மாவட்ட செய்திகள்

பேரையூரில் குறைதீர் கூட்டத்தை புறக்கணித்த விவசாயிகள் + "||" + Farmers who ignored the shortcomings

பேரையூரில் குறைதீர் கூட்டத்தை புறக்கணித்த விவசாயிகள்

பேரையூரில் குறைதீர் கூட்டத்தை புறக்கணித்த விவசாயிகள்
குறைதீர் கூட்டத்திற்கு அதிகாரிகள் சரிவர வருவதில்லை என கூறி பேரையூர் தாலுகா அலுவலகத்தில் நடந்த குறைதீர் கூட்டத்தை விவசாயிகள் புறக்கணிப்பு செய்தனர்.

பேரையூர்,

பேரையூர் தாலுகா அலுவலகத்தில் நேற்று விவசாயிகள் குறைதீர்க்கும் கூட்டம் நடைபெறுவதாக அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. அதன்படி கூட்டத்தில் கலந்துகொள்வதற்காக பேரையூர் மற்றும் சுற்றுவட்டார கிராமங்களை சேர்ந்த விவசாயிகள் கலந்துகொண்டனர். ஆனால் அந்த கூட்டத்தில் பெயரளவிற்கு ஒருசில துறைகளின் அலுவலர்கள் மட்டும் கலந்துகொண்டனர்.

கூட்டத்தில் விவசாயிகள் பேசும்போது, கடந்த பருவத்தில் மக்கா சோள பயிரில் படைப்புழுக்கள் தாக்கி விவசாயிகள் பெரும் நஷ்டம் அடைந்தனர். அவர்களுக்கு நிவாரணம் வழங்கப்படும் என்று அறிவிக்கப்பட்டது. ஆனால் இன்றுவரை நிவாரணம் வழங்கப்படவில்லை. பேரையூர் பகுதியில் நீர்நிலைகளில் தொடரும் மணல் திருட்டை தடுக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். விவசாயிகளுக்கு வேளாண் துறை சார்பில் உழவடை பணம் இன்னும் கொடுக்கப்படவில்லை. காட்டு பன்றிகளால் ஏற்பட்ட சேதத்திற்கு நிவாரணம் உடனடியாக வழங்கவேண்டும். குடிநீரை மின்மோட்டார் வைத்து எடுப்பவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும், 100 நாள் வேலை செய்தவர்களுக்கு ஊதியம் முறையாக வழங்கப்படுவதில்லை. விவசாயிகள் கூட்டத்தில் கூறப்படும் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படவில்லை என்றார்கள்.

பின்னர் தொடர்ந்து நாங்கள் அளிக்கும் கோரிக்கைகளுக்கு பதில் தர பல்வேறு துறைகளின் அதிகாரிகள் கூட்டங்களுக்கு வருவதில்லை என்று கூறி விவசாயிகள் பலர் கூட்டத்தை புறக்கணித்து, அரங்கை விட்டு வெளியேறினர். பின்னர் தாசில்தார் ஆனந்தி, கூட்டத்தை நடத்தினார். சிட்டுலொட்டியில் குடிநீர் பிரச்சினை உள்ளது. அங்கு குடிநீர் கிடைக்க நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும். டேரா பாறை அணை திட்டத்தை நிறைவேற்ற அரசு முன்வரவேண்டும். இந்த பகுதியில் விவசாயதிற்கு தேவையான தண்ணீரை தேக்கும் திட்டங்களுக்கு அரசு முன்னுரிமை கொடுக்க வேண்டும். வனத்துறை பகுதிகளில் மாடுகள் மேய்ப்பதற்கு அனுமதி வழங்க வேண்டும் என்று மிஞ்சியிருந்த விவசாயிகள் கோரிக்கை வைத்தனர். பின்னர் தாசில்தார் ஆனந்தி பேசும்போது, கொடுக்கப்பட்ட மனுக்களையும், கோரிக்கைகளையும் சம்பந்தப்பட்ட துறைகளுக்கு அனுப்பி நடவடிக்கை நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஆடு மேய்க்க சென்ற விவசாயி வெட்டிக்கொலை
ஓசூர் அருகே ஆடு மேய்க்க சென்ற விவசாயி வெட்டிக்கொலை செய்யப்பட்ட சம்பவம் பரபரப்பை ஏற்படுத்தி உள்ளது.
2. பாலியல் பலாத்கார வழக்கில் சிக்கிய விவசாயி தூக்குப்போட்டு தற்கொலை
ஓமலூர் அருகே மனநலம் பாதிக்கப்பட்ட பெண் பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கில் சிக்கிய விவசாயி தூக்குப்போட்டு தற்கொலை செய்து கொண்டார்.
3. சின்னசேலத்தில் விவசாயி திடீர் சாவு
சின்னசேலத்தில் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட விவசாயி திடீரென இறந்தார். இதனால் ஆத்திரமடைந்த அவரது உறவினர்கள் தனியார் மருத்துவமனை மீது நடவடிக்கை எடுக்கக்கோரி மறியலில் ஈடுபட்டனர்.
4. மனைவியை எரித்து கொன்ற வழக்கில் விவசாயிக்கு ஆயுள் தண்டனை - கடலூர் மகிளா கோர்ட்டு தீர்ப்பு
நடத்தையில் சந்தேகப்பட்டு மனைவியை எரித்துக்கொன்ற விவசாயிக்கு ஆயுள்தண்டனை விதித்து கடலூர் மகிளா கோர்ட்டு நேற்று தீர்ப்பு கூறியது. இந்த தீர்ப்பு பற்றிய விவரம் வருமாறு:-
5. திருமருகல் அருகே பஸ் மோதி விவசாயி பலி தப்பி ஓடிய டிரைவருக்கு வலைவீச்சு
திருமருகல் அருகே பஸ் மோதி விவசாயி பலியானார். தப்பி ஓடிய பஸ் டிரைவரை போலீசார் வலைவீசி தேடி வருகின்றனர்.