மாவட்ட செய்திகள்

சட்டவிரோதமாக வெளிநாடுகளில் இருந்து மின்னணு கழிவுகள் இறக்குமதி; தனியார் நிறுவன உரிமையாளர் உள்பட 2 பேர் கைது + "||" + Importing electronic waste from overseas illegally; 2 arrested including private company owner

சட்டவிரோதமாக வெளிநாடுகளில் இருந்து மின்னணு கழிவுகள் இறக்குமதி; தனியார் நிறுவன உரிமையாளர் உள்பட 2 பேர் கைது

சட்டவிரோதமாக வெளிநாடுகளில் இருந்து மின்னணு கழிவுகள் இறக்குமதி; தனியார் நிறுவன உரிமையாளர் உள்பட 2 பேர் கைது
சட்டவிரோதமாக வெளிநாடுகளில் இருந்து மின்னணு கழிவுகளை இறக்குமதி செய்த தனியார் நிறுவன உரிமையாளர் உள்பட 2 பேரை வருவாய் புலனாய்வு பிரிவு அதிகாரிகள் கைது செய்தனர்.
மும்பை, 

வெளிநாடுகளில் இருந்து சட்டவிரோதமாக மின்னணு கழிவுகளை தனியார் நிறுவனம் ஒன்று நவிமும்பை நேரு துறைமுகத்திற்கு இறக்குமதி செய்வதாக வருவாய் புலனாய்வு பிரிவு அதிகாரிகளுக்கு புகார் வந்தது. இந்த புகார் குறித்து அதிகாரிகள் விசாரணை நடத்தினர்.

இதில் காந்திவிலியை சேர்ந்த நிறுவனம் வெளிநாடுகளில் இருந்து சட்டவிரோதமாக மின்னணு கழிவுகளை இறக்குமதி செய்து பிவண்டி, பிம்பிரி போன்ற இடங்களில் உள்ள குடோனில் பதுக்கி வைத்திருப்பதாக தகவல் கிடைத்தது. இதன்பேரில் அதிகாரிகள் அந்த குடோன்களில் அதிரடி சோதனை நடத்தினர். இதில், ரூ.2 கோடியே 30 லட்சம் மதிப்பிலான மின்னணு கழிவுகள் இருந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

இவற்றை ஆஸ்திரேலியா, தென்கொரியா, ஹாங்காங், துபாய் போன்ற நாடுகளில் இருந்து சட்டவிரோதமாக இறக்குமதி செய்து இருந்தது தெரியவந்தது.

இதையடுத்து மின்னணு கழிவுகளை இறக்குமதி செய்த நிறுவன உரிமையாளர் பாவிக் மேத்தா மற்றும் ஜூயு நகரை சேர்ந்த ஏஜெண்டு சாகர் பங்கார் ஆகியோரை அதிகாரிகள் கைது செய்தனர். மேலும் இவர்கள் மீது வழக்குப்பதிவு செய்து, கோர்ட்டில் ஆஜர்படுத்தி நீதிமன்ற காவலில் வைத்து விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.

இந்தியாவில் மின்னணு கழிவுகள் இறக்குமதி செய்ய தடை இருப்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருவண்ணாமலை மாவட்டத்தில் 3 பேர் குண்டர் சட்டத்தில் கைது
தண்டராம்பட்டு தாலுகா கீழ்ராவந்தவாடி கிராமத்தை சேர்ந்தவர் விஜி (வயது 22). இவர் நகை பறிப்பு உள்ளிட்ட குற்ற சம்பவங்களில் ஈடுபட்டு வந்துள்ளார். அவரை கடந்த சில தினங்களுக்கு முன்பு தண்டராம்பட்டு போலீசார் கைது செய்து சிறையில் அடைத்தனர்.
2. எலக்ட்ரீசியனை தாக்கியவர் கைது
வேட்டவலம் அருகே கல்லாய்சொரத்தூர் கிராமத்தை சேர்ந்தவர் நவநீதி (வயது 31), எலக்ட்ரீசியன். இவரது மனைவி தமிழேந்தி. இவர்களுக்கு ஒரு மகனும், ஒரு மகளும் உள்ளனர். அதே பகுதியை சேர்ந்தவர் குமார் (38), கட்டிட மேஸ்திரி.
3. வெள்ளகோவில் அருகே ரூ.4¾ லட்சம் திருடிய 2 பேர் கைது
வெள்ளகோவில் அருகே ரூ.4¾ லட்சம் திருடிய 2 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர். இது குறித்து போலீஸ் தரப்பில் கூறப்படுவதாவது:-
4. ஓட்டல் உரிமையாளர் கொலை வழக்கில் மேலும் ஒருவர் கைது
கீரமங்கலம் அருகில் உள்ள கொத்தமங்கலம் மேற்கு பாரதி நகரை சேர்ந்தவர் சுரேஷ் (வயது 35). கொத்தமங்கலம் வாடிமாநகரில் ஓட்டல் நடத்தி வந்தார்.
5. தொழிலாளி அடித்துக்கொலை; சிறுவன் உள்பட 5 பேர் கைது
ஜெயங்கொண்டம் அருகே தொழிலாளி அடித்துக்கொலை செய்யப்பட்ட சம்பவத்தில் சிறுவன் உள்பட 5 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை