மாவட்ட செய்திகள்

மேட்டூர் அணையில் திறந்து விடப்பட்ட தண்ணீர் மாயனூர் தடுப்பணை வந்தது காவிரி கரையோர மக்களுக்கு வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை + "||" + The Mettur Dam has been opened Flood hazard warning for Cauvery coastal waters

மேட்டூர் அணையில் திறந்து விடப்பட்ட தண்ணீர் மாயனூர் தடுப்பணை வந்தது காவிரி கரையோர மக்களுக்கு வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை

மேட்டூர் அணையில் திறந்து விடப்பட்ட தண்ணீர் மாயனூர் தடுப்பணை வந்தது காவிரி கரையோர மக்களுக்கு வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை
மேட்டூர் அணையில் இருந்து திறந்து விடப்பட்ட தண்ணீர் மாயனூர் தடுப்பணைக்கு வந் தது. காவிரி கரையோர மக்களுக்கு வெள்ள அபாய எச்சரிக்கை விடப்பட்டுள்ளது.
கரூர்,

கர்நாடக மாநிலத்தில் அங்குள்ள அணைகளின் நீர்பிடிப்பு பகுதிகளில் பலத்த மழை பெய்து வருகிறது. இதனால் அங்குள்ள கபினி, கிரு‌‌ஷ்ணராஜசாகர் உள்ளிட்ட அணைகள் நிரம்பி வருகின்றன. கர்நாடக மாநில அணைகளில் இருந்து உபரி நீர் காவிரியில் திறந்து விடப்பட்டுள்ளது. இந்த தண்ணீர் தமிழக எல்லையான தர்மபுரி மாவட்டம் பிலிகுண்டுலு வழியாக ஒகேனக்கல்லை கடந்து மேட்டூர் அணையை வந்தடைகிறது.


இந்த நிலையில் தண்ணீர் வரத்து அதிகரிப்பால் மேட்டூர் அணையில் இருந்து தண்ணீர் திறப்பு அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளது. ஏற்கனவே காவிரி ஆற்றில் தண்ணீர் பரந்து விரிந்து ஓடுகிறது. இந்த நிலையில் கூடுதலாக தண்ணீர் திறப்பால் காவிரியில் வெள்ள அபாயம் ஏற் பட்டுள்ளது.

மாயனூர் தடுப்பணை

மேட்டூர் அணையில் இருந்து நேற்று முன்தினம் இரவு உபரி நீர் 40 ஆயிரம் கன அடி திறந்து விடப்பட்டது. இந்த தண்ணீர் கரூர் மாவட்டம் மாயனூர் தடுப்பணைக்கு நேற்று வந்தது. மாயனூர் தடுப்பணைக்கு நேற்று காலை நீர்வரத்து 19 ஆயிரத்து 100 கன அடியாக இருந்தது. அணையில் இருந்து முக்கொம்பு மேலணைக்கு 17 ஆயிரத்து 560 கன அடி நீர் வெளியேற்றப்பட்டது.

தண்ணீர் வரத்து அதிகரிப்பால் காவிரி ஆற்றங்கரையோரம் தாழ்வான பகுதிகளில் வசிக்கும் பொதுமக்கள் உடனடியாக மேடான பகுதிக்கு சென்று பாதுகாப்பாக இருக்குமாறும், தங்களது கால்நடைகள் மற்றும் உடைமைகளையும் பாதுகாத்து கொள்ளும்படியும் கலெக்டர் அன்பழகன் கேட்டுக்கொண்டுள்ளார்.

தொலைபேசி எண்

இதேபோல காவிரி ஆற்றின் கரையோர பகுதிகளில் சிறுவர்கள், இளைஞர்கள், பொதுமக்கள், சுற்றுலா பயணிகள் உள்ளிட்ட அனைவரும் தண்ணீரில் இறங்கி குளிப் பதையோ, மீன் பிடிப் பதையோ, கால்நடைகளை குளிப்பாட்டுவதையோ, புகைப்படங்கள் எடுப்பதையோ, முற்றிலும் தவிர்க்குமாறும், வெள்ள அபாயம் ஏற்பட்டால் பொதுமக்கள் 1077 என்ற கட்டணமில்லா தொலைபேசி எண்ணிற்கு தகவல் தெரிவிக்கும்படியும் கலெக்டர் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்துள்ளார்.

வருவாய்த்துறை, பொதுப் பணித்துறை, காவல்துறை, உள்ளிட்ட அனைத்து துறைகள் சார்பிலும், தண்டோரா மூலமும், ஒலிப்பெருக்கி மூலமும் பொதுமக்களுக்கு விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தும் வகையில் பாதுகாப்பு மற்றும் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் மாவட்ட நிர்வாகம் மூலம் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. விநாயகர் சதுர்த்தி விழாவையொட்டி பூஜை பொருட்கள் வாங்க அலைமோதிய கூட்டம் சமூக இடைவெளியை மறந்ததால் நோய் தொற்று பரவும் அபாயம்
விநாயகர் சதுர்த்தி விழாவையொட்டி விழுப்புரத்தில் பூஜை பொருட்கள் வாங்க பொதுமக்கள் குவிந்தனர். அவர்கள் சமூக இடைவெளியை மறந்ததால் நோய் தொற்று பரவும் அபாயம் ஏற்பட்டுள்ளது.
2. மயிலாடுதுறையில் பாதாள சாக்கடையில் இருந்து வெளியேறும் கழிவுநீர் தொற்று நோய் பரவும் அபாயம்
மயிலாடுதுறையில் பாதாள சாக்கடையில் இருந்து கழிவுநீர் வெளியேறி வருவதால் தொற்று நோய் பரவும் அபாயம் ஏற்பட்டு இருக்கிறது.
3. ஆப்பிரிக்கன் பன்றி காய்ச்சல் பரவும் அபாயம்: ஆராய்ச்சி நிலையம் எச்சரிக்கை
ஆப்பிரிக்கன் பன்றி காய்ச்சல் பரவும் அபாயம் இருப்பதாக வானிலை ஆராய்ச்சி நிலையம் சார்பில் எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டு உள்ளது.
4. புதுச்சேரியில் இருந்து விழுப்புரத்திற்கு ஒரே பஸ்சில் இட நெருக்கடியில் பயணம் செய்த அரசு ஊழியர்கள் கொரோனா பரவும் அபாயம்
புதுச்சேரியில் இருந்து விழுப்புரத்திற்கு ஒரே பஸ்சில் இட நெருக்கடியில் பயணம் செய்த அரசு ஊழியர்களால் கொரோனா பரவும் அபாயம் ஏற்பட்டது.
5. வெளியிடங்களுக்கு சென்று கூடலூருக்கு திரும்பிய 78 லாரி டிரைவர்களுக்கு மருத்துவ பரிசோதனை
வெளியிடங்களுக்கு சென்று கூடலூருக்கு திரும்பிய 78 லாரி டிரைவர்களுக்கு மருத்துவ பரிசோதனை நடத்தப்பட்டது.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை