மாவட்ட செய்திகள்

காட்பாடியில் இருந்து ஜார்கண்ட் மாநிலத்திற்கு சிறப்பு ரெயில் மூலம் 1,236 பேர் அனுப்பி வைப்பு + "||" + From Kattpadi to Jharkhand, a special train will send 1,236 people

காட்பாடியில் இருந்து ஜார்கண்ட் மாநிலத்திற்கு சிறப்பு ரெயில் மூலம் 1,236 பேர் அனுப்பி வைப்பு

காட்பாடியில் இருந்து ஜார்கண்ட் மாநிலத்திற்கு சிறப்பு ரெயில் மூலம் 1,236 பேர் அனுப்பி வைப்பு
காட்பாடியில் இருந்து ஜார்கண்ட் மாநிலத்திற்கு வடமாநிலத்தை சேர்ந்த 1,236 பேர் சிறப்பு ரெயில் மூலம் மாவட்ட நிர்வாகம் சார்பில் நேற்று இரவு அனுப்பி வைக்கப்பட்டனர்.
காட்பாடி,

கொரோனோ வைரஸ் தடுப்பு நடவடிக்கையின் காரணமாக கடந்த மார்ச் மாதம் 25-ந் தேதி முதல் இந்தியா முழுவதும் ஊரடங்கு உத்தரவு அமலில் உள்ளது. இதன் காரணமாக ரெயில் மற்றும் பஸ் போக்குவரத்து முற்றிலும் முடக்கப்பட்டது. இந்த நிலையில் வேலூரில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனைக்கு சிகிச்சைக்காக வந்த நோயாளிகள் மற்றும் அவர்களது உறவினர்கள் ஊரடங்கு உத்தரவால் மிகவும் பாதிக்கப்பட்டனர். இவர்கள் வேலூரில் உள்ள பல்வேறு தங்கும் விடுதிகளில் தங்கி இருந்தனர். இவர்களுக்கு மாவட்ட நிர்வாகம் சார்பில் உணவு வழங்கப்பட்டு வந்தது. இருந்தாலும் மூன்றாவது ஊரடங்கு உத்தரவு அமல் செய்யப்பட்டதால் கையில் பணம் இல்லாமல் மிகவும் அவதிப்பட்டு வந்தனர். எனவே தங்களை தங்கள் சொந்த மாநிலங்களுக்கு திருப்பி அனுப்பக் கோரிக்கை வைத்தனர்.


அதன்படி வேலூரில் எவ்வளவு பேர் தங்கியுள்ளனர்?, அவர்கள் எந்த மாநிலத்துக்கு செல்லவேண்டும் என்ற கணக்கெடுப்பு பணி கடந்த 2 நாட்களாக நடந்தது. இந்த நிலையில் நேற்று காலை வடமாநிலத்தவர்களை சொந்த மாநிலங்களுக்கு அனுப்ப கொரோனா வைரஸ் தடுப்பு சிறப்பு அதிகாரி மங்கத்ராம் சர்மா காட்பாடி ரெயில் நிலையத்துக்கு வந்து அதிகாரிகளுடன் ஆய்வு செய்தார். பின்னர் அவர்களை சிறப்பு ரெயில் மூலம் ஜார்க்கண்ட் மாநிலத்திற்கு அனுப்ப மாவட்ட நிர்வாகம் முடிவு செய்தது.

1,236 பேர்

அதன்படி வேலூரில் பல்வேறு இடங்களில் தங்கியிருந்த ஜார்கண்ட் மாநிலத்தை சேர்ந்தவர்கள் 1,236 பேர் 17 அரசு சிறப்பு பஸ்களில் காட்பாடி ரெயில் நிலையத்திற்கு அழைத்து வரப்பட்டனர். அவர்களுக்கு மாவட்ட நிர்வாகம் சார்பில் உணவு, ரொட்டி, குடிநீர் பாட்டில்கள் அடங்கிய பை வழங்கப்பட்டது. மேலும் அவர்களுக்கு தெர்மல் ஸ்கேனர் மூலம் பரிசோதனை செய்யப்பட்டது. பின்னர் அவர்கள் சமூக இடைவெளியை கடைபிடித்து ரெயில் நிலையத்திற்கு சென்று அங்கு தயாராக நின்றிருந்த ரெயில் பெட்டியில் ஏறினர். இதனை வேலூர் மாவட்ட கலெக்டர் சண்முகசுந்தரம் ஆய்வு செய்தார். அப்போது ரெயில்வே ஐ.ஜி. வனிதா, போலீஸ் சூப்பிரண்டுகள் பிரவேஷ்குமார், மகேஷ்குமார், வேலூர் உதவி கலெக்டர் கணேஷ், காட்பாடி துணை போலீஸ் சூப்பிரண்டு துரைபாண்டியன், காட்பாடி தாசில்தார் பாலமுருகன் ஆகியோர் உடன் இருந்தனர். பின்னர் சிறப்பு ரெயில் காட்பாடியிலிருந்து இரவு 10.55மணிக்கு புறப்பட்டு சென்றது.

செய்தியாளர்களுக்கு அனுமதி மறுப்பு

வடமாநிலத்தவர்கள் காட்பாடியில் இருந்து சிறப்பு ரெயில் மூலம் ஜார்கண்ட் மாநிலத்துக்கு வேலூர் மாவட்ட நிர்வாகம் சார்பில் அனுப்பும் நடவடிக்கையை படம் எடுக்கவும், வீடியோ எடுக்கவும் பத்திரிகை புகைப்படக்காரர்கள், வீடியோ கேமராமேன்கள் மற்றும் நிருபர்கள் குவிந்தனர். ஆனால் அவர்களுக்கு ரெயில் நிலையத்தின் உள்ளே செல்ல அனுமதி மறுக்கப்பட்டது. எதற்காக உள்ளே செல்ல அனுமதி மறுக்கப்பட்டது என அவர்கள் அதிகாரிகளை கேட்டதற்கு சரியான பதில் தெரிவிக்கவில்லை.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ஊரடங்கினால் மன அழுத்தம்: டி.வி நடிகை தற்கொலை
ஊரடங்கினால் ஏற்பட்ட மன அழுத்தம் காரணமாக, டி.வி நடிகையான பிரேக்‌ஷா மேத்தா தற்கொலை செய்து கொண்டார்.
2. ‘ஊரடங்கால் உடற்தகுதியை இழந்த இளைஞர்கள்’ - உடற்பயிற்சி நிலையங்கள் வெறிச்சோடின
ஊரடங்கால் பொதுமக்கள் வீடுகளுக்குள்ளேயே முடங்குவதால் உடற்பயிற்சி செய்ய முடியாமல் கட்டுக்கோப்பான உடல் தகுதியுடன் இருப்பதை இளைஞர்கள் இழந்து வருகின்றனர். இதனால் உடற்பயிற்சி நிலையங்களும் வெறிச்சோடி காணப்படுகின்றன.
3. ஊரடங்கு 31-ந்தேதி முடிவடையும் நிலையில் மருத்துவ நிபுணர்கள் குழுவுடன் எடப்பாடி பழனிசாமி ஆலோசனை
ஊரடங்கு 31-ந்தேதி முடிவடையும் நிலையில் மருத்துவ நிபுணர்கள் குழுவுடன் முதல்-அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி ஆலோசனை நடத்தினார்.
4. ஊரடங்கால் உணவகங்களில் பார்சல் வழங்க மட்டுமே அனுமதி: ஒரு லட்சம் ஓட்டல் தொழிலாளர்கள் வேலை இழப்பு
ஊரடங்கால் உணவகங்களில் பார்சல் வழங்க மட்டுமே அனுமதி அளிக்கப்பட்டுள்ளது. உள்ளே அமர்ந்து சாப்பிட அனுமதி வழஙகப்படாததால் உணவு பரிமாறும் சப்ளையர்கள் உள்பட வேலூர் மாவட்டத்தில் ஒரு லட்சம் ஓட்டல் தொழிலாளர்கள் வேலை இழந்துள்ளனர். அவர்கள் வாழ்வாதாரத்துக்காக வேறு வேலையை தேடிச் செல்லும் நிலை ஏற்பட்டுள்ளது.
5. நாமக்கல் : ஊரடங்கை முழுமையாக கடைபிடித்த பொதுமக்கள்
நாமக்கல் மாவட்டத்தில் நேற்று 104 டிகிரி வெயில் பதிவானது. இதனால் பொதுமக்கள் ஊரடங்கை முழுமையாக கடைபிடித்ததால் சாலைகள் வெறிச்சோடி கிடந்தன.