மாவட்ட செய்திகள்

திருச்சியில் முக கவசம் அணியாத அரசு பஸ் கண்டக்டர், மருத்துவ கல்லூரி ஊழியருக்கு அபராதம் + "||" + Government bus conductor and medical college employee in Trichy

திருச்சியில் முக கவசம் அணியாத அரசு பஸ் கண்டக்டர், மருத்துவ கல்லூரி ஊழியருக்கு அபராதம்

திருச்சியில் முக கவசம் அணியாத அரசு பஸ் கண்டக்டர், மருத்துவ கல்லூரி ஊழியருக்கு அபராதம்
திருச்சியில் முக கவசம் அணியாத அரசு பஸ் கண்டக்டர், மருத்துவ கல்லூரி ஊழியர் உள்ளிட்டோருக்கு மாநகராட்சி குழுவினர் அபராதம் விதித்தனர்.
திருச்சி,

தமிழகத்தில் கொரோனா வைரசால் பாதிக்கப்படுபவர்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருகிறது. ஊரடங்கில் இருந்து பல்வேறு தளர்வுகள் அறிவிக்கப்பட்டாலும் பொதுமக்கள் சமூக இடைவெளியை கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்றும், கட்டாயம் முக கவசம் அணிந்து கொள்ள வேண்டும் என்றும் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆனாலும் திருச்சியில் பெரும்பாலானோர் முக கவசம் அணியாமல் அலட்சியமாக சுற்றி திரிந்து வருகிறார்கள். ஆகவே முக கவசம் அணியாமல் செல்வோருக்கு அபராதம் விதிக்க மாநகராட்சி நடவடிக்கை மேற்கொண்டது.


அதன்படி கடந்த 4-ந் தேதி முதல் திருச்சி மாநகராட்சிக்கு உட்பட்ட ஸ்ரீரங்கம், அரியமங்கலம், கோ-அபிஷேகபுரம், பொன்மலை ஆகிய 4 கோட்டங்களிலும் 50 பேர் கொண்ட மாநகராட்சி குழுவினர் நியமிக்கப்பட்டு, பொது இடங்களில் முக கவசம் அணியாமல் செல்பவர்களுக்கு அபராதம் விதித்து வருகிறார்கள்.

அபராதம் வசூல்

இந்நிலையில் நேற்று பொன்மலை கோட்டத்துக்கு உட்பட்ட மத்திய பஸ் நிலையம் பகுதியில் மாநகராட்சி குழுவினர் அதிரடி சோதனை மேற்கொண்டனர். அங்கு முக கவசம் அணியாமல் இருசக்கர வாகனத்தில் வந்தவர்கள், பஸ் நிலையத்தில் நின்றவர்கள், அரசு பஸ் கண்டக்டர், மருத்துவ கல்லூரி ஊழியர் என ஏராளமானோருக்கு அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

இதில் முக கவசம் வைத்து இருந்தும் அதை அணியாமல் வந்தவர்களிடம் ரூ.50-ம், முக கவசம் இல்லாதவர்களிடம் ரூ.100-ம் அபராதமாக வசூலிக்கப்பட்டது. கொரோனா வைரஸ் தொற்றில் இருந்து பொதுமக்களை பாதுகாக்க அரசு எடுத்து வரும் நடவடிக்கைக்கு பொதுமக்கள் ஒத்துழைப்பு அளித்து கட்டாயம் முககவசம் அணிந்து வரவேண்டும் என்று மாநகராட்சி அதிகாரிகள் வேண்டுகோள் விடுத்தனர். கடந்த 4-ந் தேதி முதல் நேற்று வரை நடைபெற்ற சோதனையில் மொத்தம் ரூ.1 லட்சத்து 78 ஆயிரம் அபராதமாக வசூலிக்கப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. கொரோனா வழிமுறை பின்பற்றாதோருக்கு அபராதம்: சென்னை மாநகராட்சியில் ரூ.3½ கோடி வசூல்
சென்னையில் பல்வேறு தளர்வுகளுடன் இயங்கும் தொழிற்சாலைகள், வணிக நிறுவனங்கள், வங்கிகள், அலுவலகங்கள் மற்றும் வழிபாட்டுத்தலங்களில் பின்பற்ற வேண்டிய கொரோனா பாதுகாப்பு வழிமுறைகளை அவ்வப்போது அரசு அறிவித்து வருகிறது.
2. தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தில் பதில் அளிக்காத பொதுப்பணித்துறை அதிகாரிக்கு ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம்
தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தில் பதில் அளிக்காத பொதுப்பணித்துறை அதிகாரிக்கு ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம் விதித்து மாநில தகவல் ஆணையர் உத்தரவிட்டார்.
3. தனியார் மருத்துவமனையில் டெங்கு கொசுப்புழு: கட்டிட ஒப்பந்ததாரர்களுக்கு ரூ.10 ஆயிரம் அபராதம்
வேலூர் மாவட்டத்தில் டெங்கு காய்ச்சலை தடுக்க மாவட்ட நிர்வாகம் பல்வேறு நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது.
4. உத்தரவை மீறி முடி திருத்தம் செய்ததால் குடும்பத்துடன் ஊரை விட்டு ஒதுக்கிவைப்பு; ரூ.50 ஆயிரம் அபராதம்
உத்தரவை மீறி முடி திருத்தம் செய்ததால் சலூன் கடைக்காரரை குடும்பத்துடன் ஊரைவிட்டு ஒதுக்கிவைத்ததுடன், அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது. இதுகுறித்து நடவடிக்கை எடுக்கும்படி அவர் தாசில்தாரிடம் புகார் செய்துள்ளார்.
5. டெல்லியில் பொது இடங்களில் குட்கா உட்கொண்டால் ரூ.2 ஆயிரம் அபராதம்
டெல்லியில் பொது இடங்களில் குட்கா, பான் மசாலா போன்றவை உட்கொண்டால் ரூ.2 ஆயிரம் அபராதம் விதிக்கப்படும்.