மாவட்ட செய்திகள்

பள்ளி, கல்லூரிகளில் ‘கொரோனா’ வைரஸ் விழிப்புணர்வு - கலெக்டர் தகவல் + "||" + Coronavirus Virus Awareness in Schools and Colleges - Collector Information

பள்ளி, கல்லூரிகளில் ‘கொரோனா’ வைரஸ் விழிப்புணர்வு - கலெக்டர் தகவல்

பள்ளி, கல்லூரிகளில் ‘கொரோனா’ வைரஸ் விழிப்புணர்வு - கலெக்டர் தகவல்
பள்ளி, கல்லூரிகளில் கொரோனா வைரஸ் குறித்த விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்பட்டு வருவதாக கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
தேனி,

உலகை அச்சுறுத்தி வரும் கொரோனா வைரஸ் சீனாவில் 1000-க்கும் மேற்பட்டோரை காவு வாங்கியுள்ளது. தற்போது ‘கொரோனா’ வைரஸ் சீனா மட்டுமின்றி பல்வேறு நாடுகளுக்கும் பரவியுள்ளது. இந்தியாவிலும் கொரோனா வைரஸ் பரவி வருவதாக தகவல்கள் வருகின்றன. வழக்கமான வைரஸ் காய்ச்சல் போன்று சளி, இருமல், காய்ச்சல் மற்றும் மூச்சுத்திணறல் ஏற்படுத்தும் இந்த கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல், அது பாதிக்கப்பட்ட நபரிடமிருந்து எளிதாக அடுத்தவருக்கு பரவுகிறது. இருமும்போதும், தும்மும்போதும் முகத்தை துணியால் மூடிக்கொள்வதாலும், 30 வினாடிகள் தொடர்ச்சியாக சோப்பினால் கைகளை கழுவிக்கொள்வதாலும் அந்த வைரஸ் பரவாமல் எளிதில் தடுக்கலாம். இதற்கிடையே தமிழக அரசு சார்பில் ‘கொரோனா’ வைரஸ் அறிகுறிகள் யாருக்காவது கண்டறியப்பட்டால் அவர் களை தீவிரமாக கண்காணிக்கவும், அவர்களுக்கான மருத்துவ ஆய்வக பரிசோதனை மேற்கொள்ளவும் விரிவான ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளன.

குறிப்பாக கேரள மாநில எல்லை வழியாக தேனி மாவட்டத்திற்கு வரும் நபர்கள் கண்காணிக்கப்பட்டு வருகின்றனர். அவ்வாறு வரும் நபர்கள் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலால் பாதிக்கப்பட்டு இருந்தால் அவர்களை கண்காணிக்கும் வகையில் மாநில எல்லை நுழைவு வாயிலான லோயர்கேம்ப், கம்பம்மெட்டு மற்றும் போடிமுந்தல் ஆகிய இடங்களில் மருத்துவக்குழுவினர் முகாமிட்டு கண்காணிப்பு பணிகள் மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.

பொதுமக்களிடையே கொரோனா வைரஸ் தாக்குதல் தொடர்பான அச்சத்தை போக்கும் வகையில் விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலில் இருந்து பாதுகாத்துக்கொள்வதற்கு, தன்சுத்தம் மற்றும் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் தொடர்பாக விழிப்புணர்வு நிகழ்ச்சிகள் நடத்தப்பட்டு வருகிறது. அதுகுறித்து சுகாதாரத்துறையினர் நேரடியாக பள்ளி, கல்லூரிகளுக்கு சென்று விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தி வருகின்றனர்.

இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. 73 போலீசாருக்கு முதல்-அமைச்சர் பதக்கம், குடியரசு தின விழாவில் கலெக்டர் வழங்கினார்
தேனி மாவட்டத்தில் பணியாற்றும் 73 போலீசாருக்கு முதல்-அமைச்சர் பதக்கத்தை குடியரசு தின விழாவில் கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வழங்கி பாராட்டினார்.
2. 4 லட்சம் ரேஷன் கார்டுகளுக்கு பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு - கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தகவல்
தேனி மாவட்டத்தில் 4 லட்சம் ரேஷன் கார்டுகளுக்கு பொங்கல் பரிசு தொகுப்பு வழங்கப்பட உள்ளது என்று கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் தெரிவித்தார்.
3. தேர்தல் வெளிப்படையாக நடப்பதை உறுதி செய்ய ஒன்றிய அளவில் அமைக்கப்பட்ட குழுக்களுக்கு உறுப்பினர்கள் நியமனம் - கலெக்டர் உத்தரவு
தேர்தல் வெளிப்படையாக நடப்பதை உறுதிசெய்ய ஒன்றிய அளவில் அமைக்கப்பட்ட நடத்தை விதிகள் அமலாக்கக்குழுக்களுக்கு உறுப்பினர்களை நியமனம் செய்து கலெக்டர் உத்தரவிட்டார்.
4. சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு குறித்து விழிப்புணர்வு குறும்படம் எடுப்பவர்களுக்கு விருது - கலெக்டர் தகவல்
சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு குறித்து சிறந்த விழிப்புணர்வு குறும்படம் எடுப்பவர்களுக்கு விருது வழங்கப்பட உள்ளதாக கலெக்டர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து தேனி மாவட்ட கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறப்பட்டுள்ளதாவது:-
5. 18-ம் கால்வாயில் பாசனத்துக்காக தண்ணீர் திறப்பு
18-ம் கால்வாயில் இருந்து பாசனத்துக்காக தண்ணீரை கலெக்டர் பல்லவி பல்தேவ் திறந்து வைத்தார்.