மாவட்ட செய்திகள்

உலக சுற்றுச்சூழல் தினத்தை முன்னிட்டு ஒரு லட்சம் மரக்கன்றுகள் நடும் பணி + "||" + The task of planting one lakh saplings on the World Environment Day

உலக சுற்றுச்சூழல் தினத்தை முன்னிட்டு ஒரு லட்சம் மரக்கன்றுகள் நடும் பணி

உலக சுற்றுச்சூழல் தினத்தை முன்னிட்டு ஒரு லட்சம் மரக்கன்றுகள் நடும் பணி
குளமங்கலத்தில் உலக சுற்றுச்சூழல் தினத்தை முன்னிட்டு கிராமம் முழுவதும் ஒரு லட்சம் மரக்கன்றுகள் நடும் பணி பெருங்காரையடி மீண்ட அய்யனார் கோவில் வளாகத்தில் இருந்து தொடங்கியது.
கீரமங்கலம்,

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 16-ந் தேதி வீசிய கஜா புயலில் புதுக்கோட்டை உள்ளிட்ட மாவட்டங்களில் லட்சக் கணக்கான மரங்கள் உடைந்து நாசமானது. அதன் விளைவாக இந்த ஆண்டு கோடை வெயிலின் தாக்கம் புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் வழக்கத்தைவிட அதிகமாக இருந்து வருகிறது. இதனால் பல வருடங்களாக வளர்த்து புயலில் இழந்த மரங்களை மீண்டும் மீட்டெடுப்போம் என்ற முயற்சியில் கீரமங்கலம், கொத்தமங்கமல், வடகாடு, அணவயல், மாங்காடு, குளமங்கலம் நெடுவாசல் உள்ளிட்ட சுமார் 100-க்கும் மேற்பட்ட கிராம இளைஞர்கள் மரக்கன்றுகளை நட்டு வளர்க்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். மேலும் கொத்தமங்கலத்தில் இளைஞர்கள் சீரமைக்கும் குளங்கள், வரத்து வாரிகள், ஏரிகள், காட்டாறு கரைகளில் சுமார் 3 லட்சம் மரக்கன்றுகளை நடும் திட்டமும் வைத்து செயல்பட்டு வருகின்றனர்.


மரக்கன்றுகள் நடும் பணி தொடக்கம்

இந்த நிலையில் தான் உலக சுற்றுச்சூழல் தினம் 5-ந் தேதி கொண்டாடப்படுகிறது. அன்று புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் மட்டுமின்றி தமிழ்நாட்டில் சுற்றுச்சூழல் ஆர்வலர்கள் பல லட்சம் மரக்கன்றுகளை நட திட்டமிட்டுள்ளனர். நீடாமங்கலம் கிரீன் நீடா அமைப்பு வடுவூர் ஏரியில் ஆயிரம் மரக்கன்றுகளை நட்டு வைத்து பராமரிக்க திட்டமிட்டுள்ளது. இந்த நிலையில் தான் உலக சுற்றுச்சூழல் தினத்தை முன்னிட்டு குளமங்கலம் உறவு இளைஞர்கள் மற்றும் கிராமத்தார்கள் சார்பில் கஜா புயலில் இழந்த மரங்களை மீட்டெடுக்கும் முயற்சியாக கிராமம் முழுவதும் ஒரு லட்சம் மரக்கன்றுகள் நடும் பணி குளமங்கலம் பெருங்காரையடி மீண்ட அய்யனார் கோவில் வளாகத்தில் 200 மரக்கன்றுகளை வைத்து தொடங்கினர். மேலும் ஒவ்வொரு மரகன்றுக்கும் தண்ணீர் குழாய்கள் புதைக்கப்பட்டுள்ளது. தொடர்ந்து மணிவர்ண மழைமாரியம்மன் கோவில் வளாகத்திலும், அருகில் உள்ள குளத்தை சீரமைத்து குளத்தின் கரைகளிலும் மரக்கன்றுகள் நடப்படுவதுடன் கிராமத்தின் சாலைகள், வீடுகள், பொது இடங் களில் மரக்கன்றுகள் நடப்பட உள்ளன.

இதுகுறித்து இளைஞர்கள் கூறுகையில், கஜா புயல் எங்களை புரட்டிப் போட்டது. இதனால் லட்சக்கணக்கான மரங்கள் சாய்ந்தன. இழந்த மரங்களை மீட்கும் முயற்சியாக மரக்கன்றுகளை நட இளைஞர்கள் திட்டமிட்டு கிராமத்தினரின் ஒத்துழைப்புடன் பணியை தொடங்கி உள்ளோம். பெருங்காரையடி மீண்ட அய்யனார் கோவில் மாசிமக திருவிழாவில் லட்சக்கணக்கான பக்தர்கள் கூடும் இடத்தில் மரங்கள் குறைவாக உள்ளது. இதனால் தான் முதல்கட்டமாக கோவில் வளாகத்தில் 200 மரக்கன்றுகளை நட்டு பாதுகாப்பு கூண்டுகள் அமைத்து தண்ணீர் குழாய்கள் வைத்து பணியை தொடங்கி உள்ளோம் என்றனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. குடிமராமத்தின் கீழ் வாய்க்கால்கள் தூர்வாரும் பணி: கிருஷ்ணராயபுரம் வட்டத்தில் 20,552 ஏக்கர் நிலம் பாசன வசதி பெறும்
குடிமராமத்தின் கீழ் வாய்க்கால்கள் தூர்வாரும் பணியால் கிருஷ்ணராயபுரம் வட்டத்தில் 20,552 ஏக்கர் நிலம் பாசன வசதி பெறும் என கலெக்டர் அன்பழகன் கூறினார்.
2. மண்ணச்சநல்லூர் அருகே சாலை அமைக்கும் பணியை தடுத்து நிறுத்திய கிராம மக்கள் தரமாக அமைக்க கோரிக்கை
தரமாக அமைக்கக்கோரி மண்ணச்சநல்லூர் அருகே கிராம மக்கள் சாலைப்பணியை தடுத்து நிறுத்தினர்.
3. திருச்சி துவாக்குடி முதல் பஞ்சப்பூர் வரையிலான அரைவட்ட சுற்றுச்சாலை பணி மீண்டும் தொடங்கியது
திருச்சி துவாக்குடி முதல் பஞ்சப்பூர் வரையிலான அரைவட்ட சுற்றுச்சாலை பணி மீண்டும் தொடங்கியது.
4. கொத்தமங்கலத்தில் நீர்நிலைகளை இளைஞர்கள் சீரமைக்கும் நிலையில் வரத்துவாய்க்கால் கரைகளை உடைத்து மண் கடத்தும் மர்ம நபர்கள்
கொத்தமங்கலத்தில் உள்ள நீர்நிலைகளை பாதுகாக்க இளைஞர்கள் சொந்த செலவில் சீரமைத்து வரும் நிலையில் வரத்துவாய்க்கால் கரைகளை உடைத்து மண்ணை கடத்தும் மர்ம நபர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று இளைஞர்கள் கூறுகின்றனர்.
5. மணல் கடத்தல்: 5 மாட்டு வண்டிகள்- டிராக்டர் பறிமுதல் 5 பேர் கைது
மணல் கடத்தலுக்கு பயன்படுத்தப்பட்ட 5 மாட்டு வண்டிகள், டிராக்டர் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது. இதுதொடர்பாக 5 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.