மாவட்ட செய்திகள்

தஞ்சை தென்னக பண்பாட்டு மையத்தில் இளந்தளிர் விருது கலைப்போட்டிகள் 1000 மாணவ, மாணவிகள் பங்கேற்பு + "||" + 1000 students and students participated in the Young Artist Award Ceremony at the Tanjay South Cultural Center

தஞ்சை தென்னக பண்பாட்டு மையத்தில் இளந்தளிர் விருது கலைப்போட்டிகள் 1000 மாணவ, மாணவிகள் பங்கேற்பு

தஞ்சை தென்னக பண்பாட்டு மையத்தில் இளந்தளிர் விருது கலைப்போட்டிகள் 1000 மாணவ, மாணவிகள் பங்கேற்பு
தஞ்சை தென்னக பண்பாட்டு மையத்தில் இளந்தளிர் விருது கலைப்போட்டிகள் நடைபெற்று வருகின்றன. இதில் 1000 மாணவ, மாணவிகள் கலந்துகொண்டனர்.
தஞ்சாவூர்,

தேசிய குழந்தைகள் தினம் மற்றும் உலக பாரம்பரிய வாரத்தினை முன்னிட்டு தஞ்சை தென்னக பண்பாட்டு மையத்தில் ஆண்டு தோறும் இளந்தளிர் விருது கலைப்போட்டிகள் நடத்தப்பட்டு வருகின்றன. இந்த ஆண்டு 9-வது ஆண்டாக கலைப்போட்டி கடந்த 27-ந்தேதி தொடங்கியது. வருகிற 1-ந்தேதி வரை நடைபெறுகிறது.


தென்னகபண்பாட்டு மையம், கலை ஆயம், தமிழக அரசின் கலை பண்பாட்டுத்துறை, இந்திய தேசிய பாரம்பரிய கலைப்பண்பாட்டு அறக்கட்டளை, தஞ்சை சுற்றுலா வளர்ச்சி குழுமம் இணைந்து இந்த போட்டியை நடத்தி வருகிறது.

பரதநாட்டியம்

5 நாட்கள் இந்த போட்டிகள் நடைபெறுகிறது. முதல் நாள் குரலிசை மற்றும் செவ்வியல் கருவி இசை போட்டிகள் நடைபெற்றன. நேற்று 2-வது நாள் பரதநாட்டிய போட்டிகள் நடைபெற்றன. இதில் தனி நபர் மற்றும் குழு போட்டிகள் நடைபெற்றன. இதில் தமிழகம் மற்றும் புதுச்சேரி மாநிலங்களை சேர்ந்த பள்ளி மாணவ, மாணவிகள் கலந்து கொண்டனர். இந்த போட்டிகளில் 8 முதல் 12 வயது வரை ஒரு பிரிவாகவும், 13 முதல் 17 வயது வரை ஒரு பிரிவாகவும் போட்டிகள் நடைபெறுகிறது. மொத்தம் 1000 பேர் கலந்து கொண்டனர்.இன்று (வெள்ளிக்கிழமை) 3-வது நாள் நாட்டுப்புற பாடல் மற்றும் நாட்டுப்புற கருவி இசை போட்டிகள் நடைபெறுகிறது. நாளை (சனிக்கிழமை) நாட்டுப்புற நடனம் தனி மற்றும் குழு போட்டிகளும், 1-ந்தேதி (ஞாயிற்றுக்கிழமை) நாடகப்போட்டி தனி மற்றும் குழுவாகவும் நடைபெறுகிறது.

இளந்தளிர் விருது

இது குறித்து நிகழ்ச்சி ஒருங்கிணைப்பாளர் முத்துக்குமார் கூறுகையில், 5 நாட்கள் இந்த கலை போட்டிகள் நடைபெறுகிறது. அழிந்து வரும் கலைகளை வளர்க்கும் வகையிலும், மாணவர்கள் தங்களின் திறனை வெளிக்காட்டும் ஒரு மேடையாகவும் இந்த போட்டிகள் நடத்தப்படுகின்றன. இதில் வெற்றி பெறுபவர்களுக்கு இளந்தளிர் விருது வழங்கப்படும்’’என்றார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. திருக்குறுங்குடி திருமலைநம்பி கோவிலில் உறியடி திருவிழா திரளான பக்தர்கள் பங்கேற்பு
திருக்குறுங்குடி திருமலைநம்பி கோவிலில் நேற்று உறியடி திருவிழா நடந்தது. விழாவில் திரளான பக்தர்கள் கலந்துகொண்டனர்.
2. பிறந்த நாளையொட்டி பூலித்தேவன் உருவச்சிலைக்கு மாலை அணிவித்து மரியாதை அமைச்சர் பங்கேற்பு
மாமன்னர் பூலித்தேவன் பிறந்த நாளையொட்டி அவருடைய முழு உருவச்சிலைக்கு அமைச்சர் ராஜலட்சுமி உள்பட பல்வேறு அமைப்பினர் மாலை அணிவித்து மரியாதை செலுத்தினார்கள்.
3. பிளஸ்-2 பொதுத்தேர்வு முடிவு வெளியீடு: கோவையில் 96.39 சதவீத மாணவ-மாணவிகள் தேர்ச்சி
பிளஸ்-2 பொதுத்தேர்வு முடிவு நேற்று வெளியானது. அதில் கோவை மாவட்டத்தில் 96.39 சதவீதம் மாணவ-மாணவிகள் தேர்ச்சி பெற்றனர். இதன் மூலம் கோவை மாநில அளவில் 3-வது இடம் பிடித்து சாதனை படைத்தது.
4. பிளஸ்-2 தேர்வு முடிவுகள் வெளியீடு தஞ்சை மாவட்டத்தில் 92.89 சதவீத மாணவ, மாணவிகள் தேர்ச்சி
பிளஸ்-2 தேர்வு முடிவுகள் நேற்று வெளியிடப்பட்டன. தஞ்சை மாவட்டத்தில் 92.89 சதவீத மாணவ, மாணவிகள் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர்.
5. கொரோனா தடுப்பு பணிக்கு ரூ.3.82 கோடியில் உபகரணங்கள் வழங்கும் விழா 4 அமைச்சர்கள் பங்கேற்பு
குமாரபாளையத்தில் பன்னாட்டு ரோட்டரி சங்கம் சார்பில் கொரோனா தடுப்பு பணிக்கு ரூ.3 கோடியே 82 லட்சம் மதிப்பீட்டில் உபகரணங்கள், பள்ளிகளுக்கு பெஞ்ச்-டெஸ்க் வழங்கும் விழா நேற்று நடந்தது. இதில் 4 அமைச்சர்கள் கலந்துகொண்டனர்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை