மாவட்ட செய்திகள்

அரியலூர் மாவட்டத்தில் ரூ.2 கோடியில் அருங்காட்சியகம் காணொலிக் காட்சி மூலம் முதல்-அமைச்சர் திறந்து வைத்தார் + "||" + The Chief Minister opened the museum's video display at Ariyalur district for Rs 2 crore

அரியலூர் மாவட்டத்தில் ரூ.2 கோடியில் அருங்காட்சியகம் காணொலிக் காட்சி மூலம் முதல்-அமைச்சர் திறந்து வைத்தார்

அரியலூர் மாவட்டத்தில் ரூ.2 கோடியில் அருங்காட்சியகம் காணொலிக் காட்சி மூலம் முதல்-அமைச்சர் திறந்து வைத்தார்
அரியலூர் மாவட்டத்தில் ரூ.2 கோடியில் கட்டப்பட்ட அருங்காட்சிய கத்தினை தமிழக முதல்- அமைச்சர் காணொலிக் காட்சி மூலம் திறந்து வைத்தார்.
அரியலூர்,

அரியலூர் மாவட்டம், திருமானூர் ஒன்றியம், வாரணவாசி கிராமத்தில் சுற்றுலா மற்றும் பண்பாட்டு மற்றும் அறநிலையத் துறையின் வாயிலாக கட்டப்பட்ட புதை உயிரிப்படிவ அருங்காட்சியகத்தை தமிழக முதல்- அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி நேற்று காணொலிக் காட்சி மூலம் திறந்து வைத்தார். இந்த அருங்காட்சியக திறப்பு விழாயொட்டி அரியலூரில் நடந்த நிகழ்ச்சியில் அரசு தலைமை கொறடா தாமரை ராஜேந்திரன், மாவட்ட கலெக்டர் டி.ஜி.வினய், ஜெயங்கொண்டம் ராமஜெயலிங்கம் எம்.எல்.ஏ. ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர். தொடர்ந்து நிகழ்ச்சியில், அரசு தலைமை கொறடா பேசியதாவது:-


அரியலூர் மாவட்டம், தமிழகத்தில் சிறப்பு வாய்ந்த மாவட்டங்களில் ஒன்றாகும். இம்மாவட்டத்தில் ஏராளமான கனிம வளங்கள் இருப்பதோடு பல நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பாக கடலாக இருந்ததாகவும், அதற்குறிய சான்றுகள், மண், மலை முகடு, படிவங்கள் ஆகியவை அரிய வகை கற்படிவங்கள், பல வரலாற்று அறிஞர்களால் கண்டறியப்பட்டதை அறிந்த முன்னாள் முதல்- அமைச்சர் மறைந்த ஜெயலலிதா கடந்த 2013-ம் ஆண்டு நடைபெற்ற மாவட்ட கலெக்டர்கள் மாநாட்டில் அரியலூர் மாவட்டத்தில் ரூ.2 கோடி மதிப்பீட்டில் அருங்காட்சியகம் அமைக்க உத்தரவிட்டார்.

வரலாற்று தகவல்கள்

அதன்படி அரசால் பணிகள் விரைந்து முடிக்கப்பட்டு, இன்று (அதாவது நேற்று) முதல்- அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமியால் திறந்து வைக்கப்பட்டது. இந்த அருங்காட்சியகம் மூலம் நம்முடைய எதிர்கால சந்ததியினர்களும், பள்ளி மாணவ- மாணவிகளும் உலகம் தோன்றிய வரலாறும், அறிய பல வரலாற்றுச்சுவடுகளும், அரியலூர் மாவட்டம் பல மில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன் கடலாக இருந்ததற்கான தகவல்களையும் அறிந்துகொள்ள இயலும். தமிழக அரசு தொல்லியல் துறை மூலமாக இதுபோன்ற வரலாற்று சிறப்புமிக்க இடங்களை கண்டறிந்து அகல் ஆராய்ச்சி செய்து, உலகெங்கும் எடுத்துச்செல்லும் பணியில் தொடர்ந்து ஈடுபட்டு வருகிறது.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.

இந்நிகழ்ச்சியில் புவியியல் பிரிவு காப்பாட்சியர் தனலெட்சுமி மற்றும் அலுவலர்கள் பலர் கலந்து கொண்டனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 2 நாளில் சார்ஜாவில் 2வது சம்பவம்; கேரள சிறுமி கட்டிடத்தின் 6வது தளத்தில் இருந்து விழுந்து பலி
கேரளாவை சேர்ந்த 16 வயது சிறுமி ஐக்கிய அரபு அமீரகத்தின் சார்ஜாவில் உள்ள கட்டிடத்தின் 6வது தளத்தில் இருந்து விழுந்து பலியாகி உள்ளது அதிர்ச்சி ஏற்படுத்தி உள்ளது.
2. விவசாய பணிகளுக்காக செட்டிப்பாளையம் அணையிலிருந்து வாய்க்காலில் தண்ணீர் திறப்பு
கரூர் அருகேயுள்ள செட்டிப்பாளையம் அணையிலிருந்து விவசாய பணிகளுக்காக வாய்க்காலில் தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டள்ளது. அணை நிரம்பிய நிலையில் கடல்போல் காட்சியளிப்பதால் பொதுமக்கள் ஆர்வத்துடன் வந்து பார்வையிட்டு செல்கின்றனர்.
3. விவசாயிகளின் பயன்பாட்டிற்காக ஆத்துப்பாளையம் அணையில் தண்ணீர் திறப்பு அமைச்சர் கலந்து கொண்டார்
விவசாயிகளின் பயன்பாட்டிற்காக ஆத்துப்பாளையம் அணையில் இருந்து தண்ணீர் திறக்கப்பட்டது. இதில் அமைச்சர் எம்.ஆர்.விஜயபாஸ்கர் கலந்து கொண்டார்.
4. கர்தார்பூர் பாதை திறப்பு: அமெரிக்கா வரவேற்பு
கர்தார்பூர் பாதை திறக்கப்பட்டிருப்பதை அமெரிக்கா வரவேற்றுள்ளது.
5. சென்னை குடிநீர் தேவைக்காக சோழவரம் ஏரியில் இருந்து புழல் ஏரிக்கு தண்ணீர் திறப்பு
சென்னை மக்களின் குடிநீர் தேவைக்காக சோழவரம் ஏரியில் இருந்து புழல் ஏரிக்கு தண்ணீர் திறந்து விடப்பட்டுள்ளது.