மாவட்ட செய்திகள்

விருதுநகர் நகராட்சி மைதான காய்கறி மார்க்கெட்டில் தனியார் கட்டணம் வசூலிக்க அனுமதி இல்லைகமிஷனர் பார்த்தசாரதி தகவல் + "||" + Virudhunagar Municipal Ground Vegetable marketing is not allowed to charge privately

விருதுநகர் நகராட்சி மைதான காய்கறி மார்க்கெட்டில் தனியார் கட்டணம் வசூலிக்க அனுமதி இல்லைகமிஷனர் பார்த்தசாரதி தகவல்

விருதுநகர் நகராட்சி மைதான காய்கறி மார்க்கெட்டில் தனியார் கட்டணம் வசூலிக்க அனுமதி இல்லைகமிஷனர் பார்த்தசாரதி தகவல்
விருதுநகர் அல்லம்பட்டி முக்குரோடு அருகே உள்ள நகராட்சி மைதானத்தில் அமைந்துள்ள காய்கறி மார்க்கெட்டில் தனியார் கட்டணம் வசூலிக்க அனுமதி இல்லை என்றும், நகராட்சி நிர்வாகமே கட்டணம் வசூலிக்கும் என்றும் கமிஷனர் பார்த்தசாரதி தெரிவித்தார்.
விருதுநகர், 

விருதுநகர் நகராட்சி மைதானத்தில் அமைந்துள்ள காய்கறி மார்க்கெட் வியாபாரிகள் கலெக்டர் அலுவலகம் வந்திருந்த அமைச்சர் கே.டி.ராஜேந்திரபாலாஜியிடம் தனிநபர் ஒருவர் காய்கறி கடைகளுக்கு கட்டணம் வசூலிப்பதோடு மாதம் ரூ.2500 முதல் ரூ.5000 வரை வசூலிப்பதாகவும் புகார் செய்தனர். இதைதொடர்ந்து உரிய நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என அமைச்சர் கே.டி.ராஜேந்திரபாலாஜி கூறினார்.

அனுமதி இல்லை

இந்தநிலையில் இப்பிரச்சினை குறித்து விசாரித்த கமிஷனர் பார்த்தசாரதி தெரிவித்ததாவது:-

விருதுநகர் நகராட்சி மைதானத்தில் கடைகள் அமைக்க ஏற்கனவே டெண்டர் விடப்பட்டது. 13 கடைகள் தலா ரூ.2 லட்சம் வீதம் டெண்டர்கள் எடுக்கப்பட்டுள்ளது. அதன் பின்னர் கொரோனா பாதிப்பால் ஏலம் நடத்த முடியவில்லை. இந்த நிலையில் அப்பகுதியில் தற்காலிக காய்கறி சந்தை அமைக்க ஏற்பாடு செய்யப்பட்டு 70 பேர் வரை அங்கு காய்கறி வியாபாரம் செய்து வருகின்றனர். முதலில் அங்கு வர மறுத்த காய்கறி வியாபாரிகள் தற்போது அந்த காய்கறி சந்தை நிரந்தரமாக்க வேண்டும் என வலியுறுத்தி வருகின்றனர். எனவே அந்த காய்கறி மார்க்கெட்டில் தனிநபர் கட்டணம் வசூலிக்க அனுமதி இல்லை.

ஏற்பாடு

நகராட்சி நிர்வாகமே இனி வரும் காலங்களில் கடைகளுக்கான கட்டணத்தை நிர்ணயித்து வசூலிக்கும். வியாபாரிகளுக்கு பாதிப்பு ஏற்படாத வகையில் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். நிரந்தரமாக காய்கறி மார்க்கெட் அமைப்பது குறித்து உரிய பரிசீலனைக்கு பின்னர் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும். அங்குள்ள காய்கறி வியாபாரிகள் காய்கறி மார்க்கெட் தொடர்ந்து செயல்பட நகராட்சி நிர்வாகத்துக்கு ஒத்துழைப்பு அளிக்க வேண்டும்.

இவ்வாறு அவர் தெரிவித்தார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கடலூர் பஸ் நிலையத்தில் இயங்கி வந்த காய்கறி மார்க்கெட் இடமாற்றம்
கடலூர் பஸ் நிலையத்தில் இயங்கி வந்த காய்கறி மார்க்கெட், இம்பீரியல் சாலையில் உள்ள கோஆப்-டெக்ஸ் எதிரே நேற்று இடமாற்றம் செய்யப்பட்டது. இதையடுத்து அந்த மார்க்கெட்டை கலெக்டர் அன்புசெல்வன் பார்வையிட்டு ஆய்வு செய்தார்.
2. கடலூர் பஸ் நிலையத்தில் இயங்கி வந்த காய்கறி மார்க்கெட்டை இடமாற்றம் செய்ய வியாபாரிகள் எதிர்ப்பு
கடலூர் பஸ் நிலையத்தில் இயங்கி வந்த காய்கறி மார்க்கெட்டை இடமாற்றம் செய்ய எதிர்ப்பு தெரிவித்து அதிகாரிகளுடன் வியாபாரிகள் வாக்குவாதத்தில் ஈடுபட்டதால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது.
3. சிதம்பரம் தற்காலிக காய்கறி மார்க்கெட்டுக்கு மாற்று இடம் தேர்வு
சிதம்பரம் தற்காலிக காய்கறி மார்க்கெட்டுக்கு மாற்று இடம் தேர்வு செய்யப்பட உள்ளது. இதற்கான இடத்தை சப்-கலெக்டர் விசுமகாஜன் நேரில் ஆய்வு செய்தார்.
4. காய்கறி மார்க்கெட்டாக மாறிய நெல்லை புதிய பஸ் நிலையம்: மொத்த விற்பனை தொடங்கியது
கொரோனா பரவலை தடுக்கும் வகையில் நெல்லை புதிய பஸ் நிலையம் காய்கறி மார்க்கெட்டாக மாற்றப்பட்டது.
5. பொதுமக்கள் வரிசையாக செல்ல அனுமதி: காய்கறி மார்க்கெட்டில் கூட்ட நெரிசல் குறைந்தது
பொதுமக்கள் வரிசையாக செல்ல அனுமதிக்கப்படுவதால், காய்கறி மார்க்கெட்டில் கூட்ட நெரிசல் குறைந்தது.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை