மாவட்ட செய்திகள்

ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் சோலார் பம்புசெட்-மின்வேலி அமைக்க விவசாயிகளுக்கு மானியம் + "||" + Ranipet subsidy to farmers in the district to set up solar pump set-erection of electric fences

ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் சோலார் பம்புசெட்-மின்வேலி அமைக்க விவசாயிகளுக்கு மானியம்

ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் சோலார் பம்புசெட்-மின்வேலி அமைக்க விவசாயிகளுக்கு மானியம்
ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் சோலார் பம்புசெட், சூரிய மின் வேலி அமைக்க விவசாயிகளுக்கு மானியம் வழங்கப்பட உள்ளதாக, வேளாண்மைப் பொறியியல் துறை உதவி செயற்பொறியாளர் தெரிவித்துள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள செய்திக்குறிப்பில் கூறியிருப்பதாவது:-
ராணிப்பேட்டை,

தமிழகத்தில் மின்சார உபயோகத்தைக் குறைக்கவும், இலவச மின் இணைப்புக்காகக் காத்திருக்கும் விவசாயிகளின் நலனுக்காகவும் தமிழக அரசு சூரிய ஒளியால் இயங்கும் சோலார் பம்பு செட் அமைக்கும் திட்டத்தைச் செயல்படுத்தி வருகிறது. வேளாண்மைப் பொறியியல் துறையின் மூலம் செயல்படுத்தப்படும் இத்திட்டத்தின் கீழ் 5 எச்பி, 7.5 எச்பி, 10 எச்பி திறன் கொண்ட சோலார் பம்பு செட்டுகளை 70 சதவீத மானியத்தில் விவசாயிகளுக்கு அமைத்துக் கொடுக்கப்படும்.

ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்துக்கு நடப்பு ஆண்டுக்கு 233 எண்கள் என இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. இதில் முதல் தவணையாக 31 சோலார் பம்பு செட்டுகளுக்கு நிதி ஒதுக்கீடு விரைவில் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. சோலார் பம்பு செட் அமைப்பதற்கான நிறுவனங்கள் மற்றும் விலை விவரங்கள் சென்னை வேளாண்மைப் பொறியியல் துறை தலைமை பொறியாளரால் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது. அதேபோல் விவசாயிகளின் நிலங்களில் விலங்குகளால் ஏற்படும் சேதத்தைத் தவிர்க்கவும், உற்பத்தியைப் பெருக்கவும் தமிழக அரசு 50 சதவீத மானியத்தில் சூரிய மின் வேலி அமைக்கும் திட்டத்தைச் செயல்படுத்த உள்ளது.

வேளாண்மைப் பொறியியல் துறை மூலம் செயல்படுத்தப்படும் இந்தத் திட்டத்தின் கீழ் தனி நபர் விவசாய நிலங்களில் 50 சதவீத மானியத்தில் சூரிய மின் வேலி அமைத்துக் கொள்ளலாம். ஒரு விவசாயிக்கு அதிகப்பட்சமாக 2 ஹெக்டேர் பரப்பு அல்லது 1245 மீட்டர் சூரிய மின்வேலி அமைக்க மானியம் வழங்கப்படும்.

சூரிய மின் வேலி அமைப்பதற்கான செலவு தொகையில் 50 சதவீதம் அல்லது அதிகப்பட்சமாக ரூ.2 லட்சத்து 18 ஆயிரம் மானியம் வழங்கப்படும். விருப்பமுள்ள விவசாயிகள் வாலாஜாவில் உள்ள வேளாண்மைப் பொறியியல் துறை உதவி செயற்பொறியாளர் அலுவலகத்தில் அணுகி விவரங்களை அறிந்து விண்ணப்பிக்கலாம். இவ்வாறு அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் துணிக்கடைகள் விதிமுறைகளை பின்பற்ற வேண்டும் - கலெக்டர் அறிக்கை
ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் துணிக்கடைகள் விதிமுறைகளை பின்பற்ற வேண்டும் என்று கலெக்டர் திவ்யதர்ஷினி தெரிவித்துள்ளார்.
2. ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் மேலும் 10 பேருக்கு கொரோனா பாதிப்பு - கலெக்டர் திவ்யதர்ஷினி தகவல்
ராணிப்பேட்டை மாவட்டத்தில் மேலும் 10 பேருக்கு கொரோனா தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளதாக கலெக்டர் திவ்யதர்ஷினி தெரிவித்தார். இதுகுறித்து அவர் கூறியதாவது:-
3. ராணிப்பேட்டையில் நடந்த குடியரசு தின விழாவில் கலெக்டர் திவ்யதர்‌ஷினி தேசிய கொடி ஏற்றினார்
ராணிப்பேட்டையில் நடந்த குடியரசு தின விழாவில் கலெக்டர் திவ்யதர்‌ஷினி தேசிய கொடியேற்றி வைத்து ரூ.5 கோடி மதிப்புள்ள நலத்திட்ட உதவிகளை வழங்கினார்.
4. ராணிப்பேட்டை, சிப்காட் பகுதியில் மழை - திருவலத்தில் 11 மணி நேரம் மின்தடையால் பொதுமக்கள் அவதி
ராணிப்பேட்டை, சிப்காட் பகுதியில் மழை மழை பெய்தது. இதனால் திருவலத்தில் 11 மணி நேரம் மின்தடையால் பொதுமக்கள் பெரிதும் அவதிப்பட்டனர்.
5. ராணிப்பேட்டை அருகே காரில் மணல் கடத்தல்: தப்பி ஓடியவர்களுக்கு வலைவீச்சு
ராணிப்பேட்டை அருகே காரில் மணல் கடத்தியவர்களை காவல்துறையினர் தேடி வருகின்றனர்.