மாவட்ட செய்திகள்

கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பில் இருந்ததால் தொற்று அதிகரிப்பு, புதுச்சேரியில் சமூக பரவல் இல்லை - முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி பேட்டி + "||" + With those affected by the corona There was no increase in infection due to contact and no social outbreak in Puducherry

கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பில் இருந்ததால் தொற்று அதிகரிப்பு, புதுச்சேரியில் சமூக பரவல் இல்லை - முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி பேட்டி

கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பில் இருந்ததால் தொற்று அதிகரிப்பு, புதுச்சேரியில் சமூக பரவல் இல்லை - முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி பேட்டி
புதுச்சேரியில் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருகிறது. ஏற்கனவே 2 பேர் உயிரிழந்த நிலையில் மேலும் ஒரு முதியவர் நேற்று பலியானார். இதன்மூலம் சாவு 3 ஆக உயர்ந்துள்ளது. இந்தநிலையில் புதுச்சேரி முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி சட்டசபை வளாகத்தில் நேற்று நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அவர் கூறியதாவது:-
புதுச்சேரி, 

புதுவை மாநிலத்தில் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டு 84 பேர் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். தற்போது கிராமப்புறங்களிலும் கொரோனா பரவி வருகிறது. ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்டவர்களுடன் தொடர்பில் இருந்ததால் தொற்று பரவி உள்ளது. எனவே மக்கள் சமூக இடைவெளியை கட்டாயம் கடைப்பிடிக்க வேண்டும். குடும்பத்தில் யாராவது பாதிக்கப்பட்டிருந்தால் அவர்களை தனிமைப்படுத்த வேண்டும். சோலை நகர், முல்லை வீதி ஆகிய பகுதியில் ஆய்வு நடத்தினேன்.

சுகாதாரம், வருவாய், உள்ளாட்சி மற்றும் பொதுப்பணி உள்பட பல்வேறு துறை ஊழியர்களும் தங்கள் உயிரை பணயம் வைத்து பணியாற்றி வருகிறார்கள். புதுவையில் கொரோனா கட்டுக்குள் உள்ளது. அரசுக்கு மக்கள் ஒத்துழைப்பு வழங்க வேண்டும். வெளியில் இருந்து வருபவர்களிடம் கவனமாக பழக வேண்டும்.

இந்தியாவில் கொரோனா சமூக பரவலில் இல்லை என்று மத்திய அரசு கூறியுள்ளது. தற்போது பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 3 லட்சத்தை எட்டியுள்ளது. இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 8 ஆயிரத்தை கடந்துள்ளது. புதுவையில் தற்போது 84 பேர் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். புதுவையில் கொரோனா சமூக பரவலாக மாறவில்லை.

2018-ம் ஆண்டு இறுதியில் நான் மத்திய உள்துறை அமைச்சகத்திற்கு கடிதம் எழுதியதன் அடிப்படையில் நிதி ஆதாரத்தை கையாளும் அதிகாரத்தை முதல்-அமைச்சர், அமைச்சரவைக்கு மாற்றி வழங்க கோரி கவர்னருக்கு மத்திய உள்துறை அமைச்சகம் கடிதம் எழுதியது. ஆனால் அதற்கு கவர்னர் அனுமதி அளிக்கவில்லை.

இதையொட்டி நானும், அமைச்சர்களும் கவர்னர் மாளிகை முன் போராட்டம் நடத்தினோம். அதன்பின் கவர்னர் கிரண்பெடி அழைத்து பேசி நிதி அதிகாரத்தை வழங்குவதாக ஒப்புதல் அளித்தார். ஆனால் அதை அவர் செய்யவில்லை. அதற்கு மாறாக மத்திய அரசுக்கு அவர் கடிதம் எழுதியுள்ளார். அதில் அமைச்சரவைக்கும் கவர்னருக்கும் கருத்து வேறுபாடு உள்ளது. எனவே மத்திய அரசு அதை நிவர்த்தி செய்ய வேண்டும் என்று கூறியுள்ளார். கவர்னர் எழுதிய கடிதம் தவறான ஒன்று.

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அமைச்சரவைக்கு நிதியை நிர்வகிக்கின்ற அதிகாரத்தை பகிர்ந்தளிக்க வேண்டும் என்று மத்திய அரசு உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளது. ஆனால் அதனை அவமதிக்கும் வகையில் கவர்னர் செயல்படுகிறார். ஒவ்வொரு முறையும் கோப்புகள் செல்லும் போது அதில் தேவையில்லாமல் கேள்விகளை கேட்டு முட்டுக்கட்டை போட்டு அரசுக்கு நெருக்கடி கொடுத்து வருகிறார். இதனால் அரசின் திட்டங்களை நிறைவேற்ற காலதாமதம் ஏற்படுகிறது. இது மக்கள் அனைவருக்கும் தெரியும்.

புதுவை சிறையில் உள்ள கைதிகள் வெளியில் இருக்கும் தங்கள் கூட்டாளிகளுடன் செல்போனில் தொடர்பு கொண்டு திட்டம் வகுத்து கொடுத்து எதிரிகளை கொலை செய்து வருகின்றனர். சிறையில் இருக்கும் வார்டன்கள் எவ்வளவுதான் கண்காணித்தாலும் ஒரு சிலர் உதவியுடன் கைதிகள் செல்போன்களை பெறுகின்றனர். இதுதொடர்பாக காவல்துறை கடும் நடவடிக்கை எடுக்க உத்தரவிட்டுள்ளேன்.

இவ்வாறு அவர் கூறினார்.


தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அரசு பள்ளி மாணவர்களுக்கு மருத்துவபடிப்பில் 10 சதவீத இடஒதுக்கீட்டிற்கு விரைவில் அனுமதி கிடைக்கும் - நாராயணசாமி நம்பிக்கை
அரசு பள்ளி மாணவர்களுக்கு மருத்துவபடிப்பில் 10 சதவீத இடஒதுக்கீட்டிற்கு விரைவில் அனுமதி கிடைக்கும் என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி நம்பிக்கை தெரிவித்துள்ளார். புதுச்சேரி முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி நிருபர்களுக்கு பேட்டி அளித்தார். அப்போது அவர் கூறியதாவது:-
2. மருத்துவ படிப்பில் உள் ஒதுக்கீடு வழங்க மறுத்து அரசு பள்ளி மாணவர்களுக்கு எதிராக கவர்னர் சதி - முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி குற்றச்சாட்டு
மருத்துவ படிப்பில் உள் ஒதுக்கீடு வழங்க மறுத்து அரசு பள்ளி மாணவர் களுக்கு எதிராக கவர்னர் சதி செய்துள்ளார் என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி குற்றம் சாட்டினார்.
3. முழுவீச்சில் மீட்பு நடவடிக்கைகளுக்கு ஏற்பாடு பருவ மழையை எதிர்கொள்ள புதுவை அரசு நிர்வாகம் தயார் முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி அறிவிப்பு
பருவ மழையை எதிர்கொள்ளும் வகையில் அனைத்து துறைகளையும் முழு வீச்சில் மீட்பு நடவடிக்கைகளுக்கு ஏற்பாடு செய்து அரசு நிர்வாகம் தயார் நிலையில் உள்ளதாக முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி கூறினார்.
4. கஞ்சா, லாட்டரி ஒழிப்பில் போலீசார் முனைப்பு காட்ட வேண்டும் - நாராயணசாமி அறிவுறுத்தல்
புதுச்சேரியில் கஞ்சா, லாட்டரியை ஒழிப்பதில் போலீசார் முனைப்பு காட்ட வேண்டும் என்று முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி கூறினார்.
5. கவர்னர் உரையுடன் சட்டசபை தொடங்குகிறது: நாளை மறுநாள் புதுவை பட்ஜெட் - முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி தாக்கல் செய்கிறார்
புதுச்சேரி சட்டசபை பட்ஜெட் கூட்டத் தொடர் நாளை மறுநாள் (திங்கட்கிழமை) கவர்னர் உரையுடன் தொடங்குகிறது. அதையடுத்து முதல்-அமைச்சர் நாராயணசாமி ரூ.9 ஆயிரம் கோடிக்கு பட்ஜெட் தாக்கல் செய்கிறார்.

அதிகம் வாசிக்கப்பட்டவை