் 4 அடி உயரத்திற்கு சாயநீர் தேங்கி உள்ளது. தொட்டிக்குள் இறங்கிக்கொண்டிருக்கும்போதே தில்வார் உசேன் பார்புயா திடீரென்று விஷவாயு தாக்கி மயங்கி கழிவு நீர் தொட்டிக்குள் விழுந்தார்.

இதை தொட்டியின் நுழைவு வாயில் வழியாக உள்ளே பார்த்துக்கொண்டிருந்த அன்வர் உசேன்பார்புயா, மற்றொரு அன்வர் உசேன் மற்றும் அபிதுர் ரகுமான் ஆகியோர் ஒருவர் பின் ஒருவராக தொட்டியின் உள்ளே இறங்கினார்கள். அவர்களும் விஷவாயு தாக்கி மயங்கி தொட்டிக்குள் விழுந்தனர்.

இதனால் அந்த பகுதியில் நின்று கொண்டிருந்த மற்ற தொழிலாளர்கள் கூச்சல் போட்டனர். இது குறித்து திருப்பூர் தீயணைப்பு நிலையத்தினருக்கும், வீரபாண்டி போலீசாருக்கும் தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டது. உடனே போலீசாரும், தீயணைப்பு வீரர்களும் விரைந்து சென்று விஷவாயு தாக்கி மயங்கி கழிவுநீர் தொட்டிக்குள் கிடந்த 4 பேரையும் மீட்டு வெளியே கொண்டு வந்தனர். பின்னர் அவர்களை சிகிச்சைக்காக திருப்பூர் அரசு மருத்துவ மனைக்கு கொண்டு சென்றனர்.

இதில் தில்வார் உசேன் பார்புயா ஆஸ்பத்திரிக்கு கொண்டு செல்லும் வழியிலேயே பரிதாபமாக உயிரிழந்தார். அன்வர் உசேன் பார்புயா, மற்றொரு அன்வர் உசேன் மற்றும் அபிதுர் ரகுமான் ஆகிய 3 பேரும் சிகிச்சை பலனின்றி இறந்தனர். இதையடுத்து அவர்கள் 4 பேர் உடலையும் பிரேத பரிசோதனை அறைக்கு போலீசார் அனுப்பி வைத்தனர். இவர்கள் 4 பேரின் உடலையும் பார்த்து, அவர்களுடன் வேலை பார்த்த மற்ற தொழிலாளர்கள் கண்ணீர் விட்டு கதறி அழுதது பரிதாபமாக இருந்தது.

இந்த சம்பவம் குறித்து வீரபாண்டி போலீசார் வழக்குப்பதிவு செய்து விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர். இதற்கிடையே இது குறித்து தகவல் அறிந்ததும் சம்பவ இடத்திற்கு போலீஸ் உதவி கமிஷனர் நவீன்குமார் மற்றும் திருப்பூர் ஆர்.டி.ஓ. செண்பகவள்ளி மற்றும் அதிகாரிகள் பலர் சம்பவ இடத்திற்கு சென்று விசாரணை நடத்தினர். அந்த கழிவுநீர் தொட்டியையும் ஆய்வு செய்தனர்.

சலவை ஆலையில் கழிவுநீர் தொட்டி அடைப்பை சரி செய்யும்போது விஷவாயு தாக்கி அண்ணன்-தம்பி உள்பட 4 தொழிலாளர்கள் பலியான சம்பவம் அந்தபகுதியில் சோகத்தை ஏற்படுத்தி உள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. பல்லடத்தில் மொபட் மீது பஸ் மோதல்; கட்டிட தொழிலாளி பரிதாப சாவு பொதுமக்கள் போராட்டம்
பல்லடத்தில் மொபட் மீது தனியார் பஸ் மோதிய விபத்தில் கட்டிடதொழிலாளி பரிதாபமாக இறந்தார். இதன் காரணமாக ஆத்திரம் அடைந்த பொதுமக்கள் பஸ்சை தாக்கி போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர்.
2. திருச்சி அருகே முத்தையம்பாளையத்தில் கோவில் விழாவில் கூட்ட நெரிசலில் சிக்கி பெண்கள் உள்பட 7 பேர் பலி
திருச்சி அருகே முத்தையம்பாளையத்தில் கோவில் விழாவில் ஏற்பட்ட நெரிசலில் சிக்கி பெண்கள் உள்பட 7 பேர் இறந்தனர். பூசாரியிடம் பிடிக்காசு வாங்க முயன்றபோது இந்த பரிதாப சம்பவம் நடந்து உள்ளது.
3. பஸ் சக்கரத்தில் சிக்கி விவசாயி பலி: போலீசாரை கண்டித்து பொதுமக்கள் சாலை மறியல் போக்குவரத்து பாதிப்பு
பஸ் சக்கரத்தில் சிக்கி விவசாயி பலியானதை தொடர்ந்து போலீசாரை கண்டித்து பொதுமக்கள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டதால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
4. நாம் தமிழர் கட்சி பூத் ஏஜென்ட் மீது தாக்குதல் 4 பேர் மீது வழக்கு
அரியலூர் மாவட்டம் செந்துறை அருகே உள்ள அங்கனூர் பெருமாள் கோவில் தெருவை சேர்ந்தவர் வினோத்(வயது 29). இவர் கடந்த 18-ந் தேதி தேர்தல் அன்று நாம் தமிழர் கட்சி அங்கனூர் பூத்து ஏஜென்டாக இருந்தார்.
5. தஞ்சை அருகே, ரோட்டு ஓர வயலில் பஸ் கவிழ்ந்து வாலிபர் பலி; 29 பேர் படுகாயம்
தஞ்சை அருகே ரோட்டு ஓர வயலில் பஸ் கவிழ்ந்ததில் வாலிபர் பலியானார். அவர் இறங்குவதற்காக படிக்கட்டிற்கு வந்தபோது உடல் நசுங்கி பலியானது தெரிய வந்தது. 29 பேர் படுகாயம் அடைந்தனர்.