மாவட்ட செய்திகள்

7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்: 95 அரசு டாக்டர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீசு + "||" + Strike for the 7th day: 95 Notice issued to Government Doctors

7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்: 95 அரசு டாக்டர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீசு

7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்: 95 அரசு டாக்டர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீசு
விழுப்புரம் மாவட்டத்தில் 7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்ட 95 அரசு டாக்டர்களிடம் விளக்கம் கேட்டு நோட்டீசு வழங்கப்பட்டது.
விழுப்புரம், 

சம்பள உயர்வு உள்பட 4 அம்ச கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி தமிழகம் முழுவதும் அரசு டாக்டர்கள் கடந்த 25-ந் தேதி முதல் தொடர் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். விழுப்புரம் மாவட்டத்தில் அரசு டாக்டர்களின் வேலை நிறுத்த போராட்டம் நேற்று 7-வது நாளாக நீடித்தது.

இதனால் முண்டியம்பாக்கம் அரசு மருத்துவ கல்லூரி மருத்துவமனை, கள்ளக்குறிச்சி அரசு தலைமை மருத்துவமனை, விழுப்புரம், உளுந்தூர்பேட்டை, செஞ்சி, மேல்மலையனூர், திருக்கோவிலூர், திண்டிவனம், சின்னசேலம், சங்கராபுரம், மரக்காணம், வானூர் ஆகிய தாலுகா அரசு மருத்துவமனைகள் மற்றும் அரசு ஆரம்ப சுகாதார நிலையங்களில் பணியாற்றி வரும் டாக்டர்களில் பலர் நேற்று பணிக்கு வரவில்லை.

எனினும் அரசு மருத்துவமனைகளுக்கு வந்த புற நோயாளிகளுக்கு தலைமை டாக்டர்கள், மருத்துவக்கல்லூரி முதுநிலை மாணவர்கள், பயிற்சி மருத்துவர்கள் ஆகியோர் சிகிச்சை அளித்தனர். இதற்கிடையே நேற்று வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்ட அரசு டாக்டர்கள் சங்க கூட்டமைப்பினர் விழுப்புரம் அரசு மருத்துவமனை முன்பு ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தினார்கள். ஆர்ப்பாட்டத்திற்கு மாவட்ட ஒருங்கிணைப்பாளர் அருண்சுந்தர் தலைமை தாங்கினார். இதில் விழுப்புரம், திண்டிவனம், உளுந்தூர்பேட்டை, செஞ்சி ஆகிய அரசு மருத்துவமனைகள் மற்றும் முண்டியம்பாக்கம் அரசு மருத்துவ கல்லூரி மருத்துவமனை டாக்டர்கள் பலர் கலந்துகொண்டனர்.

இதுகுறித்து போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வரும் டாக்டர்கள் கூறுகையில், எங்களது கோரிக்கையை அரசு நிறைவேற்றாததால் இன்று (அதாவது நேற்று) 7-வது நாளாக போராட்டம் தொடருகிறது. முண்டியம்பாக்கம் அரசு மருத்துவ கல்லூரி மருத்துவமனையில் பணியாற்றி வரும் 235 டாக்டர்களில் 200 பேரும், தாலுகா அரசு மருத்துவமனைகளில் பணியாற்றி வரும் 198 டாக்டர்களில் 170 பேரும், ஆரம்ப சுகாதார நிலையங்களில் பணியாற்றி வரும் 220 டாக்டர்களில் 100 பேரும் வேலை நிறுத்தத்தில் பங்கேற்றுள்ளனர்.

எங்களின் வேலை நிறுத்தம் காரணமாக புறநோயாளிகள் பிரிவு முற்றிலும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது. அதுபோல் பொது அறுவை சிகிச்சையும், நரம்பியல் தொடர்பான அறுவை சிகிச்சையும் தடைபட்டுள்ளது. அதேநேரத்தில் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டு வருபவர்களுக்கு உரிய சிகிச்சை அளித்து வருகிறோம். அதுபோல் அவசர அறுவை சிகிச்சையும் மேற்கொண்டு வருகிறோம். எங்களுடைய கோரிக்கைகள் நிறைவேறும் வரை போராட்டம் தொடரும் என்றனர்.

இதற்கிடையே வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டு வரும் டாக்டர்கள் மீது ஒழுங்கு நடவடிக்கையும் எடுக்கப்பட்டு வருகிறது. இதுபற்றி சுகாதாரத்துறை அதிகாரி ஒருவரிடம் கேட்டபோது அவர் கூறுகையில், டாக்டர்களின் வேலை நிறுத்த போராட்டம் காரணமாக நோயாளிகளுக்கு பாதிப்பு ஏற்படாத வகையில் உயிர் காக்கும் மருத்துவ சிகிச்சை மேற்கொள்ள அனைத்து நடவடிக்கைகளும் எடுக்கப்பட்டுள்ளது. மருத்துவ சிகிச்சை அளிக்கும் பணியில் ஈடுபடாமல் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டுள்ள 95 டாக்டர்களிடம் விளக்கம் கேட்டும், உடனடியாக பணிக்கு திரும்பும்படியும் நோட்டீசு அனுப்பப்பட்டுள்ளது என்றார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 30 அம்ச கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி நியாயவிலைக்கடை பணியாளர்கள் 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம்
30 அம்ச கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி நியாயவிலைக்கடை பணியாளர் சங்கம் சார்பில் 2-வது நாளாக வேலை நிறுத்த போராட்டம் நடைபெற்றது. மேலும் அவர்கள் ஆர்ப்பாட்டத்திலும் ஈடுபட்டனர்.
2. மாவட்டத்தில், ரேஷன் கடை ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்தம் - பொதுமக்கள் அவதி
பல்வேறு கோரிக்கைகளை வலியுறுத்தி மாவட்டம் முழுவதும் ரேஷன் கடை ஊழியர்கள் வேலை நிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதனால் பொதுமக்கள் ரேஷன் பொருட்கள் வாங்க முடியாமல் அவதி அடைந்தனர்.
3. 7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தம் நீடிப்பு: வாயில் கருப்புத்துணி கட்டி டாக்டர்கள் தர்ணா
தஞ்சையில் 7-வது நாளாக வேலை நிறுத்தப்போராட்டத்தில் ஈடுபட்டுள்ள டாக்டர்கள் வாயில் கருப்புத்துணி கட்டி தர்ணா போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இந்த போராட்டத்தில் வகுப்புகளை புறக்கணித்து மருத்துவ மாணவர்களும் கலந்து கொண்டனர்.
4. அரசின் அடக்குமுறைகளை கண்டு போராட்டத்தை கைவிட மாட்டோம் கரூரில் டாக்டர்கள் அறிவிப்பு
அரசின் அடக்குமுறைகளை கண்டு போராட்டத்தை கைவிட மாட்டோம் என கரூரில் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டு வரும் டாக்டர்கள் தெரிவித்தனர்.
5. அரசு டாக்டர்கள் வேலைநிறுத்தம்: போராட்டத்தில் பங்கேற்றவர்கள் பட்டியலை மருத்துவத்துறைக்கு அனுப்ப நடவடிக்கை
தர்மபுரியில் அரசு டாக்டர்கள் நேற்று 7-வது நாளாக வேலைநிறுத்த போராட்டத்தில் ஈடுபட்டனர். இதில் பங்கேற்றவர்களின் பட்டியலை மருத்துவத் துறைக்கு அனுப்ப அதிகாரிகள் நடவடிக்கை மேற்கொண்டு உள்ளனர்.