மாவட்ட செய்திகள்

பல ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் கறம்பக்குடி சிவன் கோவில் கும்பாபிஷேகம் நடத்த ஏற்பாடு + "||" + Many years later the Karambakkudy Shiva temple is organized to hold the consecration

பல ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் கறம்பக்குடி சிவன் கோவில் கும்பாபிஷேகம் நடத்த ஏற்பாடு

பல ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் கறம்பக்குடி சிவன் கோவில் கும்பாபிஷேகம் நடத்த ஏற்பாடு
பல ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் கறம்பக்குடி சிவன் கோவிலை புனரமைத்து கும்பாபிஷேகம் செய்ய ஏற்பாடு செய்யப்பட்டுள்ளது. இதையொட்டி முகூர்த்தகால் நடப்பட்டு பணிகள் தொடங்கப்பட்டன.
கறம்பக்குடி,

புதுக்கோட்டை மாவட்டம், கறம்பக்குடியில் 500 ஆண்டுகளுக்கு மேல் பழமையான சிவன் கோவில் உள்ளது. இக்கோவிலில் உள்ள சாமியின் பெயர் ஆனந்தேஸ்வரமுடையார், அம்மனின் பெயர் அகிலாண்டேஸ்வரி. வரலாற்று சிறப்பும், பழமை மிக்கதுமான இந்த கோவில் பல ஆண்டு களாக சீரமைக்கப்படாமல் சிதலமடைந்திருந்தது. ராஜகோபுரம் உள்ளிட்ட கோவில் மூலஸ்தான விமானங்களும் இடிந்த நிலையில் கிடந்தன. இந்த கோவிலை சீரமைத்து கும்பாபிஷேகம் செய்ய வேண்டும் என பல தலை முறைகளாக பொதுமக்கள் கோரிக்கை விடுத்து வந்தனர்.


ஆனால் பல்வேறு காரணங்களால் கோவில் புனரமைப்பு பணி மற்றும் கும்பாபிஷேகம் தடைப்பட்டு வந்தது. கடந்த 100 ஆண்டுகளில் பலமுறை முயற்சி செய்தும் பணிகள் தடைப்பட்டு வந்தன. வருவாய் இல்லாத கோவில் என அறநிலையத்துறை அதிகாரிகளும் இந்த கோவிலை கண்டு கொள்ள வில்லை. இதனால் அப்பகுதி பக்தர்கள் மிகுந்த வேதனை அடைந்திருந்தனர். இதுகுறித்து ‘தினத்தந்தி‘யில் கோவில் வரலாற்றுடன் செய்தி வெளியிடப்பட்டது.

முகூர்த்தகால்

இந்நிலையில் கறம்பக்குடி சிவன் கோவிலை புனரமைத்து கும்பாபிஷேகம் நடத்துவது என பொதுமக்களால் அமைக்கப்பட்ட திருப்பணி கமிட்டியினர் முடிவு செய்தனர். இதற்கு இந்து அறநிலைய துறையிடம் அனுமதி பெறப்பட்டது. இதைதொடர்ந்து நேற்று சிவன் கோவில் திருப்பணி வேலைகள் தொடங்கப்பட்டன. கட்டிடக்குழு தலைவர் விஜயரவி பல்லவராயர் தலைமையில், முகூர்த்தகால் நடப்பட்டது. இதில் கறம்பக்குடி பகுதி பொதுமக்கள், பக்தர்கள், சிவனடியார்கள் திரளாக கலந்து கொண்டனர். பல ஆண்டுகளாக இருந்த மனக்குறை தீர போவதை எண்ணி பொதுமக்கள் மகிழ்ச்சி அடைந்துள்ளனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. புரட்டாசி மாத முதல் சனிக்கிழமை: பெருமாள் கோவில்களில் சிறப்பு பூஜை
புரட்டாசி மாத முதல் சனிக்கிழமையையொட்டி பெருமாள் கோவில்களில் சிறப்பு பூஜை நடைபெற்றது. இதில் திரளான பக்தர்கள் கலந்து கொண்டு நீண்டவரிசையில் நின்று சாமி தரிசனம் செய்தனர்.
2. பிரதோஷத்தன்று பக்தர்களின்றி வெறிச்சோடிய பிரகதீஸ்வரர் கோவில்
பிரதோஷ தினமான நேற்று கங்கைகொண்ட சோழபுரம் பிரகதீஸ்வரர் கோவில் பக்தர்களின்றி வெறிச்சோடி காணப்பட்டது.
3. அயோத்தியில் ராமர் கோவில்!
“நடந்தவை நடந்தவையாக இருக்கட்டும். இனி நடப்பவை நல்லவையாக இருக்கட்டும்” என்பற்கு ஏற்ப, ஏறத்தாழ 500 ஆண்டுகளாக நடந்துவந்த ஒரு சர்ச்சைக்கு முடிவுகட்டும் வகையில், இன்று அயோத்தியில் ராமர் கோவில் கட்டுவதற்கான பூமிபூஜை நடைபெறுகிறது.
4. திருவாரூர் தியாகராஜர் கோவிலில் ஆழித்தேரோட்ட விழா ரத்தானதால் தேர் கூரை மூடும் பணி தொடங்கியது
திருவாரூர் தியாகராஜர் கோவிலில் ஆழித்தேரோட்ட விழா ரத்தானதால் தேர் கூரை மூடும் பணி தொடங்கியது.
5. குஷ்புவுக்கு கோவில் கட்டியது போல் நயன்தாராவை ‘கடவுள்’ ஆக்கிய ரசிகர்கள்!
குஷ்புவுக்கு கோவில் கட்டியது போல, நடிகை நயன்தாராவை அவரது ரசிகர்கள் சிலர் கடவுளாக வணங்கி வருகிறார்கள்.

ஆசிரியரின் தேர்வுகள்...