மாவட்ட செய்திகள்

கொரோனா வைரஸ் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: வேலூர் கோட்டை மூடப்பட்டது + "||" + Corona virus precautions: Vellore Fort is closed

கொரோனா வைரஸ் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: வேலூர் கோட்டை மூடப்பட்டது

கொரோனா வைரஸ் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை: வேலூர் கோட்டை மூடப்பட்டது
கொரோனா வைரஸ் முன்எச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக வேலூர் கோட்டை மூடப்பட்டது. இதனால் கோட்டையை சுற்றி பார்க்க வந்த சுற்றுலா பயணிகள் ஏமாற்றத்துடன் திரும்பி சென்றனர்.
வேலூர், 

சீனாவில் தொடங்கிய கொரோனா வைரஸ் தற்போது பல்வேறு நாடுகளில் வேகமாக பரவி வருகிறது. இந்தியாவில் 100-க்கும் மேற்பட்டோர் கொரோனா வைரசால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். 3 பேர் உயிரிழந்துள்ளனர். இந்த வைரஸ் இந்தியாவில் மேலும் பரவாமல் தடுக்க மத்திய, மாநில அரசுகள் தீவிர நடவடிக்கைகள் எடுத்து வருகின்றன.

இந்தியாவில் உள்ள அனைத்து பள்ளி, கல்லூரி, பல்கலைக்கழகங்கள், மால்கள், நீச்சல் குளங்கள், வணிகவளாகங்கள் என பொதுமக்கள் அதிகமாக கூடும் இடங்களையும் வருகிற 31-ந் தேதி வரை மூடவேண்டும் என்று மத்திய அரசு அறிவுறுத்தி உள்ளது.

தமிழகத்தில் சினிமா தியேட்டர்கள், அங்கன்வாடி மையங்கள், விளையாட்டு அரங்குகள், டாஸ்மாக் பார்கள், உயிரியல் பூங்காக்கள், அருங்காட்சியகங்கள், பள்ளி, கல்லூரிகள் உள்பட பொதுமக்கள் அதிகம் கூடும் இடங்கள் வருகிற 31-ந் தேதி வரை மூட வேண்டும் என்று தமிழக அரசு உத்தரவிட்டது.

வேலூர் மாவட்டத்தில் காளைவிடும் திருவிழா நடத்த தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் போராட்டம், ஊர்வலங்கள் நடத்த அனுமதி கிடையாது. திருமண மண்டபங்களில் திருமணத்தை தவிர வேறு எந்த நிகழ்ச்சியும் நடத்தக்கூடாது என்றும், சுற்றுலா தலங்களுக்கு செல்வதை தவிர்க்க வேண்டும் என்று கலெக்டர் சண்முகசுந்தரம் தெரிவித்தார்.

இந்த நிலையில் கொரோனா வைரஸ் முன்எச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக வேலூரின் அடையாளமாக திகழும் கோட்டை நேற்று காலை மூடப்பட்டது. கோட்டை சுற்றுச்சுவர் நடைபாதைக்கு செல்லும் வாயில்களின் இரும்பு கதவுகள் மூடப்பட்டு, பூட்டு போடப்பட்டிருந்தது. கோட்டை முன்பு இரும்பு கம்பிகளால் போலீசார் தடுப்புகள் அமைத்து பாதுகாப்பு பணியில் ஈடுபட்டிருந்தனர். கோட்டைக்கு வந்த வெளிமாநில, பிறமாவட்டங்களை சேர்ந்த சுற்றுலா பயணிகளை போலீசார் 31-ந் தேதி வரை கோட்டை மூடப்பட்டிருக்கும். அதுவரை இங்கு வரவேண்டாம் என்று கூறி திருப்பி அனுப்பினர்.

இதனால் அவர்கள் ஏமாற்றத்துடன் அங்கிருந்து சென்றனர். கோட்டைக்கு வந்த உள்ளூர்வாசிகள் கோட்டை பூங்கா மரத்தடியில் அமர்ந்து சிறிதுநேரம் பொழுதை கழித்து சென்றனர். கோட்டையில் உள்ள அருங்காட்சியகம், காவலர் பயிற்சிபள்ளியில் பணிபுரியும் அதிகாரிகள், ஊழியர்கள் மட்டுமே கோட்டைக்குள் செல்ல அனுமதிக்கப்பட்டனர். இதனால் சுற்றுலாப்பயணிகள் இன்றி வெறிச்சோடி காணப்பட்டது.

இதுகுறித்து தொல்லியல்துறை அதிகாரிகள் கூறுகையில், மத்திய அரசின் உத்தரவின்படி வருகிற 31-ந் தேதி வரை கோட்டை மூடப்பட்டிருக்கும். ஜலகண்டேஸ்வரர் கோவிலில் வழக்கமாக நடைபெறும் பூஜைகள் நடக்கும். ஆனால் பக்தர்களுக்கு அனுமதி இல்லை. வருகிற 31-ந் தேதி வரை பொதுமக்கள் கோட்டைக்கு வரவேண்டாம் என்று தெரிவித்தனர்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. தமிழகத்தில் கொரோனா பாதிப்பில் உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 5 ஆக உயர்வு
தமிழகத்தில் கொரோனா பாதிப்பால் உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 5 ஆக உயர்ந்துள்ளது.
2. கொரோனா சிகிச்சைக்காக மருந்துகளை வழங்குமாறு பிரதமர் மோடியிடம் டிரம்ப் வேண்டுகோள்
கொரோனா வைரசைக்கட்டுப்படுத்த மலேரியா காய்ச்சலுக்கு வழங்கப்படும் ஹைட்ராக்ஸிகுளோரோகுயின் மாத்திரைகளை அளிக்கலாம் என்று டிரம்ப் கூறியிருந்தார்.
3. கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு அதிகரிக்கிறது வீட்டை விட்டு வெளியே வந்தால் ‘முக கவசம் அணிவது கட்டாயம்’ - மத்திய அரசு அவசர உத்தரவு
கொரோனா வைரஸ் பாதிப்பு அதிகரித்து வருவதால், வீட்டை விட்டு வெளியே வருபவர்கள் கட்டாயம் முக கவசம் அணிய வேண்டும் என்று மத்திய அரசு அவசர உத்தரவு பிறப்பித்து இருக்கிறது.
4. கொரோனா எதிரொலி: அரசுஆஸ்பத்திரியில் இருந்து குழந்தையுடன் தப்பிய நரிக்குறவ தம்பதி - போலீசார் பிடித்து மீண்டும் மருத்துவமனையில் சேர்த்தனர்
கொரோனா வைரஸ் காரணமாக பிறந்த குழந்தையுடன் அரசு ஆஸ்பத்திரியில் இருந்து யாருக்கும் தெரியாமல் வெளியேறிய நரிக்குறவ தம்பதி போலீசாரிடம் சிக்கினர். அவர்கள் மீண்டும் மருத்துவமனையில் சேர்க்கப்பட்டனர்.
5. கொரோனா வைரஸ் அச்சத்தால் முட்செடிகளை வைத்து சாலைகளை அடைத்த கிராம மக்கள்
முட்செடிகளை வைத்து சாலைகளை அடைத்த கிராம மக்கள் யாரும் ஊருக்குள் வரக்கூடாது என்று அறிவிப்பு பலகை வைத்துள்ளனர்.