மாவட்ட செய்திகள்

மாவட்டம் முழுவதும் ஒரே நாளில், 3 ஆயிரத்து 89 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் + "||" + All over the district 3 thousand 89 persons filed nomination papers

மாவட்டம் முழுவதும் ஒரே நாளில், 3 ஆயிரத்து 89 பேர் வேட்புமனு தாக்கல்

மாவட்டம் முழுவதும் ஒரே நாளில், 3 ஆயிரத்து 89 பேர் வேட்புமனு தாக்கல்
உள்ளாட்சி தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கு மாவட்டம் முழுவதும் ஒரே நாளில் 3 ஆயிரத்து 89 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் செய்தனர்.
திண்டுக்கல், 

திண்டுக்கல் மாவட்டத்தில் 14 ஊராட்சி ஒன்றியங்களில் மொத்தம் 3 ஆயிரத்து 333 பதவிகளுக்கு வருகிற 27, 30 ஆகிய தேதிகளில் இருகட்டமாக தேர்தல் நடக்கிறது. இதற்கான வேட்புமனு தாக்கல் கடந்த 9-ந்தேதி தொடங்கியது. ஆனால், தொடக்கத்தில் வேட்புமனு தாக்கல் செய்வோரின் எண்ணிக்கை மிகவும் குறைவாக இருந்தது.

இதற்கிடையே நாளை மறுநாள் (திங்கட்கிழமை) வேட்புமனு தாக்கல் நிறைவு பெறுகிறது. இதனால் நேற்று வேட்பு மனு தாக்கல் செய்வதற்கு ஏராளமானோர் படையெடுத்தனர். பெரும்பாலான வேட்பாளர்கள் தங்களுடைய ஆதரவாளர்களுடன் வந்து வேட்புமனு தாக்கல் செய்தனர். திண்டுக்கல் உள்பட அனைத்து ஊராட்சி ஒன்றிய அலுவலகங்களின் முன்பும் கூட்டம் அலைமோதியது.

மேலும் மாவட்ட கவுன்சிலர் பதவிக்கு 22 பேரும், ஒன்றிய கவுன்சிலர் பதவிக்கு 235 பேரும், ஊராட்சி தலைவர் பதவிக்கு 545 பேரும், ஊராட்சி வார்டு உறுப்பினர் பதவிக்கு 2 ஆயிரத்து 287 பேரும் வேட்புமனு தாக்கல் செய்தனர். இதன்மூலம் நேற்று ஒரே நாளில் மாவட்டம் முழுவதும் மொத்தம் 3 ஆயிரத்து 89 பேர் வேட்புமனு தாக்கல் செய்துள்ளனர். 

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. செலவில்லாமலும் ஜெயிக்கலாம்!
உள்ளாட்சி தேர்தலில் பணம், பரிசுப் பொருட்கள், சாதி, மதம் அபிமானங்கள் ஆகியவற்றை பின்னுக்குத் தள்ளி சில இடங்களில் மக்கள் இளைஞர்களை வெற்றி பெற வைத்துள்ளனர். அதே சமயம் தொண்டுக்கு பெயர் பெற்ற பஞ்சாயத்து தலைவர்கள் சிலருக்கு தோல்வியையும் பரிசாக்கியுள்ளனர். ஆயினும், உள்ளாட்சி நிர்வாகம் குறித்த விழிப்புணர்ச்சி பரவலாகியுள்ளது.
2. உள்ளாட்சி தேர்தல் ஓட்டு எண்ணிக்கை: வீடியோவை தாக்கல் செய்யுமாறு ஐகோர்ட்டு பிறப்பித்த ஆணைக்கு தடை; சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவு
உள்ளாட்சி தேர்தல் ஓட்டு எண்ணிக்கையின்போது பதிவு செய்யப்பட்ட வீடியோ நகலை தாக்கல் செய்யுமாறு மதுரை ஐகோர்ட்டு பிறப்பித்த ஆணைக்கு இடைக்கால தடை விதித்து சுப்ரீம் கோர்ட்டு உத்தரவிட்டுள்ளது.
3. உள்ளாட்சி தேர்தலில் மறுவாக்கு எண்ணிக்கை கோரிய விண்ணப்பங்கள் மீது எடுத்த நடவடிக்கை என்ன? -ஐகோர்ட்டு கேள்வி
உள்ளாட்சி தேர்தலில் மறுவாக்கு எண்ணிக்கை கோரிய விண்ணப்பங்கள் மீது ஏன் நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை என்று ஐகோர்ட்டு கேள்வி எழுப்பியுள்ளது.
4. தேர்தல் பணியாற்றிய அரசு ஊழியர்களுக்கு அவப்பெயர் ஏற்படுத்தும் வகையில் பேச வேண்டாம் -முதல்வர் பழனிசாமி
உள்ளாட்சி தேர்தல் குறித்த எதிர்க்கட்சிகளின் குற்றச்சாட்டு, அர்ப்பணிப்பு உணர்வோடு தேர்தல் பணியாற்றிய ஆசிரியர்கள், அரசு ஊழியர்களுக்கு அவப்பெயர் ஏற்படுத்தும் வகையில் உள்ளதாக முதலமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி தெரிவித்திருக்கிறார்.
5. திருப்பூர் மாவட்டத்தில், உள்ளாட்சி தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற 2 ஆயிரத்து 742 பேர் பதவியேற்பு
திருப்பூர் மாவட்டத்தில் உள்ளாட்சி தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற 2 ஆயிரத்து 742 பேர் நேற்று பதவியேற்றனர்.