மாவட்ட செய்திகள்

மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா பேட்டி + "||" + Kumaraswamy's CD on Mangalore riots Forgery; Interview with First-Minister Yeddyurappa

மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா பேட்டி

மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா பேட்டி
மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்டுள்ள சி.டி. போலியானது என்று முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தெரிவித்துள்ளார்.
பெங்களூரு, 

முன்னாள் பிரதமர் லால்பகதூர் சாஸ்திரியின் நினைவு தினத்தையொட்டி பெங்களூரு விதானசவுதாவில் உள்ள அவரது உருவப்படத்திற்கு முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா மலர் தூவி மரியாதை செலுத்தினார். அப்போது மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக முன்னாள் முதல்-மந்திரி குமாரசாமி, அரசு மற்றும் போலீசார் மீது குற்றச்சாட்டுகள் கூறி இருப்பது குறித்தும், அதுதொடர்பான சி.டி.யை வெளியிட்டு இருப்பது குறித்தும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பாவிடம் நிருபர்கள் கேள்வி எழுப்பினார்கள்.

இதற்கு பதிலளித்து முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா நிருபர்களிடம் கூறியதாவது:-

மங்களூரு கலவரம் தொடர்பாக குமாரசாமி வெளியிட்ட சி.டி. போலியானது. அந்த சி.டி.யில் இடம் பெற்றுள்ள வீடியோ காட்சிகளும் போலியானது. வீடியோ முழுமையாக இல்லை. வீடியோக்கள் எடிட்டிங் செய்யப்பட்டுள்ளது. அந்த வீடியோ விவகாரம் பற்றி அதிகம் பேச விரும்பவில்லை.

முன்னாள் பிரதமர் லால்பகதூர் சாஸ்திரி இந்த நாடு கண்ட முக்கிய அரசியல் தலைவர்களில் ஒருவராவார். விவசாயிகள், ராணுவ வீரர்கள் மீது மிகுந்த அன்பு கொண்டவர். அவர்களின் வளர்ச்சிக்காக லால்பகதூர் சாஸ்திரி கடுமையாக உழைத்தார். விவசாயிகளுக்கான திட்டங்களை கொண்டு வந்து செயல்படுத்தி இருந்தார்.

லால்பகதூர் சாஸ்திரி காட்டிய வழியை நாம் அனைவரும் பின்பற்ற வேண்டும். நமது நாட்டின் சுதந்திரத்திற்காக போராடியவர். 1965-ம் ஆண்டு நம் நாடு மீது பாகிஸ்தான் போர் தொடுத்த போது, ராணுவ வீரர்களை முன்னெடுத்து சென்று வெற்றி கண்டவர். பிரபல கன்னட அறிஞர் சிதானந்தமூர்த்தி, உடல் நலக்குறைவால் மரணம் அடைந்திருப்பது மிகுந்த வேதனை அளிக்கிறது.

அவரது குடும்பத்திற்கு ஆழ்ந்த இரங்கலை தெரிவித்து கொள்கிறேன். சிதானந்தமூர்த்தியை கர்நாடக மேல்-சபை உறுப்பினராக்க நான் முயன்றேன். ஆனால் அவர் வயதாகி விட்ட காரணத்தால் மேல்-சபை உறுப்பினர் பதவியை ஏற்க விரும்பவில்ைல. சிதானந்தமூர்த்தியின் மரணம் கர்நாடகத்திற்கும், கன்னடத்திற்கும் பெரும் இழப்பாகும்.

இவ்வாறு எடியூரப்பா கூறினார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. வெளிநாட்டு சுற்றுப்பயணத்திற்கு முன்பு மந்திரிசபை விரிவாக்கம் ; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா திட்டவட்டம்
வெளிநாட்டு சுற்றுப்பயணத்திற்கு முன்பு மந்திரிசபை விரிவாக்கம் செய்யப்படும் என்றும், அமித்ஷாவின் அனுமதி கிடைத்தால் இன்று (செவ்வாய்க்கிழமை) டெல்லி சென்று விவாதிப்பேன் என்றும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா கூறினார்.
2. கர்நாடகத்திற்கு துரோகம் செய்யும் எடியூரப்பா; சித்தராமையா குற்றச்சாட்டு
கர்நாடகத்திற்கு எடியூரப்பா துரோகம் செய்வதாக சித்தராமையா குற்றம்சாட்டினார்.கர்நாடக சட்டசபை எதிர்க்கட்சி தலைவர் சித்தராமையா தனது டுவிட்டரில் வெளியிட்டுள்ள பதிவில் கூறியிருப்பதாவது:-
3. எடியூரப்பா டெல்லி பயணம் திடீர் ரத்து; கட்சி மேலிடம் அனுமதி மறுப்பு?
மந்திரிசபை விரிவாக்கம் குறித்து அமித்ஷாவை சந்தித்து பேச முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா டெல்லி செல்ல இருந்த பயணம் திடீரென்று ரத்து செய்யப்பட்டு உள்ளது.
4. புனித ஹஜ் யாத்ரீகர்களை குலுக்கல் முறையில் தேர்வு செய்யும் பணி; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தொடங்கி வைத்தார்
புனித ஹஜ் யாத்ரீகர்களை குலுக்கல் முறையில் தேர்வு செய்யும் பணியை முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தொடங்கி வைத்தார்.
5. கர்நாடக மந்திரிசபை 17-ந் தேதி விரிவாக்கம்; முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தகவல்
வெளிநாட்டு பயணம் ரத்து செய்யப்படும் என்றும் வருகிற 17-ந் தேதி மந்திரிசபை விரிவாக்கம் செய்ய திட்டமிட்டுள்ளதாகவும் முதல்-மந்திரி எடியூரப்பா தகவல் தெரிவித்துள்ளார்.