மாவட்ட செய்திகள்

இடைத்தேர்தலுக்கு பிறகு கர்நாடகத்தில் பா.ஜனதா அரசு தானாகவே கவிழ்ந்துவிடும் காங். மூத்த தலைவர் வீரப்பமொய்லி பேட்டி + "||" + P. Janata Government in Karnataka Will automatically overflow Cong. Interview with senior leader Veerappa Moily

இடைத்தேர்தலுக்கு பிறகு கர்நாடகத்தில் பா.ஜனதா அரசு தானாகவே கவிழ்ந்துவிடும் காங். மூத்த தலைவர் வீரப்பமொய்லி பேட்டி

இடைத்தேர்தலுக்கு பிறகு கர்நாடகத்தில் பா.ஜனதா அரசு தானாகவே கவிழ்ந்துவிடும் காங். மூத்த தலைவர் வீரப்பமொய்லி பேட்டி
இடைத்தேர்தலுக்கு பிறகு கர்நாடகத்தில் பா.ஜனதா அரசு தானாகவே கவிழ்ந்துவிடும் என்று காங்கிரஸ் மூத்த தலைவர் வீரப்பமொய்லி கூறினார்.
பெங்களூரு,

காங்கிரஸ் கட்சியின் மூத்த தலைவரும், முன்னாள் மத்திய மந்திரியுமான வீரப்பமொய்லி டெல்லியில் நேற்று நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளிக்கையில் கூறியதாவது:-

கர்நாடகத்தில் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பாவின் மோசமான ஆட்சி, தவறான, திறமையற்ற நிர்வாக செயல்பாடுகளால் மாநில மக்கள் வெறுப்படைந்து உள்ளனர். டிசம்பர் 5-ந் தேதி நடைபெற உள்ள இடைத்தேர்தலுக்கு பிறகு நுண்ணிய பெரும்பான்மையில் உள்ள எடியூரப்பா அரசு தானாகவே கவிழ்ந்துவிடும்.


எனக்கு கிடைத்துள்ள கள தகவலின்படி 15 தொகுதிகளுக்கு நடைபெறும் இடைத்தேர்தலில் 13 தொகுதிகளில் காங்கிரஸ் வெற்றி பெறும். எடியூரப்பா ஆட்சி கவிழ காங்கிரசுக்கு இந்த வெற்றி போதுமானது. கர்நாடகத்தில் 2 முறை வெள்ளம் ஏற்பட்டு மக்கள் பெரிதும் பாதிக்கப்பட்டனர். ஏராளமான சொத்துகள் சேதம் அடைந்தன.

வெள்ளம் பாதித்த பகுதிகளில் நிவாரண பணிகளை மேற்கொள்ள மத்திய அரசிடம் இருந்து முதல்-மந்திரி எடியூரப்பாவால் நிதி உதவி பெற முடியவில்லை. இப்படி ஒரு திறனற்ற முதல்-மந்திரியை நான் பார்த்ததே இல்லை. வெள்ளத்தால் ரூ.38 ஆயிரம் கோடி இழப்பு ஏற்பட்டு உள்ளது. ஆனால் மத்தியில் உள்ள பா.ஜனதா அரசு ரூ.1,200 கோடி மட்டுமே ஒதுக்கீடு செய்துள்ளது. மத்திய அரசை நம்பவைத்து நிதி பெறுவதில் எடியூரப்பாவின் திறமை இவ்வளவு தான்.

நிதி பற்றாக்குறையால் வெள்ளம் பாதித்த பகுதிகளில் நிவாரண பணிகள் முடங்கிவிட்டன. காங்கிரசுடன் கூட்டணி கிடையாது என்று கடந்த 2018-ம் ஆண்டு நடைபெற்ற சட்டசபை தேர்தலில் இருந்து தேவேகவுடா சொல்கிறார். அவரது இந்த கருத்துக்கு அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்க வேண்டிய தேவை இல்லை. இவ்வாறு வீரப்பமொய்லி கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கர்நாடகத்தில் 2-ம் நிலை நகரங்களில் தொழில் தொடங்க அதிக முக்கியத்துவம் தொழில்துறை மந்திரி ஜெகதீஷ் ஷெட்டர் பேட்டி
கர்நாடகத்தில் 2-ம் நிலை நகரங்களில் தொழில் தொடங்க அதிக முக்கியத்துவம் கொடுப்பதாக தொழில்துறை மந்திரி ஜெகதீஷ் ஷெட்டர் கூறினார்.
2. நில சீர்திருத்த சட்டத்தில் திருத்தம் கர்நாடகத்தில் தொழில் தொடங்க 30 நாட்களில் அனுமதி முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா பேட்டி
கர்நாடகத்தில் தொழில் தொடங்க ஒற்றை சாளர முறையில் 30 நாட்களில் அனுமதி வழங்கப்படும் என்றும், மேலும் தொழில் தொடங்க வசதியாக நில சீர்திருத்த சட்டத்தில் திருத்தம் செய்யப்படும் என்றும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா கூறினார்.
3. குழந்தைகள் தண்ணீர் குடிக்க 20 நிமிடம் ஒதுக்கீடு: கர்நாடகத்தில் அனைத்து பள்ளிகளிலும் ‘குடிநீர் பெல்’ முறை - அமல் மாநில அரசு உத்தரவு
கர்நாடகத்தில் அனைத்து பள்ளிகளிலும் ‘குடிநீர் பெல்‘ முறை அமல்படுத்த மாநில அரசு உத்தரவிட்டு உள்ளது. இதன் மூலம் தண்ணீர் குடிக்க 20 நிமிடம் ஒதுக்கப்படுகிறது.
4. கர்நாடகத்தில் வளர்ச்சி பணிகள் குறித்து ஆலோசனை: அதிகாரிகளுக்கு எடியூரப்பா எச்சரிக்கை - ‘மக்கள் பிரச்சினைகளை தீர்க்காவிட்டால் கடும் நடவடிக்கை’
இடைத்தேர்தல் வெற்றி மூலம் நிலையான அரசு அமைந்து இருப்பதால் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா மாநில வளர்ச்சியில் கவனம் செலுத்த தொடங்கியுள்ளார். வளர்ச்சி பணிகள் குறித்து அதிகாரிகளுடன் ஆலோசனை நடத்திய அவர், மக்கள் பிரச்சினைகளை தீர்க்காவிட்டால் கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என எச்சரித்துள்ளார்.
5. கர்நாடகத்தில், சாலை மேம்பாட்டுக்கு தேவையான உதவிகளை மத்திய அரசு செய்து கொடுக்கும் - மத்திய மந்திரி நிதின் கட்காரி பேட்டி
கர்நாடகத்தில் சாலை மேம்பாட்டுக்கு தேவையான உதவிகளை மத்திய அரசு செய்து கொடுக்கும் என்று மத்திய மந்திரி நிதின் கட்காரி தெரிவித்துள்ளார்.