மாவட்ட செய்திகள்

பேரணாம்பட்டு பகுதியில் பலத்த மழை பத்தலப்பல்லி மலைப்பாதையில் ‘திடீர்’ நிலச்சரிவு ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநில போக்குவரத்து துண்டிப்பு + "||" + Andhra Pradesh, Karnataka cut off due to 'sudden' landslide on Pathalappally hill road

பேரணாம்பட்டு பகுதியில் பலத்த மழை பத்தலப்பல்லி மலைப்பாதையில் ‘திடீர்’ நிலச்சரிவு ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநில போக்குவரத்து துண்டிப்பு

பேரணாம்பட்டு பகுதியில் பலத்த மழை பத்தலப்பல்லி மலைப்பாதையில் ‘திடீர்’ நிலச்சரிவு ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநில போக்குவரத்து துண்டிப்பு
பேரணாம்பட்டு பகுதியில் பெய்த பலத்த மழை காரணமாக பத்தலப்பல்லி மலைப்பாதையில் திடீரென நிலச்சரிவு ஏற்பட்டது. இதனால் ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநில போக்குவரத்து துண்டிக்கப்பட்டது.
பேரணாம்பட்டு,

வேலூர் மாவட்டம் பேரணாம்பட்டு அருகே தமிழக எல்லையில் அமைந்துள்ளது பத்தலப்பல்லி மலைக்கிராமம். தமிழக எல்லையான பத்தலப்பல்லி கிராமத்தையொட்டி ஆந்திர எல்லை உள்ளது. பத்தலப்பல்லி மலைப்பாதையில் 7 கொண்டை ஊசி வளைவுகள் உள்ளன. கடந்த 2 நாட்களுக்கு முன்பு பெய்த மழையினால் மலைப்பகுதியிலிருந்து சிறிய பாறை சரிந்து மலைப்பாதையில் உருண்டு விழுந்தது.


இந்தநிலையில் நேற்று மாலை பேரணாம்பட்டு மற்றும் பத்தலப்பல்லி பகுதியில் சுமார் 2 மணி நேரம் பலத்த மழை பெய்தது. இந்த பலத்த மழையின் காரணமாக 7-வது கொண்டை ஊசி வளைவான குண்டன் கானாறு என்ற இடத்தில் சுமார் 30 மீட்டர் நீள தூரத்திற்கு திடீர் நிலச்சரிவு ஏற்பட்டது.

போக்குவரத்து துண்டிப்பு

இதனால் பத்தலபல்லி வழியாக ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநிலங்களுக்கு போக்குவரத்து துண்டிக்கப்பட்டது.

இதே போன்று ஆந்திர மாநில எல்லையான நாய்க்கனேரி சோதனைச்சாவடியிலும் தமிழக எல்லைக்குள் போக்குவரத்து தடை செய்யப்பட்டது. நிலச்சரிவு காரணமாக ஆந்திரா, கர்நாடகா மாநிலங்களில் இருந்து பேரணாம்பட்டு பகுதிக்கு காய்கறிகள், பூக்கள், பழங்கள் விற்பனைக்கு வருவது முழுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

போக்குவரத்து மாற்றம்

இதுதொடர்பாக கலெக்டர் சண்முகசுந்தரம் கூறுகையில், இந்த சாலை வழியாக தினமும் பல வாகனங்கள் காய்கறிகள் ஏற்றிக் கொண்டு சென்னைக்கு செல்வது வழக்கம். இந்த மண் சரிவை அப்புறப்படுத்த தற்காலிகமாக போக்குவரத்து தடை செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும், இது சரி செய்ய ஒரு வாரமாகும் என்பதால், இந்த வழியாக செல்லும் அனைத்து வாகனங்களும் பலமனேர், சித்தூர் வழியாக சென்னை அல்லது பெங்களூருக்கு செல்லலாம் என்றார்.

தொடர்புடைய செய்திகள்

1. அத்தியாவசிய பணிகளுக்காக சென்னையில் 200 பஸ்கள் இயக்கம் போக்குவரத்து கழகம் அறிவிப்பு
அத்தியாவசிய பணிகளுக்காக சென்னையில் 200 பஸ்கள் இயக்கம் போக்குவரத்து கழகம் அறிவிப்பு.
2. நாகையில் விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சியினர் சாலை மறியல் போக்குவரத்து பாதிப்பு
நாகையில் விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சியினர் சாைல மறியலில் ஈடுபட்டனர். இதனால் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.
3. கொரோனா பரவல் எதிரொலியால் பயணிகள் வரத்து குறைவு மாநகர், புறநகரில் தேவைக்கு ஏற்ப பஸ்கள் இயக்கப்படுகிறது
கொரோனா பரவல் தடுப்பு காரணமாக கல்லூரிகள் மூடப்பட்ட நிலையில் பொதுமக்கள் நடமாட்டம் குறைந்ததால் சென்னை மாநகர் மற்றும் புறநகர் பகுதிகளில் தேவைக்கு ஏற்ப மட்டும் பஸ்கள் இயக்கப்படுவதாக போக்குவரத்து கழக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.
4. லெபனானில் கடும் பனிப்புயல்: நாடு முழுவதும் மின் இணைப்பு துண்டிப்பு
லெபனானில் ஏற்பட்ட பனிப்புயலால் நாடு முழுவதும் மின் இணைப்பு துண்டிக்கப்பட்டது.
5. கரூரில், போக்குவரத்து தொழிலாளர்கள் உண்ணாவிரதம்
கரூரில் போக்குவரத்து தொழிலாளர்கள் உண்ணாவிரதத்தில் ஈடுபட்டனர்.